ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ไปสัมผัสรีโวรุ่น4ประตูขับ2ยกสูงมา แปลกใจกว่าที่คิด  (อ่าน 13796 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
1.แม้หน้าตามันดูเหมือนปลาดุก แต่พอเป็นสีน้ำเงิน มันสวยกว่าที่คิด
2.กันชนกับตัวถัง เห็นหลายคนบอกพ่นสีไม่เนียน พอไปดู มันก็จริงแฮะ แต่ทำไมรุ่นเก่ามันถึงเนียนได้ แคมรี่ของผมผ่านมา10กว่าปี มันยังทำเนียนได้เลยหรือยาริสตัวล่าสุด การพ่นสีมันก็ยังเรียบเนียนกว่าอีก
3.เบาะหลังรุ่น4ประตู พนักพิงรู้สึกมันตั้งตรงกว่าวีโก้ แต่เบาะรองนั่งมันนั่งสบายกว่าวีโก้และดีกว่านาวาร่าnp300เยอะมาก(อยากให้นิสสันปรับปรุงเรื่องเบาะนั่งหลังจริงๆ)
4.หลังคามันเตี้ยลง นั่งหน้าไม่รู้สึก แต่พอมานั่งเบาะหลัง รู้สึกได้เลยว่ามันเตี้ยงลงกว่าวีโก้ชัดเจน ผมที่สูง160 อีกประมาณ1ฝ่ามือแนวตั้งจะถึงหลังคา แบบนี้คนที่สูงกว่าผม คงเซ็งแย่
5.เกียร์ไม่ยาวแล้ว รู้สึกดีที่ไม่ต้องมาเหมือนคว้าเกียร์รถประจำทางอีก
6.ห้องโดยสาร ผมว่าวีโก้มันใหญ่กว่าหรือเปล่า
7.ช่องcool boxลึกดี อยากถามเพื่อนสมาชิกที่ซื้อไปแล้วว่ามันแช่เย็นได้แค่ใหน เย็นหรือเปล่า
8.น่าจะขายดีเหมือนเดิม เพราะถามเซลล์ ส่วนลดของแถมเพียบ นี่มันแหวกประเพณีที่บอกว่า รถใหม่มักได้ของแถมน้อยแล้ว
9.เรื่องเครื่องเสียง ตำแหน่งokเลย แม้มันจะยื่นมาแปลกๆก็ตาม กดง่าย รุ่นที่ไม่ใช่จอสัมผัส ปุ่มกดก็นิ่มนิ้ว กดแล้วยุบเยอะดี เหมือนปุ่มกดมือถือโมโตโรลล่ารุ่นฝาพับสมัยก่อน
10.เบาะนั่งผ้า ผิวสัมผัสแข็งกว่าวีโก้ คือมันไม่นุ่มเท่า แต่กระชับมากกว่าเดิม
11.พลาสติกคอนโซลหรือรายละเอียดภายในเช่นแผงประตู ไม่ได้เป็นพลาสติกโล้นๆหยาบๆแล้ว แต่ดูดีขึ้นชัดเจนกว่าวีโก้
*เซลล์นัดไปลองขับอยู่ ว่างๆคงจะไป แต่ในราคาเท่านี้ เมื่อเทียบกับคู่แข่งแล้ว คู่แข่งหลายรายจัดออปชั่นมาให้ดีกว่า ยกเว้นถุงลมที่รีโวจัดมา3ถุงลมโป่งพองมาให้

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
7.ช่องcool boxลึกดี อยากถามเพื่อนสมาชิกที่ซื้อไปแล้วว่ามันแช่เย็นได้แค่ใหน เย็นหรือเปล่า
ไม่เย็นเท่าไหร่    ถ้าแช่พวกกระป๋องแคนจึงจะเย็นครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่เย็นเท่าไหร่    ถ้าแช่พวกกระป๋องแคนจึงจะเย็นครับ
จริงๆ เหมาะที่จะเอาไว้เก็บรักษาความเย็นจากขวดหรือกระป๋องที่เย็นอยู่แล้วครับ
แบบว่าแสะซื้อน้ำจาก 7 ตามปั๊มมาแล้วยังไม่อยากดื่มทันที ก็เอาใส่ Cool box ไว้ก่อน ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nikle_pk

