ผู้เขียน หัวข้อ: All New Fortuner สีขาวป้ายแดงเลขท้าย32ในปั๊มน้ำมันแห่งหนึ่งรูปลงได้ไม? รอComment  (อ่าน 11640 ครั้ง)

ออฟไลน์ J@K

• Sr. Member
  • ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ถ้าสามารถเอารูปลงได้ ผมก็จะแก้ไขข้อความแล้วลงรูปเพิ่ม 5 รูป ครับ
@ngel gunman

ออฟไลน์ Poj

คุณหมูแจ้งแล้วนี่ครับ

ถ้าภายในโรงงานห้ามลง

ถ้าอยู่บนถนน หรือ ไม่ใช่ภายในโรงงาน ลงได้

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กรณีของ Toyota Fortuner ลงไม่ได้ทุกชนิดครับ จนกว่า
จะถึงวันเปิดตัวอย่างเป็นทางการ 16 กรกฎาคม ตามจดหมายนี้เลย
ภาพถ่ายรวมถึงข้อมูลทั้งหมด ภายใต้ผลิตภัณฑ์ Fortuner
เพราะเค้าระบุไว้ชัดเจน ส่วนยี่ห้ออื่น ถ้าพื้นที่สาธารณะลงได้ครับ

จริงๆภาพถ่ายในที่สาธารณะลงได้ครับ แต่ในเมื่อเค้าไม่ให้ลง
เราก็อย่าไปลงครับจนกว่าจะถึงวันเปิดตัว

ปล.ภาพเรามีทั้งหมดแหละครับ เกือบ 30 ภาพได้ที่หลุดมา
จากดีลเลอร์ต่างๆเมื่อวานนี้ รบกวนใครอยากดูก็ส่งกันหลังไมค์ครับ

แต่เมื่อถึงวันเปิดตัวอย่างเป็นทางการ ก็เป็นปกติครับ เหมือนกันทุกคัน
ข้อมูลมาเร็ว ครบถ้วน ละเอียดเช่นเคย ไม่ต้องกังวลครับผม :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2015, 07:04:59 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
หลังๆชักเริ่มรำคาญโตต้า เยอะจริงไรจริง
ผมไม่สนใจแล้วละฟอจูน ขอให้แป๊กแบบเรโว่  ;D
ขอให้ เอเวอเรสกับปาเจโร่ขายดีกว่า
ขอให้โดน นาวาร่าพีพีวี ขายชนะ(ถ้ามา)
ตอนนี้ปาเจโร่ น่าสนจริง หน้าผ่าน ไฟท้ายยาวๆผมชอบ  ;D

ออฟไลน์ pjs6306

คงเห็นรูปกันหมดแล้วแค่เปิดเฟส ก้อโชว์หราเรยครับ คันขาว คันเทา แต่โป่งล้อเหลือเยอะมาก :-\

ออฟไลน์ Newhang

รอถึงวันเปิดตัว รูปแอบถ่ายคงไร้ค่า

ออฟไลน์ earrt

ที่บอกว่าห้ามโพส เพราะเขาอยากให้เราอยากดูมากขึ้นเป็น 2 เท่า

;)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ร้านค้าแถวบ้าน ร้านหนึงเรื่องมาก ดูของเลือกของเองไม่ได้ เจ้าของบนพรึมพรำ หน้าหงิกหน้างอ รำคาญ จึงเดินไปซื้อร้านอื่น สมน้ำหน้าปล่อยแห้งตาย เราผู้บริโภคจะง้อทำไม การตลาดแบบนี้เลิกซะนะ
ในเมื่อภาพมันหลุดมาแล้ว ห้ามดูห้ามโพส เหมือนคุณไปขวางอารมณ์คนอยากดู เขาก็กลายเป็นหมั่นไส้แทน
คุณต้องไปเอาเรื่องคนถ่ายโน้น ถ้าเป็นที่หวงห้ามของคุณ คุณต้องรู้ใครถ่าย

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ต่อให้ถูกรางวัลที่ 1 ผมก็จะไม่ชายตาแลมันหรอกครับ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ romeo2011

• Full Member

ออฟไลน์ kiwiwi

ร้านค้าแถวบ้าน ร้านหนึงเรื่องมาก ดูของเลือกของเองไม่ได้ เจ้าของบนพรึมพรำ หน้าหงิกหน้างอ รำคาญ จึงเดินไปซื้อร้านอื่น สมน้ำหน้าปล่อยแห้งตาย เราผู้บริโภคจะง้อทำไม การตลาดแบบนี้เลิกซะนะ
ในเมื่อภาพมันหลุดมาแล้ว ห้ามดูห้ามโพส เหมือนคุณไปขวางอารมณ์คนอยากดู เขาก็กลายเป็นหมั่นไส้แทน
คุณต้องไปเอาเรื่องคนถ่ายโน้น ถ้าเป็นที่หวงห้ามของคุณ คุณต้องรู้ใครถ่าย

จริงๆครับ และที่สำคัญ มันเอารถที่ห้ามคนอื่นโพสท์ ไปวิ่งร่อนทั่วเมือง???
เพื่อ???

