ผู้เขียน หัวข้อ: // Spyshot All new Mitsubishi Pajero Sport เห็นชัดๆทั้งด้านหน้า-ด้านหลัง //  (อ่าน 115715 ครั้ง)

ออฟไลน์ rojsak2021

• Hero Member
Re: // Spyshot All new Mitsubishi Pajero Sport เห็นชัดๆทั้งด้านหน้า-ด้านหลัง //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 08:24:54 »
เห็นภาพหลุดภายในจากเวปต่างประเทศไม่ค่อยสวย

ออฟไลน์ hutzero

Re: // Spyshot All new Mitsubishi Pajero Sport เห็นชัดๆทั้งด้านหน้า-ด้านหลัง //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 08:26:59 »
ไฟท้ายลากขึ้นบนแบบ Jazz จะดีกว่านะ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 08:27:51 »
สวยมากครับ รอข้างในจะไปบิ้วให้พ่อตาซื้อเลย 555
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 09:15:32 »
ผมขอซื้อPJSครึ่งคันหน้าและซื้อFortunerครึ่งหลังมาเชื่อมต่อกันขับได้มั๊ยเห้ออออออออ  :'(
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 09:18:37 »
ผมขอซื้อPJSครึ่งคันหน้าและซื้อFortunerครึ่งหลังมาเชื่อมต่อกันขับได้มั๊ยเห้ออออออออ  :'(

ภายใน everest ดีมั๊ยครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 09:49:43 »
แล้วพวกอัตราแรงบิด การบริโภคน้ำมัน เอาตัวไทรทัน มาดูประกอบคร่าวๆ เลยได้ไหมครับ

ผมชอบด้านหน้ามากครับ ส่วนด้านหลังก็ผ่านนะครับ (น่าจะวิ่งขึ้นบน จะได้เหมือน volvo รุ่นนึง ซึ่งผมมองว่าสวยดี)

คหสต ล้วนๆๆเลยครับ รอดูภายใน กับเบาะแถวสาม แล้วก็ราคากับออปชั่น

จะได้มาเปรียบกันสักทีว่า รุ่นไหน น่าซื้อมากกว่ากัน (EV, FJ, PJS)

คำถามครับ ในส่วนของ FJ, PJS ปีหน้าขึ้นภาษี ยังไงก็ขึ้นใช่ไหมครับ แม้ CO2 จะผ่าน (ส่วน EV โดนแน่นอน เหมือนเคยอ่านเจอว่าเกินไปเยอะ)

ยังไงก็ขึ้นทุกกรณีครับ เดิมกระบะดัดแปลงภาษี 20%

ปี 2559 ถ้ากระบอกสูบต่ำกว่า. 3250 cc เสียภาษีตามการปล่อย co2
           สูงกว่า 200 g/km เสีย 30%
           ต่ำกว่า 200 g/km เสีน 25%

ขึ้นแน่นอนครับ ทุกค่ายทุกคันในกลุ่ม PPV สำหรับปีหน้า
อย่างดีขึ้น 5% สำหรับต่ำกว่า 200g/km.
อย่างแย่ก็สูงกว่า 200g/km. ขึ้น 10%
มีแนวโน้มว่าจะเป็น 10% ทั้งหมดครับ เพราะดูจากตัวเลข
การปล่อย CO2 ในกระบะ 4 ประตูที่ระบุในต่างประเทศ
รุ่นขับ 2 ยกสูงก็แตะ 200g กันหมดครับ พอมาเป็น PPV
น้ำหนักตัวเยอะกว่า คิดว่าเกินกันทั้งหมดครับ

คร่าวๆก็ขึ้นแน่นอน 60,000 - 160,000 บาท จากราคาปีนี้ครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 10:06:15 »
เส้นสายด้านหน้า ด้านข้าง สวยมาก ดูดีเกินตัวครับ เหมือนพวกรถ 2-3 ล้าน
ด้านท้าย ฟอร์จูนเนอร์เฉี่ยวกว่า
ภายนอกโดยรวม ผมคิดว่าสวยเฉียบคมในแบบรถยุคใหม่ ไม่ใช่สวยแต่เชย
** ในมุมคนกำลังจะซื้อกระบะ อยากถามว่า ทำไมไม่ทำโป่งล้อแบบนี้ให้ไทรตัน??

