ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อนสมาชิกHLM ครับเกี่ยวกับ water film  (อ่าน 5245 ครั้ง)

ออฟไลน์ moomoo3

• Jr. Member
  • **
รบกวนสอบถามเพื่อนสมาชิกครับ(ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ) เคฟล่าที่เขาเรียกว่า water film หรือ ฟิล์มลอยน้ำ ไม่รู้ว่าผมเรียกถูกหรือป่าวครับ มันมีข้อดีข้อเสียอะไรบ้างครับในแง่ของความทนทานสวยหรือราคาอะไรประมาณนี้น่ะครับ มันดีกว่าสติ๊กเกอร์เคฟล่าหรือป่าวครับ พอดีสนใจที่กำลังจะทำอยู่ครับแต่กลัวทำไปแล้วต้องมานั่งลอกออกทีหลัง แต่เห็นทางร้านบอกว่าอยู่ได้เป็น10ปีมันจริงหรือโฆษณาชวนเชื่อครับ   ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
Re: สอบถามเพื่อนสมาชิกHLM ครับเกี่ยวกับ water film
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 10:21:09 »
มันสามารถเข้าได้ทุกซอกทุกมุมครับ โค้งเว้าแค่ไหนก็เข้าได้
มันเหมือนเป็นการทำสีเพราะต้องเคลือบด้วยเคลียร์โค้ท

ออฟไลน์ beebird

Re: สอบถามเพื่อนสมาชิกHLM ครับเกี่ยวกับ water film