อย่าง everest น่ะ ผมอยากได้ใจจะขาด แต่ตอนนี้คงหมดหวังแล้วล่ะ เพราะภรรยาหมั่นไส้ฟอร์ดเข้าไปเต็มๆแล้ว

ณ.งานมอเตอร์โชว์ที่ผ่านมา ผมกับภรรยาอุ้มลูกไปเดินเล่นเพื่อรอเข้างานดิสนี่ย์ออนไอ้ซ์
เธออยากดูฟอร์ดมา แต่ก็อย่างที่พวกเราเจอๆกันน่ะ ผมล่ะเซ็งไปด้วยเลย สู้ไม่เอามาโชว์ยังจะดีกว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2015, 08:12:16 โดย kiwiwi »

ออฟไลน์ capton

หลังๆชักเริ่มรำคาญโตต้า เยอะจริงไรจริง
ผมไม่สนใจแล้วละฟอจูน ขอให้แป๊กแบบเรโว่  ;D
ขอให้ เอเวอเรสกับปาเจโร่ขายดีกว่า
ขอให้โดน นาวาร่าพีพีวี ขายชนะ(ถ้ามา)
ตอนนี้ปาเจโร่ น่าสนจริง หน้าผ่าน ไฟท้ายยาวๆผมชอบ  ;D

นั่นสิครับ เยอะไปหน่อย ทำยังกะรถเทวดา
ถ้าไม่อยากให้ใครเห็นก็น่าจะจอดไว้เฉยๆ ถ้าในพื้นที่โรงงานก็ว่าไปอย่าง ปญอ..สุดๆ
ผมจะออกรถใหม่ มาแทนแคปติว่า มันโดนตัดเป็นตัวเลือกแรกเลยที่นี้  ผมก็มีรูปเพียบเลย แต่ผมไม่ได้ลงที่ไหน
ไม่อยากโฆษณาให้ แต่ถ้าผมเห็นจอดในปั๊ม ผมจะถ่ายลงเฟซเลย แล้วผมจะบอกมันว่า ก็จะถ่ายอย่างอื่น
รถมันมาบังเอง อย่าให้เจอ 555

ออฟไลน์ Nikle_pk

กระทู้ล่างมีลงไว้หมดแล้วครับ
ทั้งสีขาว สีเงิน ภายนอกภายในครับ

แต่บอกก่อนเลยนะครับในฐานะที่
เห็นคันจริงๆแบบใกล้ๆมาแล้ว เซลชวนไปดู
ไม่ Woww อย่างที่หวังนะครับ หน้ายาวๆ
เหมือนรีโว่ ไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่ภายในผมให้ผ่าน
ยกเว้นพวงมาลัยนะ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Focuszaa

บางทีมันก็เยอะไปนะ มันทำให้รู้สึกรำคาญซะมากกว่า ณ เวลาที่อยากดูแต่ตอนนี้กลับกันยพาลไม่อยากดูไปซะแล้ว

ตามสบายครับ พี่โต เอาจริงๆห้ามที่นี่ นี่ห้ามได้ครับ แต่ที่อื่นเค้าคงห้ามไม่ได้ ทั้งในเวปอื่นๆ หรือแม้แต่ใน Facebook จะตามเช็ดตามเก็บทุกอย่างคงเป็นไปได้ยาก 

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เยอะ!! ถ้าโตโยต้าไม่อยากให้เอาลงโพส
แล้วจะเอาออกสู่สาธารณะทำพระแสงเลเซอร์อะไรไม่ทราบ..
เอาเก็บไว้ในโชว์รูมนู่น ถ้าเป็นเพราะดีลเลอร์เอาออกมา
นั่นมันปัญหาระหว่างคุณกะดีลเลอร์เอง..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ No Trespassing

ถ้าลงแล้วเว็บเดือดร้อน Mod ต้องมานั่งลบ ..... อย่าลงดีกว่าครับ

เดี๋ยวอีกไม่กี่วันก็เปิดตัวแล้ว ถึงเวลาไปดูที่โชว์รูมดีกว่า

Revo ที่เมื่อก่อนมีภาพหลุดๆกัน ปัจจุบันผมเห็นวิ่งส่งของทุกวันที่คลัง Free Zone ทุกแบบ ทุกรุ่นครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

googleมีให้ดูหมดแหละครับ ซุ้มล้อน่าเกลียดมากเหลือเป็นคืบ หน้าเหมือนยาริส ภายในกลางๆเชยนิดๆ ผมว่าสู้เอเวอร์เรสต์ไม่ได้เลย

