ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามพี่ๆ New Lexus RX270 ยังเป็นรถที่น่าเล่นอยู่ไหม  (อ่าน 5085 ครั้ง)

ออฟไลน์ patzahut

• Hero Member
ขอสอบถามพี่ๆ พอดีพี่ที่ทำงานสนใจ New Lexus RX270 ยังเป็นรถที่น่าเล่นอยู่ไหมครับ งบ 4 m ข้อดีข้อเสียเป็นยังไงบ้าง เจ้าตัวชอบแบรนด์นี้และเน้นรถสไตส์ SUV ครับ

ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
Re: ขอสอบถามพี่ๆ New Lexus RX270 ยังเป็นรถที่น่าเล่นอยู่ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 07:57:19 »
ในส่วนตัวคิดว่าราคามันไปค่อนข้างไกล เมื่อเทียบกับรถ spec ที่ใกล้เคียงกันจากค่ายยุโรป ถ้าซื้อรถค่ายนี้คงต้องใจรักจริงๆ

ออฟไลน์ Bonds_

• Jr. Member
  • **
Re: ขอสอบถามพี่ๆ New Lexus RX270 ยังเป็นรถที่น่าเล่นอยู่ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 11:37:03 »
เหมาะสำหรับคนที่ชอบไม่เหมือนใครครับ ขับแล้วหล่อเทห์ไม่โหลแน่นอน ถ้างบถึงจัดไปเลยครับ

ออฟไลน์ -NOT-

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 11:53:57 »
ผมไม่มั่นใจว่าตัวใหม่ หรือตัวปัจจุบันครับ

บ้านผมใช้ rx350 ก่อนไมเนอร์ ก็เป็นรถกลางๆ ไม่ได้มีอะไรที่เด่นเป็นพิเศษแต่ก็ไม่มีอะไรด้อยเป็นพิเศษครับ
นิสัยของมันก็เหมือนSUVครับ ช่วงล่างตึงๆนิด วิ่งเร็วมากกว่า140แล้วจะโยนๆหน่อยๆ

ข้อเสียที่ผมไม่ค่อยชอบเลยคือเบาะนั้งหลัง เวลานั้งแล้วขาชันครับ นั้งบางไกลแล้วเมื่อยพอสมควร
ที่เก็บของข้างหลังเหมือนกับจะใหญ่แต่เล็กพอสมควร เนื่องจากหลังคาลาดชันมาก จนบางที ต้องพับเบาะหลัวช่วย

เบาะนั้งคนขับสบาย (เบาะไฟฟ้า ควบคุมเหมือนโตโยต้าทั่วไป)

นิสัยรถยนต์ ต้องลองนึกถึงCamry ac40ที่เปลี่ยน โช๊คอับมาแบบนั้นเลยทั้งท่านั้งอารมเวลาขับ ดังนั้น มันจะไม่กระฉับกระเฉงเหมือนโตโยต้ายุคนี่(บ้านผมใช้ ตัวrx ครับแล้วก็ac40 2.0 ac50 2.5 เลยพอเทียบได้)

ระบบinfortainment ใช้ค่อนข้างยาก(แต่ปัจจุบัน อาจจะเปลี่ยนไปแล้ว) เป็นเหมือนกับเม๊าส์ หาค่าอะไรไม่ค่อยเจอครับ
เชื่อมต่อเปิดเพลงใช้ ฺbluetoothไม่ได้

อย่างทีพี่jimmy review ไว้ครับ panal ออกแบบมาใช้งานง่าย ผมเลยไม่ค่อยได้กดเม๊าส์เท่าไรนัก(ไม่ได้กดเลย)

คันที่ผมใช้เป็น2gr fe 3.5 กินน้ำมันพอสมควร ในเมืองนอกเมือง ไม่เคยได้เกิน10kmpl
กรองน้ำมันเครื่อง ลูกเดียวกับ camryตูดยาว น้ำมันเครื่องใช้มากกว่า5l เวลเปลี่ยนถ่ายก็ถือไป2 แกลลอน (สุดท้ายที่เหลือก็ทิ้ง)
ใบปัดน้ำฝนหลังเปลี่ยนยากมาก เนื่องจากมันซ่อนไปในแผงไฟ led พอกดให้มันอยู่ตรงกลาง ยกก้านขึ้น ก็ยังติดแผง

ถ้าเป็นตัว sunroof แบบเปิดได้ ห้องโดยสารจะค่อนข้างโปร่ง  แต่ถ้าเป็น panoramic roof ห้องโดยสารจะอึดอัดไปในทันที

ออฟไลน์ nin122

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 15:43:29 »
ผมมั่นใจว่า เปิดตัวมาราคา ช๊อคทั้งวงการ (แพง)  :( :(

ออฟไลน์ Lucky_suby

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 00:47:54 »
เคยลองขับนะครับ แต่ไม่ได้ซื้อ

ผมว่าเป็นรถที่ดีนะนั่งสบาย ขับสบาย แต่ราคาแพงไปหน่อย

ถ้าจะซื้อ ผมคงหามือสองครับ เพราะราคาตกน่าดูเลย มือสองราคาน่าใช้ครับ. :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 01:28:08 »
ผมว่าถ้าชอบ ก็จัดเลยครับ