ผู้เขียน หัวข้อ: All new Pajero Sport คิดว่าจะมีเซอร์ไพรส์ "เครื่องยนต์" ไหมครับ  (อ่าน 7811 ครั้ง)

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member
เห็นบอกว่าจะมีเซอร์ไพรส์ (เครื่องยนต์,เกียร์,ภายใน) แต่ที่แน่ๆเกียร์ 8 speed (เซอร์ไพรส์) รอดูภายในกับเครื่องยนต์

ถ้าเป็น 2.4 MIVEC 190 hp 450 nm นี้เซอร์ไพรส์เลยครับ (แต่คิดว่าคงยาก)

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

ไม่มีครับ

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
ตัวนี้เครื่อง 181 แรงม้าก็แรงแล้วครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ pjs6306

รอลุ้นครับ ราคามาดีมาก

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
เหมือนเซลส์ยังบอกอะไรไม่หมดนะเรื่องสเปค เหมือนทางมิตซูต้องการให้ปิดไว้จนกว่าจะถึงวันเปิดตัว  :-\

ออฟไลน์ kiwiwi

เหมือนเซลส์ยังบอกอะไรไม่หมดนะเรื่องสเปค เหมือนทางมิตซูต้องการให้ปิดไว้จนกว่าจะถึงวันเปิดตัว  :-\

ปิดข่าวเงียบซะจน
คนที่จองก่อนหน้านี้ ถ้าราคามิใช่ 1.399ล.
ต้องเพิ่มตังค์หรือเปล่า เห็นล่าสุดทะลุ 1.45ไป 1.49แล้ว
แอบงงมากครับ

ที่แน่ๆ วันนี้ทำกุญแจสเปซแวกอนตกไป 2 รอบแล้ว
ยุบหนอ พองหนอ กับเจ้า 3 ppv อยู่

ออฟไลน์ JeansZ

อยากให้มีเครื่อง V6 3.0 4x4 ราคาอัพไปไล่ๆ กับ​ตัว​ท็อปอีก​สอง​ค่าย เจาะตลาดกลุ่มพลังงาน​ทางเลือก เติม E85 ได้
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ sriracha

• alex auto shop
มิตซูมีสนามทดสอบรถตัวเองแล้ว ก็เลยไม่มีอะไรหลุดออกมาให้เห็นกันเลย
แถม เชือดไก่ให้ลิงดูไปตอน ไทรทันใหม่ ไปหลายคน ก็เลยไม่มีอะไรหลุดออกมาให้เห็นเลย
ได้ข่าวว่านายญี่ปุ่นเข้มมาก
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ Auto

อยากให้มีเครื่อง V6 3.0 4x4 ราคาอัพไปไล่ๆ กับ​ตัว​ท็อปอีก​สอง​ค่าย เจาะตลาดกลุ่มพลังงาน​ทางเลือก เติม E85 ได้
  ตอนนี้ไม่เอาเครื่องเบนซินมาทำตลาดครับ   ต้องรออีกสักพักว่าพอไปได้ไหมจึงจะเอามา

ออฟไลน์ kris-lack

มีใครคิดเหมือนเราบ้างมั้ยว่า ภายในไม่น่าจะสวย เพราะถ้าสวยน่าจะมีหลุดออกมาแล้ว
เหมือนไม่กล้าปล่อยให้หลุดออกมา กลัวคนไปฟอร์

ออฟไลน์ pjs6306

ก็ท่านนายใหญ่ mitsu มาจาก isuzu นี่ครับ จึงไม่แปลกเลย นี่ก็ 30 31 .. ;)

ออฟไลน์ kiwiwi

มีใครคิดเหมือนเราบ้างมั้ยว่า ภายในไม่น่าจะสวย เพราะถ้าสวยน่าจะมีหลุดออกมาแล้ว
เหมือนไม่กล้าปล่อยให้หลุดออกมา กลัวคนไปฟอร์

อันนี้ก็มีส่วน
แต่เท่าที่คาดการณ์ไว้ ก็คือรถเองก็ยังไม่พร้อม

ผมถามเซลล์แถวบ้าน ก็ตรงกับอีกหลายๆที่ ที่บอกว่า รถจะได้เดือน"ตุลา"
ขืนทะเล่อทะล่าปล่อยออกมาเร็วเกินไป ทั้งภายใน ทั้งการส่งมอบรถ
ต่อให้ภายนอกสวยระดับยานอวกาศก็คงช่วยยาก

ว่าแต่เจ้าคันสีน้ำเงินมันโผล่มาไงก็ไม่รู้ ท้ายไม่สวยอย่างแรง

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมถามจากเซลล์มิตซูมาโดยตรง เค้าบอกว่าเป็นเรื่องปกติของมิตซูครับ

เซลล์รู้พร้อมลูกค้าทุกรุ่น

ออฟไลน์ tonnt11

• Jr. Member
  • **
ผมขอแค่ภายในดูดี ใช่วัสดุเกรดดี ไม่ลดต้นทุนวัสดุภายในมากไป แค่นี้ก็พอแล้วครับ ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เซอร์ไพร์เลย ใช้ 2.5 เดิม 555+
แต่ผมคิดว่าไม่นะครับน่าจะ 2.4 เหมือนไทรทัน
รอวันที่1 จะไปเดินเล่นที่งาน

ออฟไลน์ sriracha

• alex auto shop
เครื่องยนต์มีแบบเดียว 8at ทุกตัวครับ

ภายในหรู เบาะหนังออกแบบมาใหม่นั่งสบายกว่าตัวเดิม

ตัว 4wd คุ้มสุดๆ เฟืองออกแบบมาใหม่ เมื่อปรับวิ่งขับ 2 เฟืองหน้าจะตัดการทำงานไม่หมุนตามเหมือนรุ่นเดิม
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
เครื่องยนต์มีแบบเดียว 8at ทุกตัวครับ

ภายในหรู เบาะหนังออกแบบมาใหม่นั่งสบายกว่าตัวเดิม

ตัว 4wd คุ้มสุดๆ เฟืองออกแบบมาใหม่ เมื่อปรับวิ่งขับ 2 เฟืองหน้าจะตัดการทำงานไม่หมุนตามเหมือนรุ่นเดิม

แสดงว่าระบบขับเคลื่อนก็มีปรับเปลี่ยนด้วยเหรอครับ

ออฟไลน์ SM.

Mitsu คงไม่ทำเครื่องออกมาหลายรุ่นหรอกครับ