ผู้เขียน หัวข้อ: Camry Hybrid VS Accord Hybrid ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 6087 ครั้ง)

ออฟไลน์ heaven_no.9

• Jr. Member
  • **
Camry Hybrid VS Accord Hybrid ขอคำแนะนำด้วยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 22:17:33 »
ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ มีแผนเปลี่ยน ประมาณต้นปีหน้า ขอดูเป็นตัว Hybrid นะครับ จะเปลี่ยนจากกระบะ Ranger เป็นเก๋งเหมือนเดิม
ทนความกระด้างไม่ไหว อยากทราบเรื่องการดูแล และการบำรุงรักษา อัตราสิ้นเปลือง ส่วนใหญ่เน้นใช้งานในเมืองเป็นหลัก ขอนุ่ม เงียบ ขับสบาย กลับ ตจว. ขึ้นเหนือ กลับบ้านบ้างบางครั้ง ส่วนใหญ่นั่ง 2 คน กับแฟนครับ  เป็น D-segment คันแรกครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: Camry Hybrid VS Accord Hybrid ขอคำแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 00:16:53 »
นุ่ม เงียบ นั่งสบาย จบที่ Camry ครับ
Accord ออกแนวตึงตังและแข็งกว่า

บำรุงรักษา การดูแล แทบไม่ต่างกันครับ
อัตราสิ้นเปลือง/เร่ง Accordเหนือกว่าเล็กน้อย

ออฟไลน์ AkE

Re: Camry Hybrid VS Accord Hybrid ขอคำแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 07:49:25 »
Accord Hybrid ครับแรงกว่า ประหยัดกว่าออปชั่นเยอะกว่า ขับมันดีครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 07:58:24 »
ขับเรนเจอร์มา แล้วมาเลือก 2 รุ่นนี้ คงไม่น่าห่วงเรื่องอัตราเร่งครับ
2 คันนี้แรงกว่าพอสมควร แต่แรงดึง ความทันอกทันใจเวลาเหยียบครึ่งคันเร่ง อาจจะไม่ชิน

เป็นผม เคสนี้ หลับตาจิ้มได้เลยครับ

อัตราสิ้นเปลือง อัตราเร่ง แอคคอร์ดดีกว่าราวๆ 10% ถ้าไม่สังเกตุผมว่าดูไม่ออก
การดูแล ผมยกให้แคมรี่นำอยู่หลายแต้มครับ รถฟลีด รถบ้าน รถบริษัท ใช้กันเยอะ
เซอร์วิสโดยรวมของระบบไฮบริดดีกว่า (หมายถึงศูนย์มีความเชี่ยวชาญกว่านะครับ)
ในขณะที่ถ้านับเป็นตัวเงิน ค่าซ่อมบำรุง ผมว่าพอๆกัน

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 09:16:30 »
 :) Camry Hybrid = นุ่ม เงียบ เบาะหลัง สบายกว่า ดูสง่า ผู้ใหญ่นิดนึง ศูนย์มีแนวโน้มดูแลระบบ hybrid

( อาจดีกว่า ) ตอนเร่งแอบมีหลังติดเบาะนิดๆนะ  เกียร์ลื่นไหลนิ่งมากคนนั่งด้วยชอบครับ

* ยิ่งถ้าเป็นตัว Premium   น่าใช้มากครับ Option เพียบ น้องๆ Lexus เลยครับ

:) Accord Hybrid = ดูหนุ่มกว่า หล่อ แรงกว่าประหยัดกว่านิดนึง ขับสนุกกว่า

** ผมชอบงานประกอบและวัสดุที่ใช้ใน Camry มากกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2015, 09:24:15 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 11:40:08 »
ออกแนวหรู คงต้องไป Camry ครับ Accord จะดู Sport กว่า เรื่องอื่น ผมว่าพอๆกัน

เลือกคันที่ชอบ ถูกใจ รูปลักษณ์ภายใน ภายนอก ดีกว่าครับ สำหรับคู่นี้

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 15:54:49 »
คู่นี้พอๆกันครับ  ถ้าเป็นผมจะเลือกแอคคอร์ท

เหตุผลคือ  อารมณ์ล้วนๆ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ ChotLife

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 16:07:19 »
ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ มีแผนเปลี่ยน ประมาณต้นปีหน้า ขอดูเป็นตัว Hybrid นะครับ จะเปลี่ยนจากกระบะ Ranger เป็นเก๋งเหมือนเดิม
ทนความกระด้างไม่ไหว อยากทราบเรื่องการดูแล และการบำรุงรักษา อัตราสิ้นเปลือง ส่วนใหญ่เน้นใช้งานในเมืองเป็นหลัก ขอนุ่ม เงียบ ขับสบาย กลับ ตจว. ขึ้นเหนือ กลับบ้านบ้างบางครั้ง ส่วนใหญ่นั่ง 2 คน กับแฟนครับ  เป็น D-segment คันแรกครับ ขอบคุณมากครับ

