ผู้เขียน หัวข้อ: เราจะขับรถไปเฉี่ยวรถเลนข้างๆโดยที่ไหมรู้ตัวนี่เป็นไปได้ไหม  (อ่าน 4611 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
วันนี้ขับแทรกระหว่างรถช้าอยู่ขวากินเลนเข้าเลนผมเกินล้อ กับ รถช้าอยู่ซ้ายกินเลนผมเข้ามาทั้งล้อ ในจังหวะไฟเขียวแถวลาดพร้าว ผมคิดว่าผมขับพ้นไม่โดนอะไรแน่ๆ ไม่ได้รู้สึกอะไรซักนิด แต่ได้ยินเสียงบีบแตรยาวๆๆ มาจากข้างหลัง มองกระจกหลังก็ไม่เห็นรถคู่กรณีขับตามแบบจะเอาเรื่อง เลยสงสัยว่าผมไปเฉี่ยวรถคันหนึ่งคันใดที่ขับอยู่เลนข้างๆ โดยที่ไม่รู้ตัวนี่มันเป็นไปได้ไหม

คือคิดเองว่าเป็นรถข้างๆเป็นยกสูงทั้งคู่รถเตี้ยๆชนเข้าไปยังไงก็ต้องโดนล้อเต็มๆหรือไม่ก็ต้องโดนกระจกข้างจนพับแน่นอน แต่กระจกข้างก็ไม่พับรถก็ไม่สะเทือน หรือ คิดไปเอง???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2015, 04:14:51 โดย wildstocks »

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
เป็นไปได้​ครับ เพราะกะ​ระยะผิด แต่ต้อง​ดูร่องรอยการชนด้วย​ครับ ถ้ามี แสดงว่าเกิดการชน​กัน​แน่นอน

มี​อยู่​ครั้งหนึ่งผม​กำลัง​ยืน​รอ​รถสองแถว แล้วเห็นรถกระบะ Ford Ranger แต่ง​แนวออฟโร้ด ออกจาก​ซอยคัทลียา ลำลูกกาคลอง4 มี​รถเก๋ง Benz E class จอด​ขวางปากซอยเลนส์ซ้ายอยู่ เจ้าของ​เป็นผู้หญิง จอดรถขวางเลนแล้วลงไปซื้อกับข้าว กระบะพยายามออกขวา (ซอย​มี 2 เลนส์) แต่​ปรากฏว่าไม่​พ้น ล้อ​ของ​รถกระบะไถ​เข้า​กับ​กระจก​มอง​ข้างของรถเก๋ง คาด​ว่า​คนขับ​รถกระบะไม่รู้ เลยขับออกไปเลยไม่ได้สนใจ อีก​ประมาณ 5 นาที​ต่อมา เจ้าของรถเก๋งเดินมาถึงรถแล้วแบบ​ว่าลมจับเลย​ครับ วิ่งถามคนนู้นคนนี้ใหญ่​เลยว่าใครชน รวมทั้งถามผมด้วย ผมเลยบอกไปว่ามีรถกระบะ Ford Ranger คัน​สีส้ม แต่งออฟโร้ดมา​เฉี่ยว แต่​ไม่ได้สังเกต​ทะเบียน (จริงๆ ไม่น่า​ช่วยเพราะจอด​ขวางทางเอง)
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

wildstocks

เป็นไปได้ครับ เพราะกะระยะผิด แต่ต้องดูร่องรอยการชนด้วยครับ ถ้ามี แสดงว่าเกิดการชนกันแน่นอน

มีอยู่ครั้งหนึ่งผมกำลังยืนรอรถสองแถว แล้วเห็นรถกระบะ Ford Ranger แต่งแนวออฟโร้ด ออกจากซอยคัทลียา ลำลูกกาคลอง4 มีรถเก๋ง Benz E class จอดขวางปากซอยเลนส์ซ้ายอยู่ เจ้าของเป็นผู้หญิง จอดรถขวางเลนแล้วลงไปซื้อกับข้าว กระบะพยายามออกขวา (ซอยมี 2 เลนส์) แต่ปรากฏว่าไม่พ้น ล้อของรถกระบะไถเข้ากับกระจกมองข้างของรถเก๋ง คาดว่าคนขับรถกระบะไม่รู้ เลยขับออกไปเลยไม่ได้สนใจ อีกประมาณ 5 นาทีต่อมา เจ้าของรถเก๋งเดินมาถึงรถแล้วแบบว่าลมจับเลยครับ วิ่งถามคนนู้นคนนี้ใหญ่เลยว่าใครชน รวมทั้งถามผมด้วย ผมเลยบอกไปว่ามีรถกระบะ Ford Ranger คันสีส้ม แต่งออฟโร้ดมาเฉี่ยว แต่ไม่ได้สังเกตทะเบียน (จริงๆ ไม่น่าช่วยเพราะจอดขวางทางเอง)

