ผู้เขียน หัวข้อ: ขายปาเจโร่ตัวเก่าไปเมื่อวาน..น้ำตาจะไหลเลยครับ  (อ่าน 18916 ครั้ง)

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ...ไม่ได้เข้าบอร์ดมานานมากๆครับ...หวังว่าทุกท่านคงสบายดีกันนะครับ  :) :) :)

......เข้าเรื่องเลยครับ..ช่วงนี้กระเเส PPV มาเเรงมาก...จนผมอ้อนวอน ผบ ผู้อนุมัติเงิน...ว่าอยากได้ PPVใหม่สักคัน (อ้อนวอนมาหลายสัปดาห์ครับกว่าคุณเธอจะอนุมัติ..ด้วยเหตุผลที่ว่าคันเก่ายังไม่กี่ปีเลย..บลาๆๆ...เเต่ผมก็เหมือนกับสมาชิกหลายๆท่านนั้นละครับ...เอฟเวอร์เรดใหม่สวยมากกกกกก  :D :D :D)

.........โม้ไปเยอะเเล้วครับ...ปาปอดของผมเป็นรุ่น 3.0 V6...ติดเเก๊สตั้งเเต่ออกใหม่ๆเลย..ไม่ถึง1000โลด้วยซ้ำครับ....รถคันนี้ผมขับไปประมาณเกือบ60000โล...อายุของรถก็ประมาณ2ปี9เดือน โดยประมาณครับ ราคาซื้อตอนนั้น 1295000 ประมานนั้นครับ ล๊อตเเรกๆเลยละครับ...ขอชื่นชมมิซซูนิดนึงครับว่า..ผมใช้มาตลอด2ปีกว่าๆ...ผมเช็คระยะ..เข้าศูนย์ตามปกติ...เครื่องไม่เคยมีปัญหาเลยนะครับ...เเละวาระสุดท้ายผมขายไปได้ 680000 ครับบบ :'( :'( :'( ค่อนข้างช้อคกับราคาครับ..เเต่ก็ขายไปอยู่ดี  :'( :'( :'( 

.........ขอสรุปข้อดีข้อเสียกับปาปอด2012...3.0V6..ดังนี้ครับ
1.เครื่องเเรงใช้ได้เเต่ก็เเลกมาซึ่งอัตราการกินน้ำมัน
2.ช่วงล่างถือว่าดีมากเลยครับ...สำหรับสมัยนั้นที่ฟอร์จูนมีตัวBMC..
3.พวกมาลัยหนักมาก!!!..อันนี้ขอเตือนทุกท่านที่ใช้นะครับ...ถ้ารู้สึกหนักมากๆ..หนักกว่าวันออกรถใหม่ๆ...ให้ไปเคลมเเรคพวงมาลัยนะครับ..ผมเคลมไป1ครั้ง...สุดท้ายก็หนักอยู่ดี  ::) ::)
4.ทำช่วงล่างมาดีเเต่ขาดระบบความปลอดภัยไปหลายอย่างมากๆ VSC HAC เเอร์เเบคให้เเค่คู่หน้า ประมานนี้ครับ
5.ศุนย์บริการมิซซูผมว่านี่คือมิซซูคันเเรกในชีวิตอายุ34ของผม..ผมเฉยๆนะครับ...ไม่ดีจนเลิศ...เเต่ก็ไม่ได้เเย่มากมาย...เอาเป็นว่าถ้ามิซซูทำรถดีๆออกมา..พร้อมกับภายในดูสวยๆหน่อย..ผมก็พร้อมซื้อครับ

....ความผูกผันที่มีต่อรถก็มีนะครับ...เเต่สุดท้าย..ถึงเวลาถึงโอกาส..ก็ต้องไป...คงมีเเต่ภรรยาเราๆที่คงไม่ไปไหนครับอยู่วนเวียนกุมบังเหียนน..คุมเงินเราตลอดไป 8) 8) 8)..ขอบคุณครับ

