ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บภาพ Fortuner , Pajero Sport , Everest จากในงานมาฝากครับ <รูปเยอะ>  (อ่าน 14383 ครั้ง)

ออฟไลน์ Carrera

• Hero Member
Everest ผมไม่ได้ถ่ายภายนอกนะครับ เพราะคนเยอะมาก  ถ่ายมาแทบไม่ได้  แน่นสุดๆ 
Fortuner ยังพอมีโอกาสได้ถ่ายบ้าง
Pajero Sport ยังโชคดี  ที่เค้ามีคันแต่งจอดไว้ให้ถ่าย และ ห้ามเปิดดู  เลยพอถ่ายภายนอกกลับมาได้บ้าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2015, 19:44:04 โดย Butterzai »

Re: เก็บภาพ Fortuner , Pajero Sport , Everest จากในงานมาฝากครับ <รูปเยอะ>
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 19:36:10 »

==============

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2015, 19:53:15 โดย Butterzai »

Re: เก็บภาพ Fortuner , Pajero Sport , Everest จากในงานมาฝากครับ <รูปเยอะ>
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 19:42:14 »

==================
แล้วก็ ที่หลายคนรอคอย Pajero Sport <ส่วนตัวผมว่าท้ายมันแปลกๆอยู่ดี   วิ่งบนถนนอาจจะเด่นเอาเรื่องเลย คงดูแปลกตามากๆ>

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2015, 19:58:15 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 19:51:07 »
ทำยังไงให้ดูผ่านไอแพดแล้วมันเห็นรูปเต็มๆไม่ล้นบ้างครับ
เป็นหลายทีแล้ว ไม่ทราบแอดมินทราบถึงปัญหานี้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณสำหรับรูปครับ
ปล. pjs โซนาร์รอบคันเลย กี่จุดเนี่ย 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2015, 19:54:08 โดย kan.kom »

ออฟไลน์ chinjung

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 19:54:59 »
ขอบคุณมากครับ สวยทั้ง3แบบ 3สไตล์  ภาพสวยครับ

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 19:57:22 »
ถามหน่อยว่าคันจริงวัสดุภายในคันไหนดีสุดครับ ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ xgasit

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 20:13:21 »
เห็นปาเจโร่แล้ว อยากเอาตัวเก่าไปเทิร์นจริงๆ สวยเด่นมาเลย

ออฟไลน์ Jeeple

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 20:19:52 »
ขอบคุณครับ   ถ่ายภาพสวยชัดเจนมากครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 20:35:28 »
ขอบคุณคร้าบบ  พอดีตั้งใจไปดู Big Bike เลยแวะไปดูซะหน่อย ก็เลยถ่ายๆมาฝากครับ  ::)

ถามหน่อยว่าคันจริงวัสดุภายในคันไหนดีสุดครับ ขอบคุณครับ :)

ผมว่าวัสดุต่างกันบ้าง ไม่มากครับ ผมว่ามันต่างกันตรงความรู้สึก โทนสีภายใน  การดีไซน์ซะมากกว่า

วัสดุฟอร์ดเหมือนจะดูดีสุด ปุ่มสวิทย์ดูดี  แต่ก็มีบางส่วนที่ดูธรรมดาๆเหมือนกัน  วัสดุหนัง ดีใช้ได้เลยครับ  พวกโลหะทำมาดูดี  ไฟเพดานหรูหราอลังการดีครับ  หรูแบบ Modern คุณหนูติดหรูหน่อยอะครับ และน่าจะเลอะง่าย ไม่ชอบอะไรลุยๆเละๆแน่ๆ (ทั้งที่เป็น Full Time  ลุยโหดกว่า fortuner) ส่วนบุหนังพอๆกับ  FTN คอนโซลด้านบน แข็ง แต่ทำมาดูดี ดูมีราคา คือพลาสติกคุณภาพสูงอะครับ  Feeling Premium จนไม่น่าเอาไปลุย

