ผู้เขียน หัวข้อ: เอารถไปติด aorto lock มาครับมีข้อสงสัย  (อ่าน 1873 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
เอารถไปติด aorto lock มาครับมีข้อสงสัย
« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2015, 22:21:17 »
ได้รับรถแล้วนะครับหลังจากที่ถามอะไรๆไปหลายกระทู้

วันนี้เอารถไปติด aorto lock ใส ตอนแรกว่าจะเอา locktech

แต่ร้านแนพนำ aorto ผมเลยโอเค พอติดเสด แบบเวลาใช้งานดึงลอคอะครับ

มันจะมีไฟขึ้นตลอดเลยยย ผมไม่กล้าใช้เลยครับ กลัวัว่าแบตของตัวมันจะหมดเพราะร้านบอกว่าไม่ได้ต่อกับ

ไฟรถเลย ผมเลยสงสัยว่าแสงไฟมันมาจากไหนหละครับ สว่างทั้งคืนงี้ ถ้าไม่มีแสงไฟมันจะเปนไรมั้บถ้าไฟหมด

อีกอย่างสำคัญเลย พอติดเสร็จ แผงใต้พวงมาลัย1ตัวใส่คืนืนเข้าไปไม่ได้นะครับ แผฃกันฝุ่นไรมั้งร้านบอก

มันปกติมั้ยครับแล้วถ้าไม่มีแผงอันนั้นติดอยู่ด้านล่างจะเปยไรป่าววว ของก็ตรงรุ่นทำไมปิดไม่ได้น้อออ

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
Re: เอารถไปติด aorto lock มาครับมีข้อสงสัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 09:29:08 »
ไฟแต่ดวงเล็กๆไม่ได้กินไฟมากหรอกครับ ส่วนเรื่องการติดล๊อคเบรค บางตัวจะต้องเอาแผงด้านล่างออก ไม่งั้นระยะมันจะไม่ได้ ผมว่าไม่เป็นไรนะครับ

ใช้รถให้มีความสุขเถอะครับ เราติดตั้งอะไรเสริมเข้าไป มันก็ต้องมีบ้างครับ ที่อุปกรณ์บางตัวมันอาจจะใส่กลับไปไม่ได้ ถ้าไม่ได้เกี่ยวกับ ความปลอดภัยก็ไม่น่ามีปัญหา

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
Re: เอารถไปติด aorto lock มาครับมีข้อสงสัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 09:33:54 »
ไฟแต่ดวงเล็กๆไม่ได้กินไฟมากหรอกครับ ส่วนเรื่องการติดล๊อคเบรค บางตัวจะต้องเอาแผงด้านล่างออก ไม่งั้นระยะมันจะไม่ได้ ผมว่าไม่เป็นไรนะครับ

ใช้รถให้มีความสุขเถอะครับ เราติดตั้งอะไรเสริมเข้าไป มันก็ต้องมีบ้างครับ ที่อุปกรณ์บางตัวมันอาจจะใส่กลับไปไม่ได้ ถ้าไม่ได้เกี่ยวกับ ความปลอดภัยก็ไม่น่ามีปัญหา

แฮ่ะๆๆ ผมกังวลอย่างแรง ขอบคุนค้าบบ

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 14:02:15 »
ผมเชื่อมเหล็กติดรถเลย ออกมายังไม่พ้น 100 โล ตัด พลาสติก เชื่อมเหล็ก เล่นซะครบเลย (ไม่เกี่ยวกะกท.เลย)

ปล. aorto lock มีหน้าตาเป็นยังไงอะครับ

ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ wesborland

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 20:08:08 »
ผมติดล็อคเทคกล่องส้ม แต่วิ่งไปติดที่โรงงานเลย เพราะอยู่ใกล้บ้าน....อิอิ
ช่างที่ผลิตนั่นแหละติดให้กับมือ แกคัดแล้วคัดอีก เอาตัวที่สวยที่สุดมาให้  :)