ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ตัวล็อกล้อดีไหมครับ  (อ่าน 2051 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
ใช้ตัวล็อกล้อดีไหมครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 14:16:31 »
พอดีมีงบไม่มากอะครับ จะใช้ไปพลางๆเพราะยังเป็นป้ายแดงอยู่เลย กลัวมากๆ ใช้ยี่ห้ออะไรดีครับ ที่ราคาไม่แพงแล้วก็ปลอดภัยด้วย ผมจอดในห้างและที่หอพักบ่อย กลัวๆเหมือนกัน

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: ใช้ตัวล็อกล้อดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 14:29:05 »
แนะนำ happy lock มีตัวครอบกันตัด ใส่ลูกกุญแจได้หลายตัว
ส่วนราคาไปหาดูเองนะครับ

ออฟไลน์ Mos

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 16:26:29 »
แนะนำ happy lock มีตัวครอบกันตัด ใส่ลูกกุญแจได้หลายตัว
ส่วนราคาไปหาดูเองนะครับ

เสริมครับ ผมก็ใช้ยี่ห้อนี้อยูครับ แต่ต้องระวังหน่อยตอนเอาตัวล๊อคล้อใส่ที่ลัอรถเพราะเหล็กตัวล็อคจะขูดสีล้อรถเป็นรอยและสีถลอกได้นะครับ แต่ถามเรื่องป้องกันรถดีไหม ความเห็นส่วนตัวครับว่าป้องกันได้ดีทีเดียวเพราะขโมยน่าจะไม่อยากมาโจรกรรมรถที่ติดอุปกรณ์ป้องกันนอกตัวรถ เดี๋ยวลงมือแล้วเป็นจุดสนใจกับคนรอบข้างครับผม

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 09:41:10 »
งบเท่าไรครับ ของผม 2000 พร้อมดอก 60mm.
แต่มันต้องเชื่อมติดตัวรถนะครับ ใช้มาหลายคันแล้ว
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้