ออฟไลน์ Steakhouse

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 10:46:20 »
รอชมพวงมาลัย Mirage

ออฟไลน์ jajaboss

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 11:03:48 »
ไฟท้ายเป็นแบบนั้นผมไม่ว่าอะไรนะครับถ้ามันเป็นไฟท้ายจริงๆ ยาวจริงๆ ตอนกลางคืนคงเท่พิลึก แต่ถ้ามันเป็นแค่ทับทิมธรรมดานี่ผมมีเซง

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 11:05:04 »
จะคุ้มไหมกับการต้องทิ้งเงิน 190000 เพื่อรอ ไอ่เจ้านี่
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 11:08:47 »
ภายในเป็นยังไงบ้างครับ มีภาพบ้างหรือยัง

ออฟไลน์ Minidog

• Full Member
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 15:18:47 »
พอPajeroตอบรับดี ฟอร์ต้องขับออกมาในที่สาธารณะให้ถ่ายกันเลยที่เดียว
เห็นในfaceกำลังแชร์กันครับ

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 15:31:00 »
ด้านหน้าสวยมาก ด้านท้ายนี่ดูดีกว่าที่คิดไว้จากที่เห็นภาพหลุดสิทธิบัตรและภาพสเก็ต แต่ถ้าได้ท้ายoutlanderนี่จะแหล่มมากเลยครับ

เห็นด้วยเลยครับ แต่อย่างว่ารถมันคนละรุ่นเลยทำให้มันแตกต่าง แต่แหมมันก็หนีกันเกิ้น

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 15:37:16 »
ฟอร์จูนเนออร์ท้ายสวย ปาเจโร่หน้าสวย ด้านข้างพอๆกัน ที่เหลือคือภายในว่าใครแจ่มกว่ากัน

ทำไมไทรทันไม่มีความสวยแบบปาเจโร่มาบ้างเลย

ไทรทั่นโฉมนี้ เหมือนกับลูกหลงมาเกิด เหมือนไม่ได้ตั้งใจทำให้เกิดอะครับ คงยังเห่อและเสียดายกับโฉมก่อนอยู่ เลยทำออกมากั๊กๆ ขาดๆ

ออฟไลน์ ipong

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 16:00:31 »
แล้วพวกอัตราแรงบิด การบริโภคน้ำมัน เอาตัวไทรทัน มาดูประกอบคร่าวๆ เลยได้ไหมครับ

ผมชอบด้านหน้ามากครับ ส่วนด้านหลังก็ผ่านนะครับ (น่าจะวิ่งขึ้นบน จะได้เหมือน volvo รุ่นนึง ซึ่งผมมองว่าสวยดี)

คหสต ล้วนๆๆเลยครับ รอดูภายใน กับเบาะแถวสาม แล้วก็ราคากับออปชั่น

จะได้มาเปรียบกันสักทีว่า รุ่นไหน น่าซื้อมากกว่ากัน (EV, FJ, PJS)

คำถามครับ ในส่วนของ FJ, PJS ปีหน้าขึ้นภาษี ยังไงก็ขึ้นใช่ไหมครับ แม้ CO2 จะผ่าน (ส่วน EV โดนแน่นอน เหมือนเคยอ่านเจอว่าเกินไปเยอะ)

ยังไงก็ขึ้นทุกกรณีครับ เดิมกระบะดัดแปลงภาษี 20%

ปี 2559 ถ้ากระบอกสูบต่ำกว่า. 3250 cc เสียภาษีตามการปล่อย co2
           สูงกว่า 200 g/km เสีย 30%
           ต่ำกว่า 200 g/km เสีน 25%

ขึ้นแน่นอนครับ ทุกค่ายทุกคันในกลุ่ม PPV สำหรับปีหน้า
อย่างดีขึ้น 5% สำหรับต่ำกว่า 200g/km.
อย่างแย่ก็สูงกว่า 200g/km. ขึ้น 10%
มีแนวโน้มว่าจะเป็น 10% ทั้งหมดครับ เพราะดูจากตัวเลข
การปล่อย CO2 ในกระบะ 4 ประตูที่ระบุในต่างประเทศ
รุ่นขับ 2 ยกสูงก็แตะ 200g กันหมดครับ พอมาเป็น PPV
น้ำหนักตัวเยอะกว่า คิดว่าเกินกันทั้งหมดครับ

คร่าวๆก็ขึ้นแน่นอน 60,000 - 160,000 บาท จากราคาปีนี้ครับ

ขอบคุณครับ แต่เท่าที่ผมเข้าใจมันขึ้น 5-10% คงไม่ใช่จากราคาขายครับ เพราะราคาขายคง+ อะไรต่อมิอะไรไปเยอะแล้ว ดังนั้นคิดง่ายๆๆ เช่น
EV 1.6m ภาษีเดิม 20% ต้นทุนก่อนคิดภาษี น่าจะประมาณ 1340000 (ปัดเศษตัวเลขกลมๆๆนะครับ)
ดังนั้น       ภาษีใหม่ 30% ราคาน่าจะอยู่ที่ 1.34m * 1.3 = 1.742m บาท (ซึ่งส่วนตัวไม่คิดว่าถึงครับ เพราะยังมีค่าการตลาด , vat อะไรต่อมิอะไรปนอยู่ในราคาขายอีกครับ)

