ผู้เขียน หัวข้อ: prius ราคาร่วงมาก ขายซื้อใหม่หรือใช้งานต่อไปดีครับ  (อ่าน 13803 ครั้ง)

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
ไหนว่า โตต้า ขายต่อราคาดี ...

นี่มันแย่กว่า มาสด้า3 ปีเดียวกันอีกนะ ....

ถ้าจะเทียบกันจริงๆ คงต้องเอา ไฮบริดโตต้า เทียบกับ ไฮบริดมาสด้า ครับ

แต่บ้านเรา มาสด้าไม่มีรถไฮบริด เลยอาจจะเทียบกันยากหน่อย  :) :) :)

ออฟไลน์ mckyparty

พรีอุสนี่เป็นรถแท็กซี่เมืองนอกวิ่งกันล้านโลสบายๆนะครับ อย่าไปกลัว แค่คุณพึ่งผ่านช่วงกราฟดิ่งมาต่อไปนี้กราฟจะเริ่มคงตัวไม่ตกไปกว่านี้แล้วครับ
อย่าลืมว่ามีพรีอุสรุ่นก่อน (ส่วนมากเป็นจดประกอบ) ค้ำราคาอยู่ และในตลาดมันก็มีมีวีออส อัลติส แคมรี่ ในช่วงราคาพอๆกัน แต่ละตัวมันก็แบ่งเกรดรถชัดเจน ซึ่งไม่มีทางเลยที่พรีอุสจะร่วงไปมากกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ Napat14

หัวอกเดี่ยวกันครับ รถราคา 1.3 ล้านเหลือแค่ 4แสน รถผมวิ่งไป 170,000 กิโล แล้ว ทำอะไรไปบ้าง ก็มี ยอยแร็ค(ราคา 6000 บาท)
แร็คพาเวอร์( สองหมื่นกว่าบาท) แบตเตอรี่เล็ก(พันห้าร้อยบาท) แบตไฮรบริดเปลี่ยนตอน 3ปี6เดือน(ราคาแสนบาท) โปรเก็นครอบตัวดันโซ่ซืมน้ำมันเครื่องหาย(ค่าโปรเก็บ98บาทเปลี่ยนที่ศูนย์) ลูกหมากกันโครงข้างละ 2500เสียสองข้าง5000บาทแพงมากต้องหาของเทียบใส่เหลือ500บาท  รถรู้นนี้ ดีมากครับ ขายดีเป็นอันดับหนึ่งในห้าของญี่ปุ่น แต่ขายเกือบเป็นที่โห่ล ในไทย เลยไม่มีรุ้นต่อแต่ตัวรุ้นต่อก็ หน้าตาตัวใหม่คล้าย เทพพระเจ้า mirie สิงมาได้เลย แนะนำใช้ยาวครับครบสิบปี ขี่ตกทะเลไปเลยครับ ซื้อใหม่ 07/08/15น้ำมันแก็ช91 26.98 บาท/ลิตร รถผมวิ่งในเมือง 16-18 กิโลลิตร ก็ตกประมาณ 1.60-1.80บาท ต่อกิโล/บาท แต่ถ้าต่างจังหวักทำได้ 21กิโลลิตร(แบบเหยียบนะครับ 140ได้) ตก1.40บาทต่อกิโล/บาท ประหยัด น้องๆดีเซลเลยนะครับ ลองคิดดีๆ ใช้เยอะๆ ดีที่สุดครับ วิ่งเยอะๆ

ส่วนตัวผมว่างแผนไว้ว่าจะใช้จนตัวถังผุเลยที่เดี่ยว หรือไม่ก็ ใช้ครบ10ปี จะเปลี่ยนแบตเตอรี่ในราคา แสนบาทหรือเปล่า เพราตอนที่ซื่อม toyota บอกว่า แบตเตอรี่จะมีราคาถูกลง แต่ไม่เห็นมันจะถูกลงเลย หรือว่าtoyota จะเอาแบตไฮรนริดแบบลิเทียมให้เลือกเปลี่ยนแบบเสียเงินก็ไม่น่าจะเป้นได้เพราะ แบตลิเทียม แพงกว่า แบตเมเทอร์ไฮรดาย ประมาณ สามเท่า ก็น่าจะ สามแสนบาท ก็ หนาวๆ อยู่ ผมว่าครบสิบปี pruis คงราคาหลักหมื่นบาทและเนี้ย
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ win737

• Newbie
  • *
ผมใช้ตัว MC 2012 top option สงสัยคงต้องใช้ยาวๆเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Gopz

ทำใจครับ ผม ขับตัวก่อน MC ชนมาซ่อมแล้วขาย ได้แค่ 6 แสนกว่าบาทเอง แต่ก็ออก Prius MC มาอีกคันเพราะ ชอบประหยัดดี  :D

Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB