ผู้เขียน หัวข้อ: Swift Ciaz Yaris พี่ๆทีมงาน ลำดับช่วงล่าง คันไหนดีสุดให้หน่อยได้ไหมครับ  (อ่าน 3305 ครั้ง)

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
Swift Ciaz Yaris พี่ๆทีมงาน ลำดับช่วงล่าง คันไหนดีสุดให้หน่อยได้ไหมครับ

เอาแบบ นั่ง 2 คนนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ผมจะซื้อสวิฟต์ครับ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
จากที่ใช้ swift อยู่ ถ้านั่ง2คน ช่วงล่างยังโอเคนะครับ แต่ถ้าเมื่อใดที่มีผู้โดยสาร2คนหลัง นั่งเพิ่มมาอีก
ช่วงที่ขับผ่านถนนที่เป็นคลื่นๆ ช่วงจังหวะโช็คยุบตัว มันจะเหมือนตกหลุมอากาศ มันกระแทกๆแบบแปลกๆ
ต้องลองไปขับดู แต่แก้ไขได้ด้วยหาโช็คแต่งดีๆซักชุด เช่น Kayaba New Sr กระบอกสีฟ้าๆ น่าจะจบ

ส่วน Yaris กับ Ciaz ยังไม่เคยมีโอกาสได้ลองนั่ง

แต่ถ้าให้ช่วยเชียร์ ผมเชียร์ Swift RX อ๊อฟชั่นที่เพิ่มจากตัว GLX (40,000)
แค่ไฟหน้า Projector Bi-Xenon ก็แสนจะคุ้มแล้ว

Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ SM.

Swift น่าจะดีสุดนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ดีที่สุดคือยังไงครับ เกาะถนน / นุ่มสบาย

ถ้าขับมั่น Swift เหนือกว่า
นิ่ม ซับแรงสะเทือนได้ดีกว่า Yaris

ส่วน Ciaz ไม่เคยลองครับ

ออฟไลน์ Staples

ขอบคุณทุกความเห็นครับ