FTN บุนุ่มให้เยอะ  เน้นลายไม้  ปุ่มถือว่าโอเคมากเลย  มีตะเข็บปลอม และ ตะเข็มหนังนุ่มจริงๆเดินลายปนๆกันไปหมด   แต่ผมว่าพวกส่วนเงินๆในห้องโดยสาร ยังดูธรรมดาไปหน่อยบางส่วน ไฟLEDเพดานสวยดี  แต่ไม่เนี้ยบขนาด Everest ครับ  สวิทย์แอร์ไม่หรูเท่าไหร่นัก    บรรยากาศโดยรวม  รวมถึงเบาะหนังบุนุ่มน้ำตาล ภายให้ Feel รถลุยๆ เน้นทนๆ แนวๆ Landcruiser,PRADO  (ทั้งที่เป็น Part time 4WD) เน้นใช้สอยมากกว่าคันอื่น  เสียดายปลั้กไฟแบบใน revo ไม่รู้หายไปไหน   จะว่ายังไงดี  มันคือความแปลก  ส่วนที่นุ่ม ส่วนที่หรู  มันก็หรูจังวุ้ย (แถวเก๊ะเปิดน้ำ  แผงบุนุ่มข้างประตู  ลายไม้ สวิทบางจุด) แต่บางจุดที่มัน Look Cheap ไปเลยมันก็มี คือรวมวัสดุแบบ ทั้งหรูหรา บุหนัง ลายไม้ แต่ม้าตกม้าตายกับกับวัสดุแข็งแบบ Revo Vios (มักจะเป็นบางส่วนที่ไม่ได้จับบ่อยๆ)  ไหนๆก็เกือบจะดีละ  น่าจะเก็บรายละเอียดแบบนี้อีกหน่อย

Pajero Sport คอนโซลแข็งทั้งอัน  วัสดุเบาะไม่นุ่มเนียนเท่า FTN แต่ปุ่มสวิทแถวตรงคอนโซลกลางค่อนข้างหรูหรา แต่ตรงกระจกไฟฟ้า แอบ Look Cheap บ้าง    ไฟเพดานค่อนข้างธรรมดา  ภายในสีดำล้วนกับการดีไซน์ภายใน ผมว่าออกเรียบๆจนน่าเบื่อ ถ้าเทียบกับคู่แข่ง  พลาสติดอะไรพวกนี้ไม่เนี้ยบขนาดเอเวอร์เรสแต่ก็ดูดีกว่า FTN บ้าง  แต่รวมๆผมชอบภายใน FTN กับ Everest มากกว่าครับ

ให้ซื้อ คง Everest >> FTN >> Pajero Sport ครับ  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2015, 21:21:37 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 21:37:23 »
รูปสวยมาก

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 21:43:14 »
ขอบคุณ จขกท

ภาพชัดดีครับ อิจฉา ได้เดินดูครบ 3 คัน เลย

จขกท ครับ  ถ้ามีเงินพร้อมซื้อแค่ 1 คัน นาทีนี้เลยได้เห็นตัวจริงครบแล้ว จะเลือกคันไหนครับ

ส่วนตัวผม เลือก ปาปอด ครับ  เพราะสวยล้ำสุด (ยังไม่เห็นตัวจริง)

ออฟไลน์ sriracha

• Full Member
    • alex auto shop
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 21:51:35 »
รูปสวยทีเดียวครับ ขอบคุณที่นำรูปมาให้ชมครับ  :-*
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 21:56:12 »
ขอบคุณคร้าบบ  พอดีตั้งใจไปดู Big Bike เลยแวะไปดูซะหน่อย ก็เลยถ่ายๆมาฝากครับ  ::)

ผมว่าวัสดุต่างกันบ้าง ไม่มากครับ ผมว่ามันต่างกันตรงความรู้สึก โทนสีภายใน  การดีไซน์ซะมากกว่า

วัสดุฟอร์ดเหมือนจะดูดีสุด ปุ่มสวิทย์ดูดี  แต่ก็มีบางส่วนที่ดูธรรมดาๆเหมือนกัน  วัสดุหนัง ดีใช้ได้เลยครับ  พวกโลหะทำมาดูดี  ไฟเพดานหรูหราอลังการดีครับ  หรูแบบ Modern คุณหนูติดหรูหน่อยอะครับ และน่าจะเลอะง่าย ไม่ชอบอะไรลุยๆเละๆแน่ๆ (ทั้งที่เป็น Full Time  ลุยโหดกว่า fortuner) ส่วนบุหนังพอๆกับ  FTN คอนโซลด้านบน แข็ง แต่ทำมาดูดี ดูมีราคา คือพลาสติกคุณภาพสูงอะครับ  Feeling Premium จนไม่น่าเอาไปลุย

