ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถกันระวังกันด้วยนะครับ ชีวิตอาจไม่ปลอดภัยครับ  (อ่าน 8576 ครั้ง)

ออฟไลน์ QSCAP

• Newbie
  • *
โดยปกติผมขับรถผมก็ไม่ใช้แตรอยู่แล้วครับถ้าไม่จำเป็นจริงๆ เพราะเวลาใช้ทีไรบางคนไม่พอใจ ผมไม่อยากเจอปัญหาก็เลยไม่ค่อยใช้ครับ แต่ถ้าใครใช้แตรบีบบอกผมนี่ผมชอบนะครับมันเป็นการเตือนเพื่อไม่ให้เกิดอุบัติเหตุ (กฏหมายก็บอกเอาไว้นะครับถ้าจำไม่ผิด ให้ใช้แตรเตือน) ... แล้วก็เวลากลางคืนไม่เข้าซอยเปลียวอยู่แล้วครับเพราะเห็นข่าวปล้นเยอะมาก

แต่ผมมาดู 2 คลิปนี้เป็นเหตุการณ์ที่ผมไม่คาดคิดเอาไว้เลย พอเห็นแบบนี้แล้วผมไม่กล้าเข้าซอยพวกนี้แล้วไปทะลุออกพุทธบูชาเลยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
เดี๋ยวคงมาหงอยเหมือนลูกหมาครับ หน้าชัดขนาดนั้น นักเลงขี้หมาเดี๋ยวพอดังโดนจับรอดูหน้าไอ้ลูกหมานั่น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
โดยปกติผมขับรถผมก็ไม่ใช้แตรอยู่แล้วครับถ้าไม่จำเป็นจริงๆ เพราะเวลาใช้ทีไรบางคนไม่พอใจ ผมไม่อยากเจอปัญหาก็เลยไม่ค่อยใช้ครับ แต่ถ้าใครใช้แตรบีบบอกผมนี่ผมชอบนะครับมันเป็นการเตือนเพื่อไม่ให้เกิดอุบัติเหตุ (กฏหมายก็บอกเอาไว้นะครับถ้าจำไม่ผิด ให้ใช้แตรเตือน) ... แล้วก็เวลากลางคืนไม่เข้าซอยเปลียวอยู่แล้วครับเพราะเห็นข่าวปล้นเยอะมาก

แต่ผมมาดู 2 คลิปนี้เป็นเหตุการณ์ที่ผมไม่คาดคิดเอาไว้เลย พอเห็นแบบนี้แล้วผมไม่กล้าเข้าซอยพวกนี้แล้วไปทะลุออกพุทธบูชาเลยครับ

สรุปเป็นคลิปของคุณ หรือเอามาจากในเน็ตครับ

ผมไม่เข้าใจตอนเริ่มต้น คือกลับรถทำไม

ออฟไลน์ kiwiwi

ถ้าคิดจะชนแล้ว ต้องไปให้ไกล
ชนแล้วไปไหนไม่ได้ก็เท่ากับเตรียมตัวซวยไปกว่าครึ่ง

ถ้าตัวต้องซวย สู้นั่งเฉยๆในรถ ปลอดภัยกว่า
สมัยนี้นะ พกปืนไว้บ้างก็ดี

ออฟไลน์ john

เดี๋ยวคงมาหงอยเหมือนลูกหมาครับ หน้าชัดขนาดนั้น นักเลงขี้หมาเดี๋ยวพอดังโดนจับรอดูหน้าไอ้ลูกหมานั่น

โดนไปขนาดนั้น อาจจะไม่มีแรงลุกมาอีกก็ได้ครับ ไม่รู้จะรอดหรือเปล่าเลยโดนรถ 2 คันวิ่งสวนกันบดแบบนี้กระดูกคงหักแน่

ออฟไลน์ Gunners-headlight

ซอยนี้ ผมเข้าประจำ เดือนก่อน มันขี่มอไซ ตามบีบแตร แล้วให้กล้วย ทั้งๆที่รถติดยาวเหยียด ไม่รู้กลุ่มเดียวกันป้าว ชอบถอดเสื้อ แล้วขี่มอไซในซอย ..
นักเลงขี้หมา อย่างที่พี่ว่า จริงๆ ครับ ...
ทางที่ดี หลีกหนีดีกว่าคับ เลี่ยงได้เลี่ยง ไม่คุ้มกัน
แต่ถ้ามาทำเรา ก็คงต้องป้องกันตัว ...