ข้อ 8 มันเกิดขึ้นเพราะยอดขายไม่ดีครับ
ตอนเปิดตัวใหม่ๆก็มีแต่คนเห็นราคาแล้วถามหา
แต่ VIGO แทนแทบจะทั้งนั้น จนถึงทุกวันนี้ยอดก็ยังไม่ดีเท่าที่ควร
เป็นเพราะเศรษฐกิจ และ ราคาใหม่ของ REVO ที่เปิดมาสูงไปน่ะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ AT

ข้อ 8 ไม่แปลกใจเลยครับไม่เฉพาะโตโยต้าผมว่าเทียบทุกเจ้า เพราะยอดขายฝืดกันถ้วนหน้า

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ในกลุ่มพวกผมก็คุยกัน ว่าภายนอกมันก็งั้นๆตามประสากระบะโตโยต้า สมรรถนะการขับขี่ดีขึ้นจากวีโก้มาก แต่ดีถึงขนาดต้องเปลี่ยนวีโก้เลยมั้ย คำตอบคือไม่ ส่วนเครื่องยนต์กับเกียร์ก็ดูท่าทางไว้ใจได้เหมือนเดิม
เรื่องราคาที่ว่าแพงๆนั้น ทั้ง 33 รุ่นย่อย มีถูกมีแพงครับ ส่วนมากพวกรุ่นล่างๆ-กลาง ค่อนข้างสมน้ำสมเนื้อ ยิ่งพวกรุ่นแค็ปนี่ค่อนข้างจัดมาดี(เช่นล้อขอบ 17 ฯลฯ) แต่พวก 4 ประตูรุ่นกึ่งท็อปกึ่งกลาง แพงเว่อร์จริง ส่วนตัวท็อปนี่ก็ถือว่าคุ้ม
ส่วนเรื่องปัญหารถล็อตแรกๆ ก็มีพอหอมปากหอมคอบางรายครับ ตอนนี้ที่พบมี 2 เคสคือ มีเสียงลมเข้าประตูหลังต้องเคลมยาง แหนบมีเสียงแต๊กๆก็เปลี่ยนชุดแหนบ
สรุปว่าคนในกลุ่ม(คิดว่าเกินครึ่ง)ตัดสินใจรอ รอส่วนลด ของแถม ให้มันมากกว่านี้
ปล. Revo แค็บ ยกสูง สีขาวมุกสวยมากครับ

ออฟไลน์ KAMILIA

• Jr. Member
  • **
คนกินเงินเดือนประจำ อาจจะไม่ค่อยรู้สึกถึงเศรษฐกิจ ที่แย่มากๆ  แต่คนค้าขายที่อยู่ต่างจังหวัดจะตายกันหมดแล้ว ไม่ต้องบอกนะครับว่าเป็นเพราะอะไร
ดังนั้นการที่เกษตรกรกำลังจะตาย รถกระบะมันขายไม่ได้ ก็อย่าไปหาเหตุกับตัวรถเลยครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เริ่มเห็นเยอะล่ะนะ เห็นบ่อยกว่า New Triton แล้ว
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ chawalit

• Newbie
  • *
ดูยอดจดทะเบียนเดือน มิถุนายน 2558
toyota  7381
isuzu   6626
mitsu   1521
nissan   1255
ford   666
chev   626
mazda   476
ข้อมูลจากกรมการขนส่งทางบก
ยอดขายลดลงหมดเลย

ออฟไลน์ moroccoco

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยครับ สีน้ำเงิน สีขาวมุก และสีดำ สวยยิ่งนัก
เบาะหลังลองนั่งแล้วสบายดี อาจเพราะผมชอบนั่งเบาะชันๆ นั่งหลังตรง
cool box ดึงความเย็นจากช่องลมแอร์ เพราะฉนั้นก็คงไม่ได้เย็นมาก แต่ก็ช่วยรักษาความเย็นได้
ของแถมให้เยอะเคยเห็นอยู่ แต่ส่วนลดเยอะด้วยหรือครับ ศูนย์ไหน
จอสัมผัสเคยอ่านเจอบางคนบอกกดยากมาก ไม่ค่อยติด แต่ผมกดดูแล้วก็ปกติดี
เบาะกระชับขึ้นครับ ภายในดูดี ติดตรงแถบตรงคอนโซลหน้าสีเงิน กลัวโดนแดดแล้วจะสะท้อนเข้าตา