FTN บุนุ่มให้เยอะ  เน้นลายไม้  ปุ่มถือว่าโอเคมากเลย  มีตะเข็บปลอม และ ตะเข็มหนังนุ่มจริงๆเดินลายปนๆกันไปหมด   แต่ผมว่าพวกส่วนเงินๆในห้องโดยสาร ยังดูธรรมดาไปหน่อยบางส่วน ไฟLEDเพดานสวยดี  แต่ไม่เนี้ยบขนาด Everest ครับ  สวิทย์แอร์ไม่หรูเท่าไหร่นัก    บรรยากาศโดยรวม  รวมถึงเบาะหนังบุนุ่มน้ำตาล ภายให้ Feel รถลุยๆ เน้นทนๆ แนวๆ Landcruiser,PRADO  (ทั้งที่เป็น Part time 4WD) เน้นใช้สอยมากกว่าคันอื่น  เสียดายปลั้กไฟแบบใน revo ไม่รู้หายไปไหน   จะว่ายังไงดี  มันคือความแปลก  ส่วนที่นุ่ม ส่วนที่หรู  มันก็หรูจังวุ้ย (แถวเก๊ะเปิดน้ำ  แผงบุนุ่มข้างประตู  ลายไม้ สวิทบางจุด) แต่บางจุดที่มัน Look Cheap ไปเลยมันก็มี คือรวมวัสดุแบบ ทั้งหรูหรา บุหนัง ลายไม้ แต่ม้าตกม้าตายกับกับวัสดุแข็งแบบ Revo Vios (มักจะเป็นบางส่วนที่ไม่ได้จับบ่อยๆ)  ไหนๆก็เกือบจะดีละ  น่าจะเก็บรายละเอียดแบบนี้อีกหน่อย

Pajero Sport คอนโซลแข็งทั้งอัน  วัสดุเบาะไม่นุ่มเนียนเท่า FTN แต่ปุ่มสวิทแถวตรงคอนโซลกลางค่อนข้างหรูหรา แต่ตรงกระจกไฟฟ้า แอบ Look Cheap บ้าง    ไฟเพดานค่อนข้างธรรมดา  ภายในสีดำล้วนกับการดีไซน์ภายใน ผมว่าออกเรียบๆจนน่าเบื่อ ถ้าเทียบกับคู่แข่ง  พลาสติดอะไรพวกนี้ไม่เนี้ยบขนาดเอเวอร์เรสแต่ก็ดูดีกว่า FTN บ้าง  แต่รวมๆผมชอบภายใน FTN กับ Everest มากกว่าครับ

ให้ซื้อ คง Everest >> FTN >> Pajero Sport ครับ  ::)

ดูจากรูปผมรู้สึกตามนี้นะครับภายใน PJS ดูแล้วธรรมดาที่สุดเลย ส่วนเจ้า EV ถ้าภายในเป็นแบบ two-tone น่าจะสวยกว่านี้

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 22:13:54 »
ทำยังไงให้ดูผ่านไอแพดแล้วมันเห็นรูปเต็มๆไม่ล้นบ้างครับ
เป็นหลายทีแล้ว ไม่ทราบแอดมินทราบถึงปัญหานี้หรือเปล่าครับ

ปล. pjs โซนาร์รอบคันเลย กี่จุดเนี่ย 555

Size รูปที่เอามาโพสต์ใหญ่ไปครับ
ขนาดที่เหมาะกับเว็บบอร์ดกว้าง 750 - 800 pixels ครับ
เดี๋ยวผมจะช่วยทยอย resize รูปให้ครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 22:16:18 »
ขอโทษทีครับ จขกท ผมอ่านไม่ทันจบดูแต่รูป เลยเพิ่งอ่านว่า ได้ตอบแล้ว ว่าเลือก PJS อันดับสุดท้าย