ปล.ท่านสมาชิกครับขอปรึกษาทุกท่านนิดนึงครับ...อีกวันสองวันผมคงไปจองเอฟเวอร์เรด...ผมควรจองตัวไหนครับ...ที่บ้านผมมี ACV50HV2012 L332014 ผมควรจองตัวทอปไปเลยหรือไม่ครับ...หรือตัวรองทอปก็พอ..เเล้วผมจะได้รถภายในปีนี้หรือไม่ครับ...สงสารรถเก๋งเวลาเข้าสวนเข้าไร่อะครับ...เเล้วข้อเสนอช่วงนี้มีอะไรมั้งครับ...เซลล์จะเเถมอะไรมั้งครับ..ขอบคุณครับ
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
ผมใช้ตัวแรกสุดเรยคับปี 2008 เปลี่ยนแม็ก เพิ่มจอสภาพยังใหม่ยุเลยครับขับมา 7 ปีแระได้แค่ห้าหมื่นกว่าโลเอง เห็นรถใหม่ก้ออยากได้นะครับ แต่คงเป็นรถเล็กครับ   ตอนนี้ก้อตามอัพข่าวไปเรื่อยคับ

ออฟไลน์ CNX

อู้ววว ราคาขาย คือ 680,000  :'(

V6 3.0 LPG อัตราสิ้นเปลือง เป็นอย่างไรบ้างครับ

ผมเคยขับตัวดีเซล 2.5VG ไปเชียงใหม่ ที่ความเร็วไม่เกิน130กม.
ผมรู้สึกว่า พวงมาลัย เบากว่าเก๋งเล็ก Ford Fiesta ผมไม่ชิน  :D
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ thchalerms

ขายเข้าเต๊น ต้องทำใจครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อื้อหือ   ดูราคาขายแล้วผมว่าเอาไปปรับปรุงแล้วใช้ต่อดีกว่า แต่ขายไปแล้วก็แล้วไปแหละครับ ปัจจัยหลายด้านมากที่ทำให้ราคาร่วงขนาดนี้ ทั้งเศรษฐกิจ ทั้งตกรุ่น
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมว่าขายได้ราคานะครับ
เพราะตอนนี้ส่วนลดเงินสดของตัวเก่า
มากกว่า 250,000 บาทเข้าไปแล้วนะครับ

ขายได้ราคานี้ผมว่าได้ราคาดีแล้วครับ

ดีกว่า Captiva ผมนะ ซื้อ1.6 ล้าน ตีเตนท์ ได้ 5.5 แสน  :'(
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ escudaeza

อื้อหือ ราคาฮวบใช้ได้เลยครับ
ของพ่อผมเป็น2.5GT ขับ2 อายุก็3ปี2เดือน พอๆกับของพี่จขกท.เลยครับ
วิ่ง6หมื่นกิโลแล้วเช่นกัน จะขายได้เท่าไหร่กันเนี่ย  :'(

ปล. พวงมาลัยหนักจริงๆครับ ปกติขับสวิฟท์ ได้มาลองขับแรกๆ หมุนพวงมาลัยกล้ามขึ้นเลย
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ 7777777

ผมว่าจขกท.รีบขายไปหน่อยครับ รถยังใช้ไม่ค่อยคุ้มเลย ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ของผมตัวท็อปปี 2010 ปัจจุบันจะแสนห้ากม.แล้ว รถยังวิ่งปกติครับ แต่เริ่มมีพวกไฟฟ้างอแงครับ แต่เปลี่ยนก็หาย จบกันไป

ผมอยากรอ PPV พวกเวอร์ชั่นใหม่ให้เข้าที่เข้าทางมากกว่านี้ก่อน ถึงจะกล้าซื้อแบบไม่ต้องคิดมากครับ

และคิดว่าถ้าถอยปีหน้า ราคาก็น่าจะลดกว่านี้ด้วยซ้ำ เพราะต้องมี MC ถึงแม้ว่าภาษีจะขึ้นก็ตาม