คหสต. นะครับ

ปล. เห็นว่า ฟอร์ มาอวดโฉม ผมคงทำตามที่ TMT ขอครับ คือ ไม่แชร์ ไม่บอกต่อ จะได้สมดังที่ทีมงานเค้าปราถนาครับ 555+

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 16:43:04 »
พอPajeroตอบรับดี ฟอร์ต้องขับออกมาในที่สาธารณะให้ถ่ายกันเลยที่เดียว
เห็นในfaceกำลังแชร์กันครับ

อุตส่าห์ร่อนจดหมายให้สื่อหมั่นไส้เล่นๆ
สุดท้ายตัวเองทำเองเลย เหอๆๆๆ

ออฟไลน์ BhuBhu

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 17:17:28 »
ปกติผมไม่ค่อยชอบ Mitsu แต่คราวนี้ เห็นหน้าแล้วงามมาก รอดูรายละเอียดเปิดตัวอีกที

ออฟไลน์ JAAP01

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 18:13:28 »
ภายในหลุดมาแล้วครับ ดูแปลกๆ จอแปะจากรีโว่ แอร์คู่ปุ่มมันดูย้อนยุคไปหน่อย ปุ่มกดต่างๆเหมือนกระบะ  :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2015, 19:52:03 โดย JAAP01 »

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 20:04:01 »
ภายในหลุดมาแล้วครับ ดูแปลกๆ จอแปะจากรีโว่ แอร์คู่ปุ่มมันดูย้อนยุคไปหน่อย ปุ่มกดต่างๆเหมือนกระบะ  :-X
ถ้าเป็นแบบที่บอกนี่
ตกม้าตายกับภายในนี่เสียดายมากเลยครับ
ภายนอกสวยมากๆแล้ว ทำให้ต่างไปจากกระบะ
ได้ 100% เลย ถ้าไม่บอกแยกไม่ออกเลยล่ะ
ว่าทำมาจาก Triton ผมเองก็ชอบมันมาก
รอดูแค่ภายในอย่างเดียวเองจริงๆ ถ้าสวยๆล้ำๆ
เหมือนถายนอกและขับนุ่มๆ มันจะเป็นมิตซูคันแรก
ของบ้านผมเลยล่ะ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 20:38:07 »
รอชมพวงมาลัย Mirage

น่าจะไม่ใช้พวงมาลัยจากมิราจแล้ว น่าจะเป็นรุ่นใหม่ส่วนสี่ก้านหรือสามก้านยังไม่แน่ แต่น่าจะสี่นะครับ ดูภูมิฐาน

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 21:35:54 »
ขอชมหน่อยได้ไหมครับ อยากเห็นมากเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ lacked

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 21:48:15 »
แต่ละค่าย ทำเอา mu x กลับไปเป็น mu 7 อีกครั้ง

ออฟไลน์ Ws pattaya

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 22:06:28 »
แต่ละค่าย ทำเอา mu x กลับไปเป็น mu 7 อีกครั้ง

เคยจองmu-xเมื่อเปิดตัวแรกแล้วไม่ได้ตามกำหนดเลยยกเลิกไป ตอนนี้รู้สึกดีใจมากๆเลยครับ

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 22:30:48 »
ดีนะไม่ถึง CAMEO อิอิ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 22:56:33 »
สวย ลงตัวมาก

ผมชอบท้าย BT-50 Pro ฉะนั้นจึงชอบท้าย PJS ใหม่ เช่นกัน

ชอบรถออกแบบล้ำๆ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 23:24:26 »

ไทรตันด้วยมั้ย ออกแบบได้ล้ำไปไกลมากครับ

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 00:17:17 »
เป็นรถสีเงินที่สวยมากๆ ดูล้ำๆดีครับ
ยิ่งติดฟิล์มดำ ยิ่งดุไปใหญ่

แต่ตูดนี่
นึกถึง Jazz ผสม Mu-7 :P

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 12:45:33 »

ไทรตันด้วยมั้ย ออกแบบได้ล้ำไปไกลมากครับ

ซัวเถาอาจจะใกล้ไปต้องปักกิ่งเลยครับ
เมื่อ 2 ปีที่แล้วผมไปทำงานที่ปักกิ่ง
ผมยังจำดีไซน์ของรถพื้นเมืองเขาติดตาอยู่เลย

โครเมี่ยมที่หน้ากระจังเยอะๆ แบบไทรทันเลยครับ

ออฟไลน์ automotive

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 15:56:43 »
เริ่มนับถอยหลังวันเปิดตัวแล้วครับ
http://www.mitsubishi-motors.co.th/all-new-pajero-sport/