ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างพักกลางกับไซเรนเซอร์อะไรช่วยให้เงียบได้มากกว่ากันครับ  (อ่าน 2474 ครั้ง)

ออฟไลน์ ipro

• Newbie
  • *
ระหว่างพักกลางกับไซเรนเซอร์อะไรช่วยให้เงียบได้มากกว่ากันครับ

ปัจจุบันเดินท่อสเตนเลส 3" ทั้งเส้นตั้งแต่หลังเทอร์โบ มีพักท้ายใบเดียวไส้ตรง 3"

ถ้าเพิ่มพักกลางไส้ตรง 3" หรือใส่ไซเรนเซอร์ อย่างไหนช่วยให้เงียบได้มากกว่ากัน

ของคุณครับ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
เพิ่มกลางใบใหญ่ๆ จะช่วยให้เสียงไม่แผดสนั่นครับ
แต่ช่วยเรื่องเงียบไม่ได้ เพราะเป็นไส้ตรง ยังไงๆก็ดังครับ แต่เพิ่มพักกลางจะดังแบบไม่ปวดหู