แต่ EV ตัวท็อปมันใช่จริงๆครับ  :-*    ขอให้ได้รถใหม่ไวๆครับ

ออฟไลน์ eaton fuller

เดี๋ยวรับคันใหม่ก็ยิ้มได้ครับ พอเราไม่อยากได้แล้ว เท่าไรก็ขายครับ

ออฟไลน์ Newhang

ลงเร็วใช้ได้เลยครับ ผมก็คิดว่าขายเร็วไปหน่อยครับ วิ่งไปแค่6หมื่นกิโลเอง ถือว่าวิ่งไม่เยอะสภาพน่าจะดีมาก

ออฟไลน์ Ty ESC

Re: ขายปาเจโร่ตัวเก่าไปเมื่อวาน..น้ำตาจะไหลเลยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 13:47:04 »
อยากยิ้มออก

ไปดู ราคา วอลโว่ มือสองอายุสัก สามสี่ปี สิครับ

ขาดทุนโหดกว่านี้นัก ตอนซื้อพร้อมๆกัน เค้าซื้อแพงกว่าคุณ แต่คุณอาจขายได้ราคาดีกว่าตอนขาย

ออฟไลน์ Auto

Re: ขายปาเจโร่ตัวเก่าไปเมื่อวาน..น้ำตาจะไหลเลยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 14:00:48 »
ถ้าอยากเอาให้แตกต่างก็จอง Everest Top 3.2 ไปเลยสิครับแตกต่างกว่าเดิมแบบรู้สึกได้แน่นอน   ไม่งั้นผมว่าไม่คุ้มที่อุตส่าห์เปลี่ยนรถคันเดิมที่ยังใหม่มากมาซื้อ  คันเดิมก็เป็น PPV  เช่นกัน         
แต่ถ้าไม่คิดอะไรเรื่องรถยนต์  มีแค่ขับได้      ตัวล่างสุดราคาถูกสุดทุกค่ายก็มีแค่พอขับได้เหมือนกัน 
แต่จอง  Everest Top 3.2  ทำใจไว้เลยไม่ได้รถในปีนี้หรอก  จขกท รีบขายรถไปเร็วจริง ๆ   กว่าจะรับรถใหม่ปีหน้า  ราคาก็ปรับเท่าไหร่ไม่รู้            ถ้าจะเอาเร็วก็ลองซื้อใบจองจากคนทิ้งใบจองในเวปดูครับ 

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 14:33:18 »
2.2 Titanium
3.2 Titanium
รับรถทันปีนี้แน่นอนครับ สิงหาคม-กันยายนก็ได้แล้ว

แต่ 3.2 Titanium Plus คิดว่าคงไม่ทันปีนี้แล้ว
หรือไม่ก็ต้องหาคนที่ปล่อยใบจองครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 14:48:07 »
ราคาที่ท่านขาย มันเท่าฟอร์จูนเนอร์ ตัวแรก ปี 07-08 เลยนะท่าน
ไม่ต้องตัวไมเนอร์ หรือ บีเอ็มซีเลย
เห็นลงขายกันราคา หกแสน ไปหาเจ็ดแสน

ทำไมมันตกหนักเยี่ยงนั้น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 15:01:56 »
PJS ราคาแบบนี้แหละครับ ตกฮวบมากมาย

ส่วนตัวผมแนะนำตัว ท็อปนะ 3.2ไทเท+
แต่คงต้องรอใบจองหลุดมาาา ประเด็นก็คือเค้าจะให้ฟรีๆหรือเปล่า

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 15:18:44 »
ขอถามจขกท.เรื่องค่าน้ำมัน ค่าแก๊สครับ
ตกกิโลละกี่บาทครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 16:12:56 »
ราคาที่ท่านขาย มันเท่าฟอร์จูนเนอร์ ตัวแรก ปี 07-08 เลยนะท่าน
ไม่ต้องตัวไมเนอร์ หรือ บีเอ็มซีเลย
เห็นลงขายกันราคา หกแสน ไปหาเจ็ดแสน

ทำไมมันตกหนักเยี่ยงนั้น

ไม่เท่าครับ FTN ตัวแรกปี08ลงขายในเว็บกันก็5แสนกลางๆแล้วครับ

ราคา6ปลายๆนี่ได้FTNโฉมMCปี11 รุ่น3.0V สภาพดีๆแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2015, 16:14:27 โดย nuttapatJazz »
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ ST