ออฟไลน์ jajaboss

จริงๆ เหมาะที่จะเอาไว้เก็บรักษาความเย็นจากขวดหรือกระป๋องที่เย็นอยู่แล้วครับ
แบบว่าแสะซื้อน้ำจาก 7 ตามปั๊มมาแล้วยังไม่อยากดื่มทันที ก็เอาใส่ Cool box ไว้ก่อน ;D
ผิดครับช่องนี้ exclusive สำหรับ M150 และกระทิงแดงเท่านั้น 8)

ออฟไลน์ tiger12r

จัดไปครับ ชุดแต่งกำลังตามออกมาเพียบบบ  :D :D :D
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมก็ว่าหน้ามันเหมือนปลาดุก ไม่รู้จะยื่นไปไหน

promt

• บุคคลทั่วไป
เห็นแล้ว มันไม่ว้าวเลย

อารมณ์อยากได้มันหายไปหมด

ออฟไลน์ toffyearn

ผมว่าหน้าเหมือน "ปลามังกร" อ่ะคับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อ้างจาก: NONT4477 link=topic=45464.msg766853#msg766853 date=1437419107
ผิดครับช่องนี้ exclusive สำหรับ M150 และกระทิงแดงเท่านั้น 8)
55555  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ tnp_super

ผมกลับมองว่าหน้ามันเหมือนสุนัขพันธุ์บลูด๊อก...ซะงั้น แต่สีน้ำเงินกับสีแดงผมว่ามันสวยดี

ออฟไลน์ Darkart

สีดำและน้ำเงิน สวยครับ
รีโว เปิดตัวในช่วงเศษฐกิจไม่ค่อยดี มีผลต่อยอดขายครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ mothsan

2.กันชนกับตัวถัง เห็นหลายคนบอกพ่นสีไม่เนียน พอไปดู มันก็จริงแฮะ แต่ทำไมรุ่นเก่ามันถึงเนียนได้ แคมรี่ของผมผ่านมา10กว่าปี มันยังทำเนียนได้เลยหรือยาริสตัวล่าสุด การพ่นสีมันก็ยังเรียบเนียนกว่าอีก
-->แต่ Fortuner ใหม่สีเหมือนกันได้ล่ะ ครับ ลดต้นทุนแบบน่าเกลีย... ก็บอกลดต้นทุน ไม่ต้องคอนโทรลสีระหว่างเหล็กกับพลาสติด
ใช้แม่พิมพ์กันชนแบบไม่ค่อยเนียนก็ได้ ไม่ไหวครับ ยิ่งสีแดงนี้มันต่างกันแบบทุเร... มากกกกก

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เรื่องกันชนผิวส้ม ถ้าคุณซื้อรุ่นราคา 5-8 แสน มันก็คงไม่เสียหายมากนัก แต่ถ้าเป็นรุ่น 9 แสนถึง 1.1 ล้าน บอกเลยว่ามันทุเรศทุรังเกินไปเมื่อเทียบกับราคารถ รถราคาล้านแต่สีกันชนเป็นแบบนี้ แต่เท่าที่ดูๆในคลับคนที่เค้าจ่ายเงินราวๆล้านเพื่อซื้อรีโว่ เค้าไม่ได้อะไรกับเรื่องนี้นะครับ เหมือนจะมองข้อดีด้านอื่นๆทดแทน ยังไงก็ตามพวกสีเงิน ขาว ขาวมุก ก็มองเห็นไม่ชัดเท่าไหร่
แต่ถ้าขอได้ และไม่เป็นการใช้สติปัญญาของทีมงานโตโยต้าผู้เกี่ยวข้องมากไป ช่วยแก้ไขหน่อยเถอะครับ