ผู้เขียน หัวข้อ: ในอนาคตประเทศไทยมีโอกาสที่จะได้ประกอบรถ Camry ทั้งโฉมอเมริกา และเอเชีย หรือไม่  (อ่าน 1969 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สืบเนื่องจาก Toyota จะปิดโรงงานประกอบรถ ใน Australia

และมีการนำเข้ารถ Camry Esport เข้ามาทำตลาดในประเทศ (ช่วยยอดขายใน Australia และเหมือนจะชิมลาง)

ผมมีข้อสงสัยว่า ในอนาคต ประเทศไหนจะเป็นผู้ประกอบรถยนต์ Camry โฉมอเมริกาแทน Australia

มีโอกาสหรือไม่ที่บ้านเราจะได้ประกอบรถ Camry ทั้ง 2 โฉมเลย หรือแนวโน้มในอนาคต ตัวถังใหม่ จะยุบรวม Camry 2 โฉม เป็นโฉมเดียวแบบ Teana/Altima หรือแบบ Accord ที่เปลี่ยนแค่กันชนหน้า แต่ส่วนอื่นๆ เหมือนกัน

อยากทราบความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิกครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2015, 10:48:40 โดย c5 hdi »

ออฟไลน์ JDM

• Full Member
ในอนาคตคงไม่มีการยุบรวมโฉมเอเชีย อเมริกาครับ ส่วนไทยจะได้ประกอบโฉมอเมริกาคงยากครับ ค่าขนส่งไม่คุ้ม
W201 W211 W204 UCF10 C126

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Camry Full Modelchange จะเหลือเพียงแบบเดียวครับ
ขายเหมือนกันทั่วโลกครับ (แต่อาจจะมีรายละเอียดปลีกย่อยต่างกันเล็กน้อย)
ไม่แยกชัดเจน 2 แบบเหมือนรุ่นปัจจุบันแล้วครับ

ออฟไลน์ sakano

• Sr. Member

ผมอยากรู้ว่าเครื่อง 2 ลิตร 6AR-FSE นี้

จะใช้เฉพาะแค่ไม่กี่ประเทศเหมือนปัจจุบันนี้มั้ยอ่ะครับ ???