ผู้เขียน หัวข้อ: **แง้มราคา all new pajero sport กับคนที่ไปจองมากันครับ 1.13 - 1.45 น่าสนมั้ย**  (อ่าน 9107 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
จองกันทั้งที่ยังไม่เห็นรถกันเลย  :o เห็นว่าราคาจะอยู่ที่ 1.13 - 1.45  ???

ราคาปาเจโร่ใหม่
GLS LTD ราคา 1,138,000 เทียบ KG4YM

GT 2WD ราคา 1,250,000 เทียบ KG4YP

GT premium 4WD 1,450,000 เทียบ KH4YN ถ้าจองภายในเดือน 8 - 9 จะได้ราคาแนะนำ 1,399,000

ออปชั่นเด่นๆ เขาว่านะ กล้องรอบคัน ไฟเตือนมุมอับ ระบบช่วยการออกตัวขณะอยู่บนทางลาดชัน CMBS: ระบบเตือนการชนด้านหน้าด้วยเรดาห์ พร้อมระบบช่วยเบรก

จากคลับ Pajerosport-Thailand

ออฟไลน์ nl2br

• Hero Member
    • ร้านค้าออนไลน์
เกียร 8 speed จริงมั๊ยครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมว่าราคามันเชื่อยากกว่าสเป็คที่หลุดมาอีกครับ สเป็คหลุดมานั้นคงเห็นๆกันแล้วคงเชื่อได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ถ้าราคานี้ ผมว่ายืนที่2ได้ไม่ยาก
ในต่างจังหวัด รถปาเจโร่เค้าเอามาทำแท็กซี่เยอะเหมือนกัน
ไม่แน่ ราคานี้จริง สมมุติว่าจริงนะ ผมว่า โตต้ากับฟอร์ดมีโกรธอะ มีงอลแน่นอน
ถ้าตามออฟชั่นที่หลุดมาก่อนหน้านี้ ราคาเท่านี้  ;D ใจมาก

ออฟไลน์ Ty ESC

ค่อนข้างเชื่อว่าจริง
ราคานี้บวกลบสองหมื่น

มิตซู ใช้แผนนี้มาตลอด
รถไม่ต้องเด่นสุด ลากขายโมเดลเก่า ออปชั่นกลางๆ
แต่อัดราคาลดแลกแจกแถม ดอกต่ำ ยันลดเปนแสน

ขนาดไทรทันตัวเก่ากับแอททราจ กับปาเก่า อักแค่แคมเปญหนักๆมอเตอโชวยังขายเยอะกว่านิสสันได้เลย
มิตซูถนัดมวยรอง อยู่แล้วเกาถูกที่คัน รู้ว่าถึงเวลาตัดสินใจคนส่วนใหญ่วัดกันที่ส่วนลด

ออฟไลน์ baddream11

ถ้าจริง ถือว่ามาถูกทางแล้ว อิอิ  ::)

ออฟไลน์ kiwiwi

1.399 ห่างกับ for และ ev ถึง 2แสน

ที่หายไปหลักๆคงเป็น
-คอนโซลหุ้มหนังเย็บด้าย
-ฝาท้ายไฟฟ้า
-เบาะหลังแถว3พับไฟฟ้า
-ซันรูฟ
และอ๊อพชั่นกระหยุมกระหยิม

จริงๆ สมมติว่า มา 1.499 แล้วมาให้ครบๆสุดๆไปเลย
ผมก็ออกแล้วนะครับ เพราะตอนนี้

อ๊อพชั่นบางอย่างมันเป็นอะไรที่ไม่สามารถเสียเงินซื้อได้ง่ายๆ
ผมจะเสียความรู้สึกกัยรถรุ่นนั้นๆมากๆเลย ถ้าตอนที่พร้อมจะซื้อ ไม่มีอ๊อพชั่น
แต่ขับไปซักปี แล้วโผล่มาหยุมหยิมๆ เรื่อยๆแบบอีซูสุ

แต่อย่างว่า ตอนนี้ก็คงได้แค่คาดเดา ยังไงก็ต่องรอวันที่ 1 อยู่ดี

ออฟไลน์ kan.kom

ชอบมิตซูตรงนี้แหละ แข่งทำราคาต่ำไว้ จะได้คอยดึงราคาโตโยต้าไว้ไม่ให้เว่อร์เกินไป
ฟอร์จูนเนอร์นี่เห็นราคาเทียบกับที่ให้มาแล้วอึ้งนะ นี่ถ้าไม่ใช่โตโยต้าคงขายลำบากน่าดู

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ผมเชื่อครับ ราคาจะประมาณนี้ ปีหน้าภาษีใหม่ค่อยมีก๊อกสอง ลุ้นอ๊อฟชั่่นอย่าน้อยหน้าก็แล้วกัน

