ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า juke จะมีรุ่นพิเศษ เข้ามาเพิ่ม?  (อ่าน 3065 ครั้ง)

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
ตามหัวข้อเลย 
One Day.

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
Re: อยากทราบว่า juke จะมีรุ่นพิเศษ เข้ามาเพิ่ม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 05:52:49 »
ได้ยินมาแค่ว่ากำลังตัดสินใจ ทำรุ่น NISMO ออกมาขายในประเทศไทยครับ

ส่วนจะเป็นรุ่นไหน ต้องรอลุ้นครับ  ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ pjs6306

Re: อยากทราบว่า juke จะมีรุ่นพิเศษ เข้ามาเพิ่ม?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 05:55:14 »
ควาเห็นส่สนตัวนะคับ ทุกวันนี้เห็นจุกบนถนน ไม่สวยเลย

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 12:31:49 »
ส่วนตัวชอบมอง Juke บนท้องถนนนะ แต่ละคันดูแตกต่างและแต่งกันได้แบบสุดๆจริง หาเดิมๆยาก 5555
เป็นรถที่ดูได้ไม่เบื่อดี  ::)

ออฟไลน์ FireBird

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 12:40:56 »
ได้ยินมาแค่ว่ากำลังตัดสินใจ ทำรุ่น NISMO ออกมาขายในประเทศไทยครับ

ส่วนจะเป็นรุ่นไหน ต้องรอลุ้นครับ  ;D ;D

ผมลุ้นว่าไม่ใช่แปะสติ๊กเกอร์ ละบอกว่ารุ่นnismoนะครับ  ;D

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 13:00:12 »
เต็มที่ก็ชุดแต่ง Nismo แล้วบวกราคาไปอีกเป็นหมื่นครับ

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 13:37:13 »
ส่วนตัวชอบมอง Juke บนท้องถนนนะ แต่ละคันดูแตกต่างและแต่งกันได้แบบสุดๆจริง หาเดิมๆยาก 5555
เป็นรถที่ดูได้ไม่เบื่อดี  ::)

ผมเช่นกัน...บอกก่อนว่าความเห็นส่วนตัว...

เมื่อก่อน  เห็นมันขี้เหร่สุด ๆ ...ผ่านปี  มันค่อย ๆ สวยขึ้น ๆ ๆ  แต่ละคันที่แต่งออกมา  ต้องมองตามแล้วแอบยิ้มขำความน่ารักของมัน 

เทียบกับ hrv  วันแรก ๆ ที่เห็น  สุดยอดสวยมาก  ผ่านไปเดือนเดียว  ผมกลายเป็น มองไม่เห็นเป็นธรรมดา  ความสวยลดลง ๆ ....

หากมีรถให้เลือกแค่สองตัวนี่  ผมเลือกไอ้จุกแน่ ๆ

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 13:54:01 »
ผมสงสัยว่า ทำไม Nissan TH ไม่เอาเครื่อง 1.6 Turbo มาใส่เจ้าจุกแทนที่จะเป็น Slyphy 

เพราะถ้ามี 1.6 DIG ในจุก แล้วราคาล้านนิดหน่อย ผมซื้อแน่ๆครับ ชอบเครื่อง turbo เป็นการส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 14:53:14 »
ผมสงสัยว่า ทำไม Nissan TH ไม่เอาเครื่อง 1.6 Turbo มาใส่เจ้าจุกแทนที่จะเป็น Slyphy 

เพราะถ้ามี 1.6 DIG ในจุก แล้วราคาล้านนิดหน่อย ผมซื้อแน่ๆครับ ชอบเครื่อง turbo เป็นการส่วนตัวครับ

ต้องมีระบบขับ 4 ด้วยครับ ผมเชื่อว่าไอ้จุ๊กกี้นี่จะไปโผล่ทุกทีเลยจริงๆ ยอดดอย off-road ต่างๆ555555555555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 16:44:49 »
ทำยังไงก็ขายยากแล้วครับตอนนี้

ตอนแรกชอบมากนะ พอเอาเข้ามาขายเองเกลื่อนเมือง เฉยๆไปเลย

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 22:40:59 »
จริง juke เป็นรถที่ตอบโจทย์ผมมากๆครับ (อยากได้รถ 5 ประตู ยกสูงนิดๆ คันไม่ใหญ่ เพราะขับคนเดียว) หน้าตาภายนอกแบบหลงรักเลย ติดแค่ ความสวยจากอินทีเรีย (ผมคิดว่าเราซื้อรถมาขับ ต้องอยู่กับภายในมากๆ แถมยังแก้ไม่ได้ ความสวยภายนอกยังแต่งได้ แต่ภายในแต่งไม่ได้)  รับไม่ได้กับจอไอแพท และเครื่อง 1.6 ที่ลองขับแล้วไม่ชอบมากๆ

สุดท้ายรอจนเจ้า HRV ออก ภายนอกถึงสู้เจ้าจุกไม่ได้ แต่พอลองนั่งภายในคือใช่เลย ที่สำคัญเรี่ยวแรงเครื่องสมตัวมากๆ