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 16:16:51 »
ตอบแทนเจ้าของกระทู้ไปก่อนนะครับ รุ่นเดียวกันของผมปลายปี 13 แก็ส 2 บาท +/- นิดหน่อย 20-30 สตางค์
น้ำมันโซฮอล์ 95 ราคาปลายเดือน มิย.58 (ผมจำราคาไม่ได้) 3.50 บาท อัตราสิ้นเปลืองขับธรรมดา 90-120
น้ำมัน 8.5 กม./ลิตร แก็ส 7 กม./ลิตร

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 16:38:01 »
ของใหม่ลดล้างสต็อคส่วนลด 2.5 แสน แล้วเป็นตัว 3.0v6 ที่คนนิยมน้อยกว่าตัว 2.5vg

ขายได้ราคานี้ผมว่าเป็นราคาที่โอเค ยอมรับได้ครับ แต่ถ้ายังไม่ได้ขายในความคิดผม

ยอมใช้ต่อแล้วเอาเงิน 6-7 แสนที่ต้องเพิ่มไปออกรถเล็ก b segment มาขับเล่นๆอีกคันน่าจะคุ้มกว่าครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 16:53:27 »
ราคานี้ดีมากเลยนะครับ ลองคิดไปถึง รถยี่ห้ออื่น Captiva XV Escape ที่เตนท์ส่ายหัว คนซื้อต่อไม่ค่อยมีมาก ราคาหายเยอะกว่านี้หลายแสนครับ

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 19:49:21 »
Pajero V6 3.0 รุ่น​หา​ยาก​เลย​นะ​ครับ ผมก็อยากได้มาเป็นรถสำหรับขับยามว่างสักคัน เสียที่ว่าที่เห็นขายมือสองกันติด​แก๊สกัน​มา​หมด​แล้ว

ส่วน จ​ขกท จะ​เอา Everest ถ้าไม้รีบใช้รถเอา​ตัวท็อป 3.2 Titanium+ ไป​เลย​ครับ หนึ่งเดียวของ ppv ใน​ไทย ที่​มี Sunroof แต่ถ้ารีบใช้รถ เอาตัวรองท็อปพอครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 20:23:57 »
เสียดายครับ รถใช้ดีมากคันนึงเลยสำหรับPJS ขับเองจัดNew Everest Titanium + เลยครับ แจ่มมากมายแน่นอนครับ ขอให้ได้รถไวๆนะครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 21:30:00 »
จขกท.ครับ ไม่ทราบว่าคันใหม่จะใช่นานไหมครับ 

ปล.เผื่อใช้ไม่นานจะได้ลงชื่อจองครับ (ล้อเล่นนะตครับอย่าคิดมาก) อิอิ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 22:26:45 »
รับรถทันปีนี้แน่นอนครับ สิงหาคม-กันยายนก็ได้แล้ว

แต่ 3.2 Titanium Plus คิดว่าคงไม่ทันปีนี้แล้ว
หรือไม่ก็ต้องหาคนที่ปล่อยใบจองครับ

ตัว 3.2 plus รับรถปีหน้าแน่นอนครับ ราคายังไม่รู้ด้วย

ออฟไลน์ Kalato

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 23:25:13 »
ผมใช้ pajero ตัวเก่า  ก็เกิดกิเลสอยากขายไปเล่น ตัวใหม่เสียจริงๆ  แต่ยับยั้งชั่งใจไว้  มีเงินอยู่ในกระเป๋าดีกว่า   พอเพียง :D  ยุบหนอพองหนอ 

ออฟไลน์ PunTam

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 23:33:55 »
ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยนะครับ ปล.ใจร้อนจังครับ รถเพิ่งใช้ได้ 2 ปีเอง เสียดายแทน
ปล.ปาเจโร่สปอร์ตใหม่มันก็น่าใช้อยู่นะครับ อิ อิ  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Coat145

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 00:14:43 »
ผมว่าขายได้ราคานะครับ
เพราะตอนนี้ส่วนลดเงินสดของตัวเก่า
มากกว่า 250,000 บาทเข้าไปแล้วนะครับ