ออฟไลน์ kris-lack

+1 คือ จะเอามาวิ่งให้คนถ่ายทำไม ส่วนคันที่ถ่ายในโรงงาน ถ้าจะหาคนทำ ไม่น่าเกิน 10 นาที น่าจะรู้

อันนี้บ่นโตโยต้านะ
ส่วนเว็บนี้ เห็นใจและเข้าใจค่ะ

ออฟไลน์ Puitam

ผมว่าคันขาวเบาะน้ำตาลนี่ผมว้าวงานinteriorนะครับ  แทบดูไม่ออกว่าพื้นฐานรีโว่

แต่ภายนอกมุมกล่องคันขาวที่ถ่านมาดูหน้าสั้นนี่ดูโอเคอยู่แต่คันดำที่ถ่ายมาหน้ายาวๆนี่  ม่ายสวยอย่างแรง

เรื่องโพสรูปนี่  ผมเข้าใจนะ  แต่มันมากไปนิดน่ะครับพี่โต

ออฟไลน์ recycleman

ทุกครั้งก่อนเปิดตัวไม่ว่าจะรุ่นไหนโตโยต้ากำลังคิดว่าตัวเองเป็นซุปเปอร์เซเลปแห่งวงการครับ ฉะนั้นการที่จะได้เห็นตัวตนของผลิตภัณฑ์นั้นจะไม่ใช่เรื่องง่าย เห็นผู้บริโภคอย่างเราเป็นเหมือนปาปารัสซี่ที่ต้องคอยกีดกันทุกวิถีทางเพื่อไม่ให้ได้พบได้เจอ

แต่พอเปิดตัวแล้วแค่นั้นแหละ จอดเป็นๆในโชว์รูมผมยังไม่คิดที่จะแวะเข้าไปดูเลยจริงๆ

ออฟไลน์ Newhang

บางทีมันก็เยอะไปนะ มันทำให้รู้สึกรำคาญซะมากกว่า ณ เวลาที่อยากดูแต่ตอนนี้กลับกันยพาลไม่อยากดูไปซะแล้ว

ตามสบายครับ พี่โต เอาจริงๆห้ามที่นี่ นี่ห้ามได้ครับ แต่ที่อื่นเค้าคงห้ามไม่ได้ ทั้งในเวปอื่นๆ หรือแม้แต่ใน Facebook จะตามเช็ดตามเก็บทุกอย่างคงเป็นไปได้ยาก

ผมเห็นด้วยครับ เวลาอยากดูมันต้องให้เห็นครับ เพราะตอนนี้ รีโว่เปิดตัวมาผมยังไม่ไปดูไปขับเลย เหมือนอารมย์มันหายไปแล้วมันก็ไม่อยากไปเลย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
การจะซื้อรถพวกนี้ มันต้องใช้กิเลสในการซื้อ
มันต้องมีการกระตุ้นกิเลสของคนที่คิดจะซื้อ ทำยังไงละ
เห็นเล็กๆน้อยๆ วับๆแวมๆ ลวดลาย เส้นสาย มุมกล้อง
แบบนี้มันชวนน่าติดตาม แล้วปล่อยให้คนไปจุดกระแสในเน็ต
ผมว่าแบบนี้มันกระตุ้นต่อมความอยากได้มากกว่านะ เห็นเพื่อดึงดูด เก็บภายในเป็นความลับก็ได้
เพราะข้างนอก ถึงขั้นนี้ละ แก้อะไรไม่ได้แล้วละ
แต่มันก็ไม่ใช่เปิดผ้าวิ่งข้ามปี ค่อยขาย แบบนั้นมันก็ไม่น่าตื่นเต้นละ มันชินตา
ทำไมเจอโคโยตี้สวยๆ นุ่งน้อย เปิดเป็นส่วนๆ มันชวนตื่นเต้น ลุ่มหลงนะ
แต่ถ้าแก้ผ้าเดิน มันชวนไม่น่าดู สำหรับผมนะ ถ้าผู้หญิงอยู่ดีๆแก้ผ้าเดิน ไม่ชวนมองอะ อุจาดตา
ถ้า หุ่นสวย ดูดี เปิดเล็กๆน้อยๆ ปิดเล็กๆน้อยๆ เล่นกับเรา แบบนี้ชวนลุ่มหลง
ปล. จะเปรียบเทียบให้ดูเท่านั้น  :)
การตลาดโตต้านี่ ผมเซ็งหลายครั้งละ สายแข็งตลอด เยอะตลอด เข้าใจว่าในผื้นที่ของเค้า ห้ามถ่ายนะถูก
แต่ห้ามเค้าถ่าย ห้ามเค้าโพส แต่ตัวเองเอามาวิ่งโชว์หราเลย เหมือนคนดุๆ ห้าวๆแก้ผ้าเดิน ปากด่าตลอดทาง ไม่น่าสนใจเลย
ตอนนี้ผมสนใจสองตัวมากกว่า เอเวอเรสกับปาเจโร่