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าราคามันเชื่อยากกว่าสเป็คที่หลุดมาอีกครับ สเป็คหลุดมานั้นคงเห็นๆกันแล้วคงเชื่อได้

เชื่อยากเหรอ ระวังตอนเค้าประกาศราคาจริงๆ แล้วจะหงายหลังนะครับ 555+

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
GLS ถูกกว่ากระบะท็อปแพงสุดของ2เจ้าตั้งหนึ่งหมื่น

ออฟไลน์ mamaman

เปิดตัวที่ไทยที่แรก น่าจะได้รถไม่นานนะ
แต่อย่าลืม Mitsu ส่งออกทั่วโลก โดยฐานเริ่มที่บ้านเรา

ขนาด นิวไททัน  ที่ว่ายอดบ้านเราไม่ดี ยอดส่งออกยังถือว่าดีเลยละ

ออฟไลน์ MUK

ผมว่าแม้ขึ้นภาษี รถ พี่ มิตก็จะมีวิธีการทำให้มันราคาถูกได้  มิตซู ไม่ใช่รถไม่ดีนะครับ ศูนย์ ไม่ 100% เท่านั้น แต่หลายที่ช่างดีไว้ใจได้สบายมากครับ
ช่วงล่างอาจจะไม่ดีที่สุดในสามโลก แต่ก็ไว้ใจได้ในระดับดีมาก อัตราสิ้นเปลือง ก็กลางๆ ราคาน่าสนใจมากครับ ตัวแพงสุด ไปชนกับ ตัว 2.4V for ได้เลยครับ
ผมเห็นด้วยนะที่ไม่ต้องทำรุ่นย่อยเยอะๆ
 :)

ออฟไลน์ tierak

ผมว่าแม้ขึ้นภาษี รถ พี่ มิตก็จะมีวิธีการทำให้มันราคาถูกได้  มิตซู ไม่ใช่รถไม่ดีนะครับ ศูนย์ ไม่ 100% เท่านั้น แต่หลายที่ช่างดีไว้ใจได้สบายมากครับ
ช่วงล่างอาจจะไม่ดีที่สุดในสามโลก แต่ก็ไว้ใจได้ในระดับดีมาก อัตราสิ้นเปลือง ก็กลางๆ ราคาน่าสนใจมากครับ ตัวแพงสุด ไปชนกับ ตัว 2.4V for ได้เลยครับ
ผมเห็นด้วยนะที่ไม่ต้องทำรุ่นย่อยเยอะๆ
 :)

จำได้ว่าคุณ MUK จะมีคนออกตังซื้อให้(ผบ)  ตัดสินใจยังครับจะเอารุ่นใหน  :) :) :)

ออฟไลน์ tuy_pisit

• Newbie
  • *
คือผมขับปามาได้ 2 ปี แล้ว  ตอนนี้ตื่นเต้นมากครับอยากได้ตัวใหม่เลย 

ผมเคยใช้วีออส มาก่อน ก็ยอมรับว่า ศูนย์มิตซูสู้โตโยต้าไม่ได้   แต่มันก็ไม่ได้แย่อะไรนัก อยู่ในเกณท์ รับได้   เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง บวกกรอง ทุก 10000 โล ผม เสียเงิน ไปครั้งละ 1300    ที่ 40000 โล  เสียไป  4000   ผมว่าค่าดูแลมันก็รับได้นะ
ที่สำคัญรถดี  ช่วงล่างดีมาก ถึงแม้มันจะไม่ที่สุด แต่ก็คงแพ้ที่สุด ไม่มาก  10-9  มีรองอ่ะครับ เครื่องยนต์ดูแล้วก็ไม่ขี้เหร่
ครั้งล่าสุดถูกคนเซอะเบ๊อะ  ถอย CRV  มาชน  รถผมแทบจะไม่เป็นไรเลย  ผิดกับ CRV  ที่ตูดบุบไปเพียบเลย  เหล็กมันหนากว่าเห็นๆ ทำให้ผมเริ่มชอบ Mitsu ขึ้นมาก ทั้งที่ตอนแรกซื้อเพราะส่วนลด ล้วนๆเลย

ตอนนี้ผมบอกได้เต็มปากเลยว่า  ผมรักมิตซูครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2015, 11:48:54 โดย tuy_pisit »

ออฟไลน์ SM.

Mitsu อาจจะไม่ใช่รถที่มีอะไรเด่น แต่ก็ไม่ได้แย่ อีกอย่าง เป็นยี่ห้อที่คนไทยคุ้นเคย ตอนนี้อาจจะอยากลดต้นทุน โดยการมีเครื่องยนต์ไม่มาก รุ่นย่อยไม่เยอะ ถ้าขายดีๆ ค่อยมาเพิ่มทีหลังเอา