ผู้เขียน หัวข้อ: // กรณีภาพหลุด New Toyota Fortuner แจ้งให้ทราบตามนี้นะครับ //  (อ่าน 9612 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member

ตามนี้นะครับทุกท่าน เรื่องภาพหลุด New Toyota Fortuner
และเราจะไม่ลงภาพใดๆทั้งสิ้นจนกว่าจะถึงวันเปิดตัวรถ
อย่างเป็นทางการ 16 กรกฎาคม

ไม่ใช่เพราะกลัว แต่ไม่อยากมานั่ง รับโทรศัพท์ขอความร่วมมือให้ลบ
เอาเวลาไปนั่งทำบทความดีๆ ออกมา ให้คุณผู้อ่านดีกว่าครับ
และขอความร่วมมือ ทุกท่านปฏิบัติตามนี้ด้วยนะครับ
เราไม่อยากต้องมานั่งเสียเวลาตามไล่ลบโดยใช่เหตุ

หากมีข้อสงสัยหรือไม่แน่ใจ inbox มาถามก่อนได้ครับ

ขอบคุณครับ

หมายเหตุ : ไม่ว่าจะภาพถ่าย ภาพนิ่ง หรือ ภาพวีดีโอเคลื่อนไหวใดๆนะครับ
ในจดหมายเค้าระบุเอาไว้ชัดเจน เพราะฉะนั้นที่นี่จะไม่ลงทุกอย่างเกี่ยวกับ
Toyota Fortuner อีกจนกว่าจะถึงวันเปิดตัว 16 กรกฎาคม
และขอความร่วมมือจากทุกท่านด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2015, 11:15:51 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Terng

Re: // กรณีภาพหลุด New Toyota Fortuner แจ้งให้ทราบตามนี้นะครับ //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 11:19:45 »
 ;) ไม่น่ามีปัญหาครับ เข้าใจ บ. ได้ว่าทำไมต้องเข้มงวด
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
Re: // กรณีภาพหลุด New Toyota Fortuner แจ้งให้ทราบตามนี้นะครับ //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 12:05:50 »
แล้งเอามาวิ่งบนถนนแบบไม่พรางเพื่อ?????
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ pipatwina

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 12:43:34 »
ใครมีก็เก็บไว้ดูเองนะครับ อย่าไปทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะ ส่วนรถเขาก็เปิดตัวตามกำหนดการอยู่แล้ว ไม่เห็นต้องรีบร้อนอะไร

ปล.ผมไม่มีรูปและไม่ได้สนใจอะไรกะคันนี้แต่กลัวความอยากของคนจะทำให้คนอื่นเดือดร้อน

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 13:00:56 »
ไม่มีปัญหาครับ ไม่มีอะไรน่าสนใจอยู่แล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ dinosaur606

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 15:33:01 »
โอ้ย เค้ารู้เค้าเห็นกันไปถึงไหนแล้วมั้งพี่โต อย่าเยอะเลยหน่ะ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 16:18:13 »
บริษัทส่งหนังสือไปฟ้องได้เลยครับตามเวปตาง ๆ  เคยมีมาแล้วในเวป Fortuner    ขอล้อคอินที่อยุ่ไปแจ้งความมาแล้ว 
ก็จัดการไปตามระเบียบได้เลย

ออฟไลน์ Immortal6

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 16:25:03 »
จะเคร่งไปนะ สเปกก็ไม่ให้พูดถึง   ;D ;D
Honda Jazz GK               owned 2015
Kawasaki Ninja se 250cc. owned 2013
Honda Air blade 110cc.    owned 2010

ออฟไลน์ dtmf

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 17:43:37 »
เห็น​วันนี้​ จอดอยู่ปั๊มปตท. หลายคันเลย

ออฟไลน์ Tee+...Lek

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 17:57:35 »
แล้งเอามาวิ่งบนถนนแบบไม่พรางเพื่อ?????

ง่า ภาพหลุดตอนนี้มีแต่อยู่บนเทรลเลอร์ กับสถานที่ในบริษัทโตโยต้า ประเทศไทยจำกัด นะครับ

ปัจจุปันกฎหมายเกี่ยวกับเรื่องบนอินเตอร์เน็ทแรงมากนะครับ ถ้าถ่ายแล้วดูในหมู่เพื่อนอาจจะไม่มีปัญหา แต่ถ้าลงเว็ปบอร์ดแล้วกระจายละก็ อาจจะโดนฟ้องร้อง เสียเวลา เสียเครดิตกันไปเลยครับ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 19:22:51 »
จริงๆ เผยแพร่ รูป ถ้าจะฟ้องจริงๆ นะ ผมว่า รูปประมาณนี้ บนรถขน ผมว่า น่าจะให้ดูกันได้ อย่าฟ้องกันเลย เขารักนะ ถึงเอามาเผยแพร่ให้ นะท่านพี่โต ครับผม