คือแค่คิดว่าถ้าโดนจริง ทั้งฟอร์จูนเนอร์กับวีโก้ก็น่าจะขับตามผมทันนะไม่ได้ขับเร็วจนตามไม่ทันแน่นอน แต่มองกระจกหลังก็ไม่ได้ขับตามมา ไม่ได้เปิดไฟสุงใส่ด้วย มีแต่บีบแตร

ออฟไลน์ ayeweb

• Jr. Member
  • **
    • รถรับจ้าง
ผมขับรถไปขอบๆ กระจดไปชนแขนคนไม่รู้ตัวจริงๆ แต่ผมว่าบางทีอาจจะไม่โดนก็ได้ครับผม
สาวกRanger
oer1981h

ออฟไลน์ toonze

ไม่โดนหลอกครับ แต่คนขับรถคงโมโหว่าเราเข้ามาใกล้รถเขามาก  มีเยอะครับ ผมเคยเจอนะ ขับช้ากินเลนแล้วพอเราแซงไม่พอใจ

ออฟไลน์ Jub

• Newbie
  • *
คันหลังบีบด่าคนขับกินเลนป่าว ไม่เกี่ยวกับ จขกท

คิดว่าถ้าเฉี่ยวจริง แค่สะกิดแต่อยู่ในรถเสียงดังฟังชัดเลย (ถ้าเพลงไม่ดังจริงๆ)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
คงเกือบ เค้าน่าจะบีบเตือนหนะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
โดนต้องรู้สึกครับ  เขาคงกดแตรต่อว่าครับ ว่าเฉียดเกิ๊นนน  ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ps000000

มันน่าจะขัดใจเรื่องอื่นรึเปล่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เค้าตกใจหรือเปล่า

บางทีเราคิดว่าไปได้ แต่คนอื่นเสียว อะไรอย่างงี้

ออฟไลน์ V221

ยากครับ ถ้าเฉี่ยวจริงๆแล้วได้ยินเสียงชัดมากๆครับ
BMW 750E M SPORT

wildstocks

ขอบคุณทุกความเห็นปิดเคส

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
เป็นไปได้​ครับ เพราะกะ​ระยะผิด แต่ต้อง​ดูร่องรอยการชนด้วย​ครับ ถ้ามี แสดงว่าเกิดการชน​กัน​แน่นอน

มี​อยู่​ครั้งหนึ่งผม​กำลัง​ยืน​รอ​รถสองแถว แล้วเห็นรถกระบะ Ford Ranger แต่ง​แนวออฟโร้ด ออกจาก​ซอยคัทลียา ลำลูกกาคลอง4 มี​รถเก๋ง Benz E class จอด​ขวางปากซอยเลนส์ซ้ายอยู่ เจ้าของ​เป็นผู้หญิง จอดรถขวางเลนแล้วลงไปซื้อกับข้าว กระบะพยายามออกขวา (ซอย​มี 2 เลนส์) แต่​ปรากฏว่าไม่​พ้น ล้อ​ของ​รถกระบะไถ​เข้า​กับ​กระจก​มอง​ข้างของรถเก๋ง คาด​ว่า​คนขับ​รถกระบะไม่รู้ เลยขับออกไปเลยไม่ได้สนใจ อีก​ประมาณ 5 นาที​ต่อมา เจ้าของรถเก๋งเดินมาถึงรถแล้วแบบ​ว่าลมจับเลย​ครับ วิ่งถามคนนู้นคนนี้ใหญ่​เลยว่าใครชน รวมทั้งถามผมด้วย ผมเลยบอกไปว่ามีรถกระบะ Ford Ranger คัน​สีส้ม แต่งออฟโร้ดมา​เฉี่ยว แต่​ไม่ได้สังเกต​ทะเบียน (จริงๆ ไม่น่า​ช่วยเพราะจอด​ขวางทางเอง)
ถ้าเป็นผมก็เบียดสิครับเล่นมาจอดรถขวางทางเข้าออกยังกะเป็นเมียทหารน่าจะแถมสีส้มให้ดูต่างหน้าด้วยนะ  :P
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4