ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม "อนาคต มิตซู ไทรทัน" ต่อจากนี้ไป  (อ่าน 6497 ครั้ง)

ออฟไลน์ EN1506

• Jr. Member
  • **

ช่วงนี้ผมมีความสนใจ ที่อาจจะต้องใช้รถกระบะ โดยได้ไปทดลองขับมาทั้งหมดแล้วทุกยี่ห้อ ติดใจอยู่ 2 รุ่น คือ
1. Ford ranger 2.2 WT mt(2WD) ให้มาครบมากๆ สำหรับเกียร์ธรรมดา ระบบช่วยเหลือจัดเต็ม, diff lock ไฟฟ้า แต่ปัจจุบันใช้ Ford focus MK3 ยังคงรู้สึกถึงความไม่มั่นใจ After service เท่าไหร่ ประมาณว่าชอบเสี่ยง ต้องลุ้น แต่ตัวรถเองนั้นผมชอบมากๆ

2. Mitsubishi triton plus 2.4 mivec 6 mt ชอบความสะบายในการขับขี่ เครื่องยนต์ใช้ได้ เกียร์ธรรมดา 6 mt สนุกมาก
แต่
หน้าตา ด้านหน้ารถ ไม่ไหวจริงๆครับ

เลยอยากสอบถาม คุณจิมมี่, คุณหมู, เพื่อนสมาชิก ที่พอจะทราบข่าวการปรับปรุงไทรทัน ในอนาคตอันใกล้นี้มีอย่างไรบ้าง เช่นที่ผมมโนไว้ เมื่อเห็น new PJS คือ
1. กระจังหน้า
2. เกียร์ 8 speed
3. แผงเรือนไมล์
4. ระบบช่วยเหลือ สำหรับรุ่น ขับ2
หรือ อื่นๆ.... จะได้นำมาตัดสินใจว่าควรรอไทรทัน ปรับปรุง หรือ จิ้มไปที่ Ranger เลย

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ xman2029

• Hero Member
Re: สอบถาม "อนาคต มิตซู ไทรทัน" ต่อจากนี้ไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 10:40:42 »
 ระบบช่วยเหลือ สำหรับรุ่น ขับ2 ของ ไทรทันไม่น่าจะมีครับ คงกั๊กไว้ในตัว ท็อปขับ 4x4 เท่านั้น

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Re: สอบถาม "อนาคต มิตซู ไทรทัน" ต่อจากนี้ไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 11:31:05 »
ส่วนตัวกำลังเล็งๆไทรตันรุ่นเดียวกับคุณอยู่เหมือนกัน เพราะราคาตั้งต้นมัน 881,000 ที่บางศูนย์ลด 3 หมื่น ดอกปกติ รถ 8 แสนกลางๆแต่ได้แบบที่ไทรตันให้ ผมว่ามันน่าสนใจมากๆ ภาพลักษณ์ภายนอกไปๆมาๆมันก็ไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหร่นะ ด้านข้างโฉบเฉี่ยวมากครับ

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 11:35:21 »
ผมว่าน่าจะมีบางคน เอาไปแปลงหน้าเป็นปาเจโร่แน่ๆ  ;)

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 13:02:57 »

กะบะเน้นใช้สอยครับ
อย่าไดใส่ใจ รูปร่างมันเลย
เอาที่ชอบเลยครับ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 13:31:39 »
ฟอร์ด เรนเจอร์ ถ้าชอบก็ซื้อได้เลยครับ
พี่ชายผมใช้มา 3 ปี 1.5 แสนโลแล้วเครื่องกับเกียร์ยังปกติดี
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 13:51:03 »

ช่วงนี้ผมมีความสนใจ ที่อาจจะต้องใช้รถกระบะ โดยได้ไปทดลองขับมาทั้งหมดแล้วทุกยี่ห้อ ติดใจอยู่ 2 รุ่น คือ
1. Ford ranger 2.2 WT mt(2WD) ให้มาครบมากๆ สำหรับเกียร์ธรรมดา ระบบช่วยเหลือจัดเต็ม, diff lock ไฟฟ้า แต่ปัจจุบันใช้ Ford focus MK3 ยังคงรู้สึกถึงความไม่มั่นใจ After service เท่าไหร่ ประมาณว่าชอบเสี่ยง ต้องลุ้น แต่ตัวรถเองนั้นผมชอบมากๆ