ชอบหรู มีระดับ ไป Camry
ชอบเท่ Sport แรง มา Accord

แต่จากที่ผมเห็นคุณบอกว่า ขับ RANGER
ผมว่าคุณชอบ RANGER ถ้าเป็นรถเก๋ง คุณก็คงเลือก Accord ครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 16:23:13 »
แคมรี่นุ่มลื่นนั่งสบายกว่าครับ
แอคคอร์ทประหยัดน้ำมันกว่า
ส่วนเรื่องอัตราเร่งถ้าได้อ่าน Full Review คุณจิมมี่จะทราบว่าอัตราเร่งช่วง 80-120 ของ Accord นั่นถ้าจะให้ได้ตัวเลขแบบคุณจิมมี่คุณจะต้องเตะคันเร่งนิดนึงก่อนเพื่อให้เครื่องยนต์ทำงานแล้วจึงกดคันเร่งเต็มที่ถึงจะได้ 5 วินาทีปลายๆ แต่หากขับๆ อยู่แล้วกดคันเร่งมิดเลยทันทีอัตราเร่ง 80-120 ของ Accord จะออกมา 7 วินาทีกว่าๆ ซึ่งถ้าเทียบกับแคมรี่ที่กดเมื่อไหร่ 80-120 ก็ได้ 6 วินาทีเศษๆ แน่นอน ตัวเลขที่ผมกล่าวคือมีแบตฯ พอสมควรทั้งคู่นะครับ

ออฟไลน์ WASADM

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 21:55:17 »
ความนุ่มสบาย - Camry
อัตราเร่ง - Accord
บริโภคน้ำมัน - Accord
เซอร์วิส - Camry
แนวทางข้างหน้าในอนาคต - Camry

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 22:01:02 »
กา คัมรี่

แต่ ถ้าได้ส่วนลดเยอะ เลือก accord

ออฟไลน์ chinjung

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 22:44:14 »
:) Camry Hybrid = นุ่ม เงียบ เบาะหลัง สบายกว่า ดูสง่า ผู้ใหญ่นิดนึง ศูนย์มีแนวโน้มดูแลระบบ hybrid

( อาจดีกว่า ) ตอนเร่งแอบมีหลังติดเบาะนิดๆนะ  เกียร์ลื่นไหลนิ่งมากคนนั่งด้วยชอบครับ

* ยิ่งถ้าเป็นตัว Premium   น่าใช้มากครับ Option เพียบ น้องๆ Lexus เลยครับ

:) Accord Hybrid = ดูหนุ่มกว่า หล่อ แรงกว่าประหยัดกว่านิดนึง ขับสนุกกว่า

** ผมชอบงานประกอบและวัสดุที่ใช้ใน Camry มากกว่าครับ

รถสวยมากครับ ดูดีสุดๆ เลิฟๆ

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 23:52:13 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ...

ถ้าผมจะดูรุ่น 2.0 L ไปด้วย ระหว่างสองตัวเลือกที่กล่าวมาเชียร์ตัวไหนมากกว่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 01:01:58 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ...

ถ้าผมจะดูรุ่น 2.0 L ไปด้วย ระหว่างสองตัวเลือกที่กล่าวมาเชียร์ตัวไหนมากกว่าครับ

Camry แน่นอนครับ เครื่องใหม่เกียร์ใหม่
Accord 2.0สั่น+หอน ผมโคตรรำคาญเลยครับ
แต่ถ้ารับได้ก็จัดไป

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 20:50:36 »

/
/
/
 :) ตัว เครื่อง 2.0  Camry น่าใช้กว่าครับ เครื่องใหม่เกียร์ใหม่ ครับ

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 20:11:39 »

รถพี่สวยมากครับ เห็นแล้วชอบมาก ตอนนี้ผมชอบ camry แฟนชอบ accord  ตัดสินใจไม่ถูกกันเลยครับตอนนี้

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 20:43:51 »

รถพี่สวยมากครับ เห็นแล้วชอบมาก ตอนนี้ผมชอบ camry แฟนชอบ accord  ตัดสินใจไม่ถูกกันเลยครับตอนนี้

:-* ขอบคุณมากนะครับ แต่เชื่อไหม ผมก็เลือก Camry VS  Accord เหมือนคุณเลย แต่สุดท้ายผมคนรักแฟนครับผม

ให้คุณนายตัดสินใจครับ  เราเป็นผู้ชายภายใต้ระบอบภรรยาธิปไตย ให้เมียเลือกสบายใจที่สุดครับ

แฟนผมเขาเลือก Camry บอกว่า camry  มันจะค่อยๆสวย เราจะหามุมสวยของมันได้เรื่อยๆ ดูไม่ค่อยเบื่อ

สำหรับ Accord จะสวยบาดจิต แต่พอดูไปเรื่อย จะเริ่มเฉยๆครับ_____ขำๆครับ