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมว่าเกือบทุกคนคงรู้สึกไม่ต่างกันนะครับ

ส่วนผมมองแค่ว่า อย่าให้เจ้าของเวป คนทำงานให้เรามีพื้นที่มาเม้าท์กัน แลกเปลี่ยน แชร์ความรู้ หรือกระทั่งดราม่ากันบ้างเป็นครั้งคราว เค้าต้องลำบากใจ หรือเดือดร้อน ในเรื่องที่ถึงขนาดเอ่ยปากขอร้อง เอาเอกสารมาให้ดูแล้ว กันดีกว่าครับ

ธรรมชาติหล่ะครับ ดูสาวๆ แก้ผ้าเดินโท่งๆ กับ เห็นแบบหลุดๆ อันไหนเร้าใจกว่า

ฝ่ายการตลาดเค้าก็คงมองไม่ต่างกัน อยู่ที่เค้าเลือกหล่ะครับ ว่าจะเอาแบบไหน

ถึงวันเปิดตัว เปิดผ้าคลุมเมื่อไหร่ ทุกอย่างที่เป็นวันนี้ ก็หาย ก็ถูกลืมหมดแล้วหล่ะครับ

ออฟไลน์ urahara

• Newbie
  • *
ตอนแรกผมรอนะ ตอนนี้ไม่แล้ว ผมว่า toyota ออกแนวเยอะไปแระ

ออฟไลน์ MDesign

• Jr. Member
  • **
จริงๆวัตถุใดๆ ที่อยุ่ในพื้นที่สาธารณะถ้าเขาถ่ายได้รูปภาพนั้นจะเป็นลิขสิทธิ์ของคนถ่ายไม่ใช่เหรอ
แม้แต่ดาราดังๆ ก็ไม่มีสิทธิ์ห้ามเขาถ่ายถ้าอยู่ในที่สาธารณะ มีสิทธิ์ปกปิดอำพรางตัวเองเท่านั้น
การตลาดโตโยต้าเดินหมากพลาดแล้วงานนี้ เพราะทำให้คนที่เขามีความสนใจเกิดภาพลบต่อผลิตภัณฑ์ 8)

ออฟไลน์ CookiE

ผมว่าผมเข้าใจความรู้สึกของ Toyota นะครับ

เป็นผม ผมก็ไม่อยากให้ลง ก็ดูซิ เริ่มตั้งแต่ Ford ยันมาถึง Mitsubishi รถชาวบ้านสวยกว่ารถตัวเองทั้งนั้น

เหมือนน้องจูนตัวใหม่เนี้ย จะมีดีแค่ไฟท้าย ส่วนอื่นๆ มันขาดๆ เกินๆ ยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ SM.

เอาจริงๆ ตอนนี้ผมอยากเห็น MU-X มากกว่าอีก ไม่รู้จะแก้เกมส์คู่แข่งมายังไงบ้าง

ออฟไลน์ O_o"

ยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุ พอจะเข้าใจครับ การทำแบบนี้ยิ่งเป็นการ ทำให้ตัวสินค้าน่าสนใจ น่าหมั่นใส้ในสายตาของหลายๆคน

ยิ่งมีประเด็นมากขึ้น ผู้คนพูดถึงมากขึ้น รูปหลุดแบบนี้้หาดูได้ไม่ยากในเน็ตครับ

ไม่ต้องขับวิ่งโชว์เป็นเกือบปีแล้วยังไม่พร้อมขาย ให้ขับทดสอบแอบถ่ายแบบบางค่ายที่ทำกัน ห้ามกันไม่ได้หรอกครับ มือถือมีกล้องกันทุกคน ถ่ายได้หมด

รอถึงวันเปิดตัวค่อยเอามาลงเต็มที่ครับ เห็นใจเจ้าของเว็บด้วยแล้วกันครับ โดนฟ้องมามันไม่คุ้มเลยจริงๆ

ออฟไลน์ lay

ถ้าเป็นรูปในที่สาธารณะผมว่าไม่กล้าฟ้องดอก

ออฟไลน์ mothsan

พี่โตก็เยอะแบบนี้ตลอดทั้ง
โมษณา
ราคารถก็เยอะ แต่ option น้อยนะ
ต่อรองกับรัฐบาล เรื่องภาษี