ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ เกี่ยวกับ C Coupe และ E Coupe ครับ  (อ่าน 4221 ครั้ง)

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
รบกวนพี่ๆ เกี่ยวกับ C Coupe และ E Coupe ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 10:39:09 »
สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน

เนื่องจากว่าช่วงปลายปีนี้หรือกลางปีหน้า ผมจะซื้อรถใหม่ครับ ทีนี้ผมได้ไปดู E coupe ตัวปัจจุบันเอาไว้

และได้ลองขับแล้ว ก็ชอบในระดับหนึ่ง แต่ด้วยราคา 3.89 ล้านกับรถอายุขนาดนี้ ผมเลยคิดว่าจะลดงบลงมาเหลือแค่ C coupe แต่ทีนี้ทางศูนย์ไม่ได้นำรถมาโชว์หรือให้ลองขับแล้วครับ

ทีนี้ ณ เวลานี้ผมใช้ C class w 204 อยู่ และรู้สึกว่ามันคับแคบ และผมได้ทำการศึกษามิติของตัวรถทั้ง 2 รุ่นข้างต้นจากรีวิวของพี่จิมมี่ เลยเห็นว่าขนาดตัวรถเนี่ยแทบจะเท่ากันเลย รวมถึงฐานล้อก็ยาว 2,760 มม. เท่ากันอีก ส่วนเบาะนั่งก็ยกมาจาก C coupe ตัว platform ก็อิงมาจาก c coupe

ปัญหาที่ผมสงสัยคือ ทำไม e coupe ตอนเข้าไปนั่ง หรือดูจากข้างนอก และตอนขับมันดูใหญ่ยาว นั่งสบายมากครับ เทียบกับ c saloon ที่ใช้อยู่ มันอึดอัดมาก

เลยอยากจะเรียนถามพี่ๆ ว่าทั้ง 2 รุ่นนี้เวลาใช้งานจริง ถึงแม้มิติรถจะเท่ากัน แต่ภายใน c coupe เล็กกว่าหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: รบกวนพี่ๆ เกี่ยวกับ C Coupe และ E Coupe ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 10:49:03 »
c เล็กกว่าเล็กน้อยครับ
การขับ C-Coupe ขับดีกว่า E-Coupe นะครับ

ถ้าให้ดี รอ C-Coupe ใหม่ ครับ ใกล้แล้ว
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: รบกวนพี่ๆ เกี่ยวกับ C Coupe และ E Coupe ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 12:11:54 »
รอCตัวใหม่เลยครับ มีรูปหลุดตอนพรางมาให้เห็นแล้ว
ทั้งคูเป้และคาบิ

ออฟไลน์ dt9

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 14:22:17 »
จริงๆแล้ว E Coupe ตัวปัจจุบัน ก็ใช้พื้นฐานเดียวกับ C Class W204 ครับ
แต่รุ่นใหม่จะใช้พื้นฐานของ E Class W213 ใหม่
ส่วน C Coupe ใหม่ก็ใช้พื้นฐานของ W205 ตามปกติครับ

ออฟไลน์ Tedjung84

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 16:16:07 »
รอไปออก C coupe ตัวใหม่ดีกว่าครับเชื่อว่าดีกว่าเดิมเย่อะครับ ;)

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 19:31:50 »
E coupeนี่ใหญ่เหรอครับ  กว่าจะเข้ากว่าจะออกแต่ละครั้งนี่ผมลำบากมาก เข้าเกียร์หมุนพวงมาลัยทีนี่ข้อศอกชนแผงประตูติดขัดมากครับ  โดยเฉพาะคาบรินี่ขับแล้วอึดอัดอย่างแรง  ขับของชาวบ้านนะครับส่วนc coupeไม่เคยขับครับ

ออฟไลน์ zhalvia

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 20:51:32 »
C Coupe ใหม่สวยกว่าเดิมเยอะเลยนะครับ อาจจะออกมาถึงไทยราวปลายปีหน้า

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 07:32:38 »
รอ all new c-class coupe ครับ

ออฟไลน์ Serbiko

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 23:58:23 »
C coupe ใหม่คงแพงกว่าตัวเก่ามากอยู่ครับถ้าชอบจัดccoupe ไปเลย
What's next...?