ออฟไลน์ 2k

มีแตรก็ต้องใช้ครับ แตรมีไว้ใช้เพื่อเตือนให้ระวัง ขับรถกลัวการบีบแตรก็เหมือนคนที่ไม่ยอมพูดแม้ภัยจะมาใกล้ตัวแล้ว ส่วนพวกที่จิตอ่อนทนฟังเสียงแตรไม่ได้เป็นปัญหาของพวกมันเองที่ต้องไปจัดการชีวิตตัวเอง ผมก็เคยเจอพวกมีอาการทางจิตได้ยินเสียงแตรแล้วคลั่งตามมาหาเรื่องทั้งที่เรากดทีเดียวให้ระวัง แต่สุดท้ายไอ้พวกนี้มันไม่กล้าแม้แต่จะลงมาจากรถเสียด้วยซ้ำทั้งที่มันเริ่มก่อน....คนธรรมดาไม่ควรที่จะมีความคิดหวาดกลัวที่จะใช้แตรเพราะว่ามีคนพาลคนเลวพวกนี้อยู่นะ การกลัวพวกมันก็เหมือนกับการยอมศิโรราบให้พวกมันรังแกเหยียบหัวเราได้ใจทั้งๆที่มันไม่ได้มีอะไรสูงส่งไปกว่าเราเลย อาจจะอ่อนแอกว่าเราเสียด้วยซ้ำ แท็กซี่ในวีดีโอนี้แปลกที่พุ่งชนคนแล้วแต่กลับจอดอยู่เฉยๆให้โดนรุมซ้อม ถ้าคิดจะชนแล้วอย่าหยุดไปต่อ รถคันนึงต่อให้มีคนมารถมล้อมหน้าหลังมีมอเตอไซมาขวางมันก็หยุดแรงบิดจากเครื่องยนต์ไม่ง่ายนักหรอก
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
สถานการณ์นี้หนีได้นะ ไม่จำเป็นต้องอยู่เคลียร์ ไปสน.ให้เร็ว

ว่าแต่เหตุการณฺเป็นไงต่อ จบแบบไหนครับ

ออฟไลน์ tadto

• Full Member
เหมือนน่าจะมีอะไรมากกว่านี้

ผมว่ามันแปลกๆ อยู่ดีกลับรถไปทำไม

ดูเหมือนพวกนั้นรออยู่แล้วด้วยซ้ำ

ไปทำอะไรเค้าก่อนหรือเปล่าก็ไม่รู้

ออฟไลน์ zeriw009

ผมว่ามันมีเงื่อนงำ.... >:(
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ Lusifer

• Jr. Member
  • **
 ยังงงตอนเกิดเหตุ camry สีขาว จอดแช่ไว้ทำไม (มีรถมอไซด์จอดขวางหน้าด้วย )

ทำให้เจ้าของกล้องขับผ่านลำบาก   แต่อยู่ดีๆ ก็จะหักไปชนหน้า camry ซะงั้น

ส่วนตอนที่ชนคนแล้ว หักชนเสา ผมว่าอาจตั้งใจขับชนคัน camry ด้วยนะ

ออฟไลน์ golf8023

ผมสงสัยว่ามันมีอะไรมากกว่าในคลิป

ออฟไลน์ johnlee

นั่นดิ เข้ามาลุ้นด้วยคน
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมกำลังงงว่าอยู่ดีๆไอนั่นจะมาถีบรถทำไม
แต่ถ้าแท็กซี่ไม่ได้ทำอะไรก่อนจริง โดนรุมตีนขนาดนั้น โคตรแค้นเลย ไล่เผาบ้านแม่ง 555+

ออฟไลน์ Puitam

อ่ะแห่มๆ   นำเสนอเท่าที่ผมตามเรื่องคลิปนี้มา  มีคนวิเคราะห์ว่า

คุณแท็กซี่คันนี้เข้าซอยนี้มา  แล้วก็ขับมาถึงตีนสะพาน ที่ไอ้หมอนี่นั่งอยู่

น่าจะเปนขาใหญ่อยู่แถวนั้น  และก็ มีเพื่อนขี่โมไซมา  คันที่เห็นขวามือ 

กำลังจะเลี้ยวมาหา  camryเพิ่งลงสะพานมาก็จอด แต่สะพานนี้มันแคบสวนไม่ได้

แท็กซี่เลยบีบแตรมั้ง ไอ้เจ้านั่นก็ลงมาเอาผ้าฟาดรถ จะเอาเรื่อง เอะอ่ะไปเอาปงปืนมา

แท็กซี่เห็นท่าไม่ดีก็ถอย  เจ้านั่นเดินออกมาอีกครั้ง  แท็กซี่เลยชนเอาแล้วก็ไปบี้กะรถที่สวนมา

แล้วหลุดลงไปติดใต้ล้อ  แท็กซี่เลยเลี้ยวไปไม่ได้  แล้วก็โดนนักเลงแถวนั้นรุมเอา

บาดเจ็บฟังฟางหัก ดีไม่ตาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2015, 22:20:06 โดย Puitam »