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 20:42:20 »
ถ้าไม่อยากให้หลุดก็ไม่ควรส่งไปที่ดีลเลอร์ครับ ที่ผ่านมามันหลุดเพราะไปส่งดีลเลอร์ก่อนวันเปิดตัว
ต้องใช้วิธีเปิดตัวอย่างเป็นทางการก่อนแล้วค่อยส่งไปทีหลัง เหมือนรถหลายๆ รุ่นก็ใช้วิธีเปิดตัวก่อนแล้วส่งทีหลัง
แต่ก็เข้าใจว่า อยากให้เปิดตัวพร้อมกันทั่วประเทศ ซึ่งก็ต้องยอมรับตรงนี้ด้วยว่า มันต้องหลุดแน่
เพราะแม้แต่บริษัทเอง ขอความร่วมมือจากดีลเลอร์ของตัวเองยังไม่สำเร็จเลย
แต่จะขอให้ไม่มีการแชร์ในเน็ตซึ่งยากกว่ามากครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 20:46:47 »
ถ้าผมถ่ายหน้าใคร เอาไปลงเวป ผมจะโดนฟ้องหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 22:19:30 »
ไม่อยากให้คนเห็นมึงก็ขนไปทางเครื่องบินซิไอ้ต้า (ผมสาบานว่าจะไม่ใช้รถลดต้นทุนยี่ห้อนี้อีก)
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 22:48:51 »
เข้าใจว่าเป็นสิทธิของเค้านะครับ อดใจรอวันเปิดตัว ค่อยมาอับมาปล่อยของกันเต็มที่ครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 00:45:15 »
อย่างภาพในรถบรรทุก ที่เห็นไฟท้าย ลงได้หรือไม่ เพราะมันอยู่ท้องถนนทั่วไป

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 19:47:01 »
ส่งหนังสือแจ้งช้าไปหรือป่าวครับ
ทั้งรูปหลุด ทั้งรูปไม่หลุด เค้าก็เห็นกันหมดแล้วครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ ipong

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 00:18:49 »
ผมว่าเสียงตอบรับในเวปของ EV, PJS ดีกว่าพี่ฟอร์อีกนะครับ

ไม่ใช่ว่า ฟอร์ไม่สวยนะครับ แต่อีก 2 คันก็สวยไม่แพ้กัน

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 01:39:12 »
ที่จริงผมว่าโตโยต้าน่าจะดีใจด้วยซ้ำนะครับ ท่ามกลางสภาพเศรษฐกิจแบบนี้ยังมีคนสนใจรถคุณมากขนาดนี้ น่าจะเป็นปลื้มเสียมากกว่า
อีกทั้ง เหลือเวลาเพียงไม่ถึง 1 อาทิตย์ รถก็จะเปิดตัว คนเค้าเห็นไส้เห็นพุงกันหมดแล้วละครับ เหลือแค่ข้างในละที่ยังไม่เคยเห็น นอกจากนี้เวลาแค่นี้คู่แข่งคงปรับรถตัวเองไม่ทันละมั้งครับ

จริงๆ แล้วถ้ากลัวขนาดนี้น่าจะขนขึ้นเทรลเลอร์แบบแยกชิ้นส่วนไปมากกว่านะ แล้วพอถึงวันที่ 16 ชิ้นส่วนล็อตสุดท้ายค่อยไปถึงตอนเช้า แล้วประกอบพร้อมเปิดตัว ฮาาาส

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 08:12:45 »
โดนมิตซูแย่งซีนไปละ
เค้าปล่อยให้คนตีตลาดเอง แบบนี้ตื่นเต้นกว่า
โตต้าปล่อยแต่มุขแบบนี้ บางทีก็น่าเบื่อ ชวนให้ไม่น่าติดตาม
ผมยังเบื่อเลย ไล่หาภาพปาเจโร่ใหม่ยังตื่นเต้นกว่าอีก  :-*
เข้าใจว่ามันเป็นสิทธิ์ แต่ตึงไปก็นะ เดี่ยวคนก็แช่งให้รถตกเทรลเลอร์เห็นภาพจะจะแบบเรโว่หรอก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 08:35:58 »
ครับ

โฉมนี้ทำมาสวยสู้คู่แข่งไม่ได้ ดูแล้วสวยแค่ข้างหลัง

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 10:31:25 »
ไม่เป็นไร ลง Pajero Sport แทนก็ได้ครับ อิอิ

ออฟไลน์ BhuBhu

• Full Member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 17:05:22 »
ผมมีภาพหลุด ภายในภายนอกมาเห็นแล้วก็เก็บไว้กลัวเรื่องแบบนี้แหละครับ

แต่พอเทียบ Pajero ผมว่าผมให้ Mitsu ครับ

แต่ไม่รู้คนส่วนใหญ่ยังคงไปพี่โตเหมือนเดิมรึเปล่า 8)