สำหรับผมเลือก PJS ก่อน Optionครบ แถมไม่กั๊กให้Disc 4 ล้อ   และไม่มั่นใจอะไหล่Ford ครับ 

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 23:00:24 »
ผมใช้โฟกัส mk2 อะไหล่เทียบ
ถูกด้วยครับ ไม่น่าห่วงเรื่องราคา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2015, 23:08:15 โดย Mark Wahlberg »

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 23:19:55 »

Size รูปที่เอามาโพสต์ใหญ่ไปครับ
ขนาดที่เหมาะกับเว็บบอร์ดกว้าง 750 - 800 pixels ครับ
เดี๋ยวผมจะช่วยทยอย resize รูปให้ครับ

ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 23:29:07 »
เรื่องภายใน ผมว่าค่อนข้างชัดว่า
pjs จะไม่เน้นหรู ออกแนวลุยๆ ดูน่าเบื่อ (จริงๆก็คิดไว้แล้วละ) ไม่ได้หวังงานออกแบบแนวหรูๆกับมิตซูอยู่แล้ว
คงเน้นดูแลง่ายๆ เลอะเทอะก็ทำความสะอาดง่าย
ในทางกลับกัน ถ้าใครเคยใช้รถสีแบบ ev จะรู้เลยว่า ดูแลยาก ผมนี่เจอภายในสีนี่ ผมจะถอยก่อนเลยครับ
ซึ่งผมว่า ตัว ev จะมีรุ่นไมเนอร์สีดำออกมาแน่ อยู่ที่เมื่อไรเท่านั้นละ
ftn เองก็เช่นกัน แต่เบาะน้ำตาลของ ftn นี่กำลังดีเลยละครับ งามสุดละ

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 23:31:45 »
seg นี้เลือก pjs แบบไม่ลังเลเลยครับ   :-*

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 23:32:53 »
ขอบคุณ จขกท

ภาพชัดดีครับ อิจฉา ได้เดินดูครบ 3 คัน เลย

จขกท ครับ  ถ้ามีเงินพร้อมซื้อแค่ 1 คัน นาทีนี้เลยได้เห็นตัวจริงครบแล้ว จะเลือกคันไหนครับ

ส่วนตัวผม เลือก ปาปอด ครับ  เพราะสวยล้ำสุด (ยังไม่เห็นตัวจริง)

เลือก Everest ครับ  ออปชันบางอย่างไม่ได้ใช้ทั้งหมด  ผมก็ไม่ได้ขับรถเร็วอะไร ออปชัน Everest ตัวท็อปผมว่าเหลือกินเหลือใช้ (ต่อให้รองท็อปก็พอ) หน้าตา Everest ตัวจริง ไม่หวือหวา แต่ก็ไม่น่าเบื่อครับ  ออกแนว Premium SUV ทั้งฟีลลิ่งตอนปิดประตู  รายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ บรรยากาศภายในห้องโดยสารสีสว่างๆ มันกว้างสบายตา  ให้ความรู้สึกเรียบหรูแต่พรีเมี่ยมครับ (เหมือนพวก XC90)  เอาจริงๆ ภายนอกผมก็ยังชอบหน้าตา Everest มากกว่า Pajero ครับ เรียบๆแต่ลงตัว  เหมือนที่ผมชอบ f10 มากกว่า CLS   ;D

ออฟไลน์ somrans

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 23:59:51 »
ความเห็นส่วน
Ev ดูแข็งแรงสมส่วน
For ท้ายดูดีกว่าทั้ง2รุ่น
Pa หน้าสวยมากแต่ท้ายยังไม่ลงตัว
ถ้าให้เลือก3รุ่นนี้คิดหนักมาก
ถ้ามีเงินมากหน่อย ขอผมเอาทั้งสามคัน
เลยใด้ไหมครับ จะใด้ไม่ต้องเสียดายคันไหนเลย
 ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 00:01:25 »
สวยงามมากครับ

ปีนี้ PPV โหดแท้เหลา

ทำเอา MuX ต้องขยับปลายปีนี้

ออฟไลน์ ariazero

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 00:38:40 »
ชมคนถ่ายรูปเลยครับ ขอบคุณมากครับ สวยจริงๆ

