ผู้เขียน หัวข้อ: MZ3 จะ MC เมื่อไหร่ครับ  (อ่าน 2476 ครั้ง)

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
MZ3 จะ MC เมื่อไหร่ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 15:06:11 »
จะปรับโฉมเมื่อไหร่ มีข่าวคราวบ้างมั้ยครับ

ละเสียงลมที่เข้ามา ถือว่าดังมากเลยรึเปล่าครับ ผมไม่เคยลอง ไม่เคยเทียบกับ segment ด้วยกันเลย ผู้รู้ช่วยบอกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2015, 17:19:15 โดย jztang »

ออฟไลน์ golf8023

Re: MZ3 จะ MC เมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 20:41:50 »
รถยังเปิดตัวไม่ถึง2ปีเลยท่าน จะให้MCเร็วไปถึงไหนกัน
เรื่องเสียงลม เสียงรบกวนภายในห้องโดยสารต้องทำใจครับ เป็นเอกลักษณ์ของรถรุ่นนี้ไปแล้ว อาจต้องรอMCหรือModel Changeเลยนะครับถึงจะปรับปรุงเรื่องนี้

ตัวMCน่าจะปี2016นะครับ ผมก็เดาเอานะ แต่ไม่ใช่เร็วๆนี้แน่นอน

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2015, 16:00:08 »
เออจะขับมาสด้าสามต้องทำใจ  มอเตอร์ไซคุยกันอยู่ข้างๆยังได้ยินเลย

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2015, 21:15:59 »
รถเพิ่งเปิดตัวไม่นาน กังวล MC แล้วเหรอครับ 

เอางี้ดีกว่า รถญี่ปุ่น life cycle 4-5 ปี MC จะอยู่ในช่วง 2-2.5 ปี ราวๆ นี้แทบทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น มี FD ตัวเดียวที่ผมจำได้ honda ลากยาวไป 7 ปี เพราะผมซื้อล๊อตแรก ใช้นานมาก กว่าจะ MC อีกนาน กว่าจะตกรุ่น สบายใจที่สุด สำหรับรถญี่ปุ่นที่ใช้มา 555

ประเด็นคือ รีบใช้รถไหมครับ กลัวตกรุ่น รอ MC แต่ผมกลัวว่าพอ MC มา เดี๋ยวจะกลัวมันเปลี่ยนรุ่นในอีกไม่นาน วงจรมันแบบนี้แหละครับ ผมถือคติ ซื้อก่อนใช้ก่อน ครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 16:22:37 »
รถเพิ่งเปิดตัวไม่นาน กังวล MC แล้วเหรอครับ 

เอางี้ดีกว่า รถญี่ปุ่น life cycle 4-5 ปี MC จะอยู่ในช่วง 2-2.5 ปี ราวๆ นี้แทบทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น มี FD ตัวเดียวที่ผมจำได้ honda ลากยาวไป 7 ปี เพราะผมซื้อล๊อตแรก ใช้นานมาก กว่าจะ MC อีกนาน กว่าจะตกรุ่น สบายใจที่สุด สำหรับรถญี่ปุ่นที่ใช้มา 555

ประเด็นคือ รีบใช้รถไหมครับ กลัวตกรุ่น รอ MC แต่ผมกลัวว่าพอ MC มา เดี๋ยวจะกลัวมันเปลี่ยนรุ่นในอีกไม่นาน วงจรมันแบบนี้แหละครับ ผมถือคติ ซื้อก่อนใช้ก่อน ครับ

เรื่องนั้นเข้าใจครับ ที่ถามนี่หมายถึง ถ้าใกล้ MC ก้อดีครับ เผื่อจะปรับปรุงเรื่องเสียงลม ส่วนรีบซื้อรถมั้ย ไม่รีบครับ ดูหลายยี่ห้อหลายรุ่นมากครับ ส่วนเรื่องกลัวตกรุ่นไม่กลัวครับ เพราะซื้อปุ๊ป ตกรุ่นปั๊ป