ขายได้ราคานี้ผมว่าได้ราคาดีแล้วครับ

ดีกว่า Captiva ผมนะ ซื้อ1.6 ล้าน ตีเตนท์ ได้ 5.5 แสน  :'(
ผมนี่พอยิ้มออกบ้างเลยครับ
ราคานี้ดีมากเลยนะครับ ลองคิดไปถึง รถยี่ห้ออื่น Captiva XV Escape ที่เตนท์ส่ายหัว คนซื้อต่อไม่ค่อยมีมาก ราคาหายเยอะกว่านี้หลายแสนครับ
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลครับ
ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยนะครับ ปล.ใจร้อนจังครับ รถเพิ่งใช้ได้ 2 ปีเอง เสียดายแทน
ปล.ปาเจโร่สปอร์ตใหม่มันก็น่าใช้อยู่นะครับ อิ อิ  :-X :-X :-X
น่าใช้ครับ..เเต่ภายในไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ครับ..เสียดายเหมือนกันครับ...เเต่คงไม่ทันเเล้ว..ขายไปเเล้ว :'( :'(
ของใหม่ลดล้างสต็อคส่วนลด 2.5 แสน แล้วเป็นตัว 3.0v6 ที่คนนิยมน้อยกว่าตัว 2.5vg

ขายได้ราคานี้ผมว่าเป็นราคาที่โอเค ยอมรับได้ครับ แต่ถ้ายังไม่ได้ขายในความคิดผม

ยอมใช้ต่อแล้วเอาเงิน 6-7 แสนที่ต้องเพิ่มไปออกรถเล็ก b segment มาขับเล่นๆอีกคันน่าจะคุ้มกว่าครับ
ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำครับ...ผบ.ผมมียาริสไว้เเล้วหนึ่งคันคับ..เฉพาะของคุณเธอเลยครับ ::) ::)
PJS ราคาแบบนี้แหละครับ ตกฮวบมากมาย

ส่วนตัวผมแนะนำตัว ท็อปนะ 3.2ไทเท+
แต่คงต้องรอใบจองหลุดมาาา ประเด็นก็คือเค้าจะให้ฟรีๆหรือเปล่า
ขอบคุณมากครับ..คงจบที่ตัวท็อป..คงต้องวิ่งหาใบจองเเน่เลยครับ
ตอบแทนเจ้าของกระทู้ไปก่อนนะครับ รุ่นเดียวกันของผมปลายปี 13 แก็ส 2 บาท +/- นิดหน่อย 20-30 สตางค์
น้ำมันโซฮอล์ 95 ราคาปลายเดือน มิย.58 (ผมจำราคาไม่ได้) 3.50 บาท อัตราสิ้นเปลืองขับธรรมดา 90-120
น้ำมัน 8.5 กม./ลิตร แก็ส 7 กม./ลิตร
ตามนี้เลยครับของผมเท้าหนักหน่อยก็ประมาน2.5บ/กม ได้ครับ

ขอบคุณมากครับคุณหมู คงต้องหาใบจองเป็นเเน่ครับ..ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำครับ
จขกท.ครับ ไม่ทราบว่าคันใหม่จะใช่นานไหมครับ 

ปล.เผื่อใช้ไม่นานจะได้ลงชื่อจองครับ (ล้อเล่นนะตครับอย่าคิดมาก) อิอิ
ปกติผมใช้รถประมาน4-5ปีครับหรือประมานทุกๆ1เจนครับ..เอฟเวอร์เรดคราวนี้น่าจะใช้จนเกือบๆเปลี่ยนเจนครับ(ถ้าพอมีเงินเหลือนิดๆหน่อยๆก็ขอเปลี่ยนให้เป็นรางวัลชีวิตครับ ::) ::)) คราวหน้าผมขออินบอคไปถามก่อนเลยนะครับ :P :P
เสียดายครับ รถใช้ดีมากคันนึงเลยสำหรับPJS ขับเองจัดNew Everest Titanium + เลยครับ แจ่มมากมายแน่นอนครับ ขอให้ได้รถไวๆนะครับ
ขอบคุณมากสำหรับคำเเนะนำครับ คุณ V221 ด้วยนะครับ..ขอให้ได้รถไวๆเช่นกันครับ
Pajero V6 3.0 รุ่น​หา​ยาก​เลย​นะ​ครับ ผมก็อยากได้มาเป็นรถสำหรับขับยามว่างสักคัน เสียที่ว่าที่เห็นขายมือสองกันติด​แก๊สกัน​มา​หมด​แล้ว

ส่วน จ​ขกท จะ​เอา Everest ถ้าไม้รีบใช้รถเอา​ตัวท็อป 3.2 Titanium+ ไป​เลย​ครับ หนึ่งเดียวของ ppv ใน​ไทย ที่​มี Sunroof แต่ถ้ารีบใช้รถ เอาตัวรองท็อปพอครับ
ใช่ครับ..คนส่วนใหญ่ที่ซื้อรุ่นนี้กันติดเเก๊สกันหมดเลยครับ..ถ้าใครใช้น้ำมันผมว่าเศรษฐีน้ำมันเลยครับ..ลองหาดูได้นะครับ..ติดเเก๊สเเต่ผมว่าเครื่องตัวนี้ค่อนข้างทนพอสมควรเลยครับ..ส่วนเรื่องเอฟเวอร์เรดขอบคุณสำหรับคำเเนะนำมากครับผมไม่รีบใช้รถครับ..เเต่ค่อนข้างอยากได้มาขับเเล้วครับ ::) ::)
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ WASADM

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 03:15:24 »
คันเก่าผมเครื่อง 2.5 140 ม้า 2 WD ใช้ไปได้ประมาน 2 ปีกกว่าๆ 6 หมื่นกว่าโล

ซื้อมาประมาณ 1.1 M

ตอนขายหนะหรอ เหอะ!! 510,000 บาทถ้วน!!

เจ็บช้ำ  :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ CK5

• Full Member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 07:56:07 »
ผมก็เพิ่งขาย Yaris 1.2G ไปครับ น้ำตาจะตกเหมือนกัน ราคารถ 599,000 กับชุดแต่ง 12,000 เพิ่งใช้ได้ปีเดียว วิ่งได้หมื่นโล ขายได้ 380,000 บาท เห็นตามเต้นท์ กับเวบที่ขายรถบ้านตั้งไว้แถว 450,000 ก็ตั้งไว้บ้าง......แต่ผลคือ เงียบกริบ.....มีคนโทรก็ต่อ 39 บ้าง 40 บ้าง....สุดท้ายเลยเอาไปเทิร์นได้ 38 ไม่ต้องหาเงินไปปิดไฟแนนซ์ด้วย ตอนแรกคิดว่าโตต้าจะไม่ตกขนาดนี้ นี่ปีเดียวหายเกือบครึ่ง

ออฟไลน์ DriveOnly

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 08:39:12 »
ผมก็เพิ่งขาย Yaris 1.2G ไปครับ น้ำตาจะตกเหมือนกัน ราคารถ 599,000 กับชุดแต่ง 12,000 เพิ่งใช้ได้ปีเดียว วิ่งได้หมื่นโล ขายได้ 380,000 บาท เห็นตามเต้นท์ กับเวบที่ขายรถบ้านตั้งไว้แถว 450,000 ก็ตั้งไว้บ้าง......แต่ผลคือ เงียบกริบ.....มีคนโทรก็ต่อ 39 บ้าง 40 บ้าง....สุดท้ายเลยเอาไปเทิร์นได้ 38 ไม่ต้องหาเงินไปปิดไฟแนนซ์ด้วย ตอนแรกคิดว่าโตต้าจะไม่ตกขนาดนี้ นี่ปีเดียวหายเกือบครึ่ง

ด้วยสถาณการณ์แบบนี้ ผมว่าตกหนักทุกยี่ห้อ เพราะเดี๋ยวนี้ออกรถใหม่ส่วนลดเหยียบแสนเลย เมื่อนำไปรวมกับจัด finance แล้วเผลอๆ รถมือ 2 ราคาพอๆ กับมือ 1 เลย เพราะกอกรถมือ 2 แพงมั๊ก