ผู้เขียน หัวข้อ: รถตลาดตอนนี้นอกจาก TOYOYA แล้วมียี่ห้อไหน รุ่นไหน ใช้แอร์ของ DENSO บ้างครับ  (อ่าน 6043 ครั้ง)

ออฟไลน์ kompakorn

• Newbie
  • *
คือ โดยส่วนตัว ถูกใจแอร์ที่ทำมาจาก DENSO มาก เพราะนั่ง TOYOYA มากี่รุ่นๆก็ประทับใจมาโดยตลอดแอร์เย็นเร็วมากๆๆ สมกับสภาพอากาศร้อนๆอย่างบ้านเรามากๆๆ

เลยอยากรู้ว่า นอกจาก TOYOYA แล้ว แอร์ของ DENSO มีทำให้กับรถรุ่นใด ยี่ห้ออะไร บ้างครับ

Stroke8

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
ขอเดาว่าทุกรุ่นละ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Tee+...Lek

• Full Member
เท่าที่เคยผ่านๆ ตาในบอร์ดนี้

Honda Accord ก็ใช้ครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
แอร์รถยนต์ไม่มีฮีตเตอร์ มันจะเย็นเร็วกว่าที่มีฮีตเตอร์ครับ ไม่ว่ายี้ห้อไหน

ออฟไลน์ Napat14

• Sr. Member
ส่วนมาก จะใช้ DENSO ในรถยนต์ที่ประกอบในประเทศครับ ยกตัวอย่าง volvo ถ้าประกอบใน ก็DENSO แต่ถ้านอกก็ยี้ห้อต่างกันออกไปแล้วแต่ล๊อต ยกเว้น รถญี่ปุ่นน้ำเขาเป็น DENSO น่าจะเน่นนอนอยู่แล้ว
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ dazetos

MB W176 (A250) น่าจะใช้ของ Denso เหมือนกัน เพราะ กรองแอร์ ที่ติดมากับรถเป็นของ Denso ครับ

ออฟไลน์ dusitmon123

แอร์รถยนต์ไม่มีฮีตเตอร์ มันจะเย็นเร็วกว่าที่มีฮีตเตอร์ครับ ไม่ว่ายี้ห้อไหน

Camry ผมก็มี Heater นะครับ แต่แอร์เย็นแรง เย็นเร็ว หนาวไวมากๆเลย

ออฟไลน์ FyGI

ยกเว้น HR-V ไว้คันนึงครับ

แอร์เย็นสู้ Swift กับ Camry ที่มี Heater ไม่ได้เลย

ออฟไลน์ zapdos191

ขอค้านอีกคนครับ WRX STi ที่บ้านก็มีฮีตเตอร์ครับ แต่แอร์ DENSO เย็นเร็วมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก จอดตากแดด สตาร์ทรถเปิดแอร์ มันเคลียร์อากาศร้อนเร็วมากครับ
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ laempiab

บีเอ็มดับเบิ้ลยู ใช้ คอมเพรสเซอร์แอร์ ของ เดนโซ ครับ

โฟล์คสวาเกน ก็ใช้คอมเพรสเซอร์แอร์ เดนโซ

อันนี้ ไม่เกี่ยวกับแอร์
ติดยี่ห้อ BOSCH
แต่ผลิตโดย นิปปอนเดนโซ ประเทศไทย
เป็น อัลเตอร์เนเตอร์ (Alternator) หรือ ที่ช่างเรียกไดชาร์จ
ใช้กับบีเอ็มดับเบิลยู รุ่น e34 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2015, 12:19:13 โดย laempiab »

ออฟไลน์ Ex_machina

ยี่ห้ออื่นไม่สงสัยครับ
สงสัย Mitsu ใช้แอร์ของ Denso หรือเปล่าครับ สงสัยมานานแล้ว
เพราะแอร์บ้าน Mitsu ถือว่าเทพมาก แอร์รถยนต์จะใช้ของตัวเองหรือเปล่า  ::)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แอร์ของ Accord ก็เย็นนะครับไม่รู้ของ Denso ป่าว

ผมรู้สึกว่าเย็นกว่า Jazz City Civic