2. Mitsubishi triton plus 2.4 mivec 6 mt ชอบความสะบายในการขับขี่ เครื่องยนต์ใช้ได้ เกียร์ธรรมดา 6 mt สนุกมาก
แต่
หน้าตา ด้านหน้ารถ ไม่ไหวจริงๆครับ

เลยอยากสอบถาม คุณจิมมี่, คุณหมู, เพื่อนสมาชิก ที่พอจะทราบข่าวการปรับปรุงไทรทัน ในอนาคตอันใกล้นี้มีอย่างไรบ้าง เช่นที่ผมมโนไว้ เมื่อเห็น new PJS คือ
1. กระจังหน้า
2. เกียร์ 8 speed
3. แผงเรือนไมล์
4. ระบบช่วยเหลือ สำหรับรุ่น ขับ2
หรือ อื่นๆ.... จะได้นำมาตัดสินใจว่าควรรอไทรทัน ปรับปรุง หรือ จิ้มไปที่ Ranger เลย

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ผมคิดเหมือนกับคุณเลย ford กลัว service ไปมิตซูฯก็นะ รับหน้ามันไม่ได้จริงๆ แต่ชอบช่วงล่างตั้งแต่ลองไทรทั่นตัวเก่าแล้ว แล้วก็เลยรอดูรีโว่ .... คุณสมบัติผมรับได้หมดเพราะมาแบบกลางๆทุกด้านยกเว้นราคามันจะโด่งไปไหน ทุกวันนี้เศษฐกิจแบบนี้ เลยยังคิดไม่ตกซักทีว่าจะเอาอะไร กำเงินไว้ก่อนดีกว่า อิอิ

ออนไลน์ Auto

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 14:04:47 »
ตอบได้ว่าเกียร์  8 speed  ของไทรทันไม่มีครับและไม่น่าจะมีในครั้งหน้า     ส่วนกระจังหน้าต้องรอไมเนอร์เชนจ์อีกราว 2 ปี

ส่วนฟอร์ดถ้าเป็นกระบะไม่น่าห่วงเท่ารถเก๋ง สำหรับเรื่องการเซอร์วิสและ Defect จะน่ากลัวน้อยกว่ารถเก๋ง     แต่ว่าเท่าที่ดูในคลับ เครื่อง 2.2 ทำไมมีโอกาสเจอปัญหาเยอะกว่าทั้งที่เครื่องไปแชร์กับ Evoque    แต่เครื่อง 3.2 จะเจอปัญหาน้อยกว่าเช่นพัดลมหน้าทำให้เร่งขึ้นเขาไม่ได้ ในรุ่นก่อน

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 14:50:19 »
ศัลยกรรมทั้งใบหน้า งบเท่าไหร่

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 15:17:41 »
กระจังหน้าคิดว่าทำได้ ไม่ก็แปลงทั้งยวงเลยเหมือนพวกวีโก้แปลงหน้าจูน
เรื่อนไมลผมว่าไม่น่ามีปัญหาถ้าบล็อคเดียวกัน

ส่วนเกียร์8กับรถบบช่วยเหลือในรุ่นขับ2 เห็นทีจะยากหน่อยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 19:32:18 »
ผมว่า triton สวยนะ
ไปๆมาๆถ้าไม่นับ Ranger
มันสวยสุดในตลาดเลยล่ะ
เห็นแล้วยังชอบเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 19:38:28 »
กระบะค่ายไหนก็ไม่น่ากลัวนะสำหรับผม
ขนาดเชพที่คนกลัวๆกัน กระบะก็เห็นปกติ
เทคโนโลยีกระบะผมว่าไม่ทิ้งกันเท่าไหร่
ที่เหลือก็แล้วแต่ใจชอบ จัดไปเลย  ::)
อยากได้หน้าเชพเวอร์ชั่นเมกา เครื่องยนต์ไทย  ;D น่าฟินมาก

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 21:16:41 »
กระจังหน้าเปลี่ยนได้นะครับ ผมเห็นมีหลายแบบออกมาแล้วนะครับ ลองหาดูได้ครับ