ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครมีข่าวเพิ่มเติมเกี่ยวกับ E-class CKD ทั้ง 250CDI , 250CGI บ้างไหมครับ  (อ่าน 3311 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
แล้วจะซื้อ AMG Sport Package ที่ เซลล์บางคนบอกได้ไหมครับ  เค้าบอกผมมา 300,000 บาท ครับ แพงใช้ได้เหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าเซลล์ที่ผมติดต่อรู้จริงหรือป่าว เพราะผมก็รู้แต่ว่ามีตัว coupe แน่นอน แต่ saloon ไม่ทราบอะครับ
แล้วถ้าสมมุติติดได้เวลารับประกันเนี่ย ถ้ารถคันที่เราไปเติม bodykit กับทาง MB Thailand เนี่ยครับ เกิดอุบัติเหตุ ต้องเปลี่ยนกระจังหน้าใหม่แล้วเวลาเคลมเค้าจะเปลี่ยนให้เราใหม่เลยไหมครับ หรือว่าต้องซ่อมเอย ถ้าประกันชั้น 1 อะครับ (พอดีไม่มีความรู้เรื่องประกันอะครับ)

ขอบคุณครับ
ปล. ตัว CDI เริ่มขายเดือนเมษายนครับ ส่วน CGI รอไปซักพักอะครับ เค้าบอกว่าประมาณ พฤษภาคม น่าจะได้
ปล2. หลงตัว Avantgarde/AMG มากเลยครับ   (Elegance ดูไม่สง่าเท่าไหร่ หรือผมคิดไปเองเนี่ย)

ออฟไลน์ st_citroen

• Sr. Member
ถ้าซ่อมได้ประกันเค้าจะซ่อมให้ก่อนครับ ถ้าซ่อมไม่ได้จริงๆเค้าถึงจะยอมเปลี่ยนให้ครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
ถ้าเป็นของศูนย์เลย ซ้อมนะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าต้องแจ้งในประกันด้วยหรือป่าว ว่าไปแต่งมา เคยได้ยินว่าต้องแจ้ง ลองถามประกันดูนะครับ