PJS น่ารักที่สุด
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 00:53:57 »
เรื่องภายใน ผมว่าค่อนข้างชัดว่า
pjs จะไม่เน้นหรู ออกแนวลุยๆ ดูน่าเบื่อ (จริงๆก็คิดไว้แล้วละ) ไม่ได้หวังงานออกแบบแนวหรูๆกับมิตซูอยู่แล้ว
คงเน้นดูแลง่ายๆ เลอะเทอะก็ทำความสะอาดง่าย
ในทางกลับกัน ถ้าใครเคยใช้รถสีแบบ ev จะรู้เลยว่า ดูแลยาก ผมนี่เจอภายในสีนี่ ผมจะถอยก่อนเลยครับ
ซึ่งผมว่า ตัว ev จะมีรุ่นไมเนอร์สีดำออกมาแน่ อยู่ที่เมื่อไรเท่านั้นละ
ftn เองก็เช่นกัน แต่เบาะน้ำตาลของ ftn นี่กำลังดีเลยละครับ งามสุดละ

เห็นด้วยล้านเปอร์เซ็นเลยครับ ส่วนตัวชอบภายในสีครีมมาก จากที่พบเจอกับมากับตัว เทียน่า j32 เบาะสีครีม ถ้าใส่กางเกงยีนส์
สีน้ำเงินเข็มนั้งลงไปที่นี้รู้เรื่องเลยนะครับ ความสวยเต็มร้อย แต่การดูแลรักษาคิดหนักมาก แล้วถ้ามีลูกสุดที่รักชอบกินช็อคโกแล็ต
แล้วด้วนนะ สบายเลย 5555

ออฟไลน์ 大丈夫

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 06:14:03 »
ขอบคุณภาพสวยๆของ จขกท. จาก A7R ครับ

อาทิตย์ที่แล้วเกือบของ FTN ไปแล้ว ดีที่รอดูสามตัวประชันกันนี่ก่อน

สวยคนละสไตล์จริงๆ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 08:53:57 »
ขอบคุณรูปสวยๆจาก จขกท. ด้วยครับ
Fortuner / Pajero Sport / Everest สวยจริงๆ เลือกไม่ถูกเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ mouse

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 09:16:28 »
ขอบคุณ สำหรับภาพสวยๆ
เลือกไม่ถูกจริงๆ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 09:57:16 »
ขอบคุณที่มาตอบใหั EVR มันสวยเรียบเกิน

ผมชอบ PJS เหมือนตอนที่เคยซื้อTRIRON3.2 ที่ออกแบบฉีกแนวกระจกหลังเปิดได้ ซึ่งค่ายนี้ทำอะไรได้ wow เรื่อยๆ
ขอบคุณ จขกท

เลือก Everest ครับ  ออปชันบางอย่างไม่ได้ใช้ทั้งหมด  ผมก็ไม่ได้ขับรถเร็วอะไร ออปชัน Everest ตัวท็อปผมว่าเหลือกินเหลือใช้ (ต่อให้รองท็อปก็พอ) หน้าตา Everest ตัวจริง ไม่หวือหวา แต่ก็ไม่น่าเบื่อครับ  ออกแนว Premium SUV ทั้งฟีลลิ่งตอนปิดประตู  รายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ บรรยากาศภายในห้องโดยสารสีสว่างๆ มันกว้างสบายตา  ให้ความรู้สึกเรียบหรูแต่พรีเมี่ยมครับ (เหมือนพวก XC90)  เอาจริงๆ ภายนอกผมก็ยังชอบหน้าตา Everest มากกว่า Pajero ครับ เรียบๆแต่ลงตัว  เหมือนที่ผมชอบ f10 มากกว่า CLS   ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 13:59:16 »
เห็นคันจริงมาหมดล่ะ
ทำไมผมโคตรเฉยๆกับ FTN PJS โคตรๆ
แต่ EV ผมกลับชอบ ถึงใครๆจะบอกว่ามันกระบะจ๋าก็เหอะ 555+

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 16:40:17 »
ขอบคุณครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK