ผู้เขียน หัวข้อ: ++TheClip-Hilux Revo 2.8G 4x4 6AT-ดีขึ้นหลายด้าน..แต่ไม่ถึงขั้นปฏิวัติ++  (อ่าน 38091 ครั้ง)

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
set มาแบบเอาใจการขายจริงๆครับ ไม่ดีมากแต่ไม่มีไรแย่

ออฟไลน์ Tan Int

แต่แถวบ้านผมเห็น Revo เรื่อยๆแล้ว แทบทุกตัวถังแทบทุกรุ่นย่อยละมั้ง แต่ยังไม่เคยเห็นสีแดง
เห็นด้วยที่แรงบิดระดับนั้นแต่อัตราเร่งไม่ปรู๊ดปร๊าดแต่ผมว่าแรงดึงมันมีพอสมควร เหมือนจะกั๊กอะไรไว้ก็ไม่ทราบแต่ผมรู้สึกอย่างนั้น
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ sitpaku

• Jr. Member
  • **
ขอถามเพิ่มข้อนึง การเก็บเสียง Revo และ Triton ตัวไหนดีกว่า เพราะส่วนตัวที่ไปลองขับดู ไม่ได้สังเกตจุดนี้เท่าใดนัก(ไม่ค่อยมีเวลาไปขับ ถามตรงนี้เลยล่ะกัน) ขอบคุณล่วงหน้าครับ
รอฟังด้วยคนครับ

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
คลิปดีมีคุณภาพอีกเช่นเคย

ขอบคุณครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ SM.

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ขอบคุณสำหรับคลิปครับ ถือว่าเจ้านี่มีพัฒนาการ แต่ไม่ถึงขึ้นวิวัฒนาการจริงๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ play_beam

• Newbie
  • *
ไวเลสชาจ แค่วางโทรศัพบนแท่น ละกดปุ่มด้านบนให้สวิทเป็นสีเขียว ก็ชาจได้เลยครับ แต่รถต้องวิ่งนิ่งๆครับ ถ้าโทรศัพท์เคลื่อนไปมาก็จะชาจๆ หยุดๆ

ออฟไลน์ bojung

• Sr. Member
ขอบคุณครับสำหรับคลิปที่น่าสนใจมาก

ยิ่งนับวันรถกระบะก็ยิ่งเข้าใกล้รถเก๋งไปทุกทีครับ
ผมว่าที่ท้ายกระโดดอาจจะเซตช่วงล่างด้านหลังให้บรรทุกหนักๆ ได้ดี ส่วนที่โย้เย้ไปมา อาจจะเพราะช่วงล่างด้านหน้ามันนิ่มไปนิดหรือเปล่า ผมเองว่าจะไปลองขับยังไม่ได้ไปลองสักทีเลยครับ แต่เห็นเพื่อนที่ไปลองนั่งดู บอกว่านั่งสบายกว่าวีโก้เยอะเลยครับ ลูกเล่นเพียบ แต่ที่ผมชอบก็คงเป็นความประหยัด ดูเครื่องเล็กลง แต่ม้ามันเพิ่มไปเยอะเลย ระบบความปลอดภัยนี่ผมให้ผ่านเลย จัดมาเยอะมาก ราคายังคงแรงเหมือนเดิม ตามออฟชั่นที่ใส่ให้มา ต้องรอดูว่ากระแสรถกระบะจะมาแนวไหน รีโวจะครองตลาดแทนที่วีโก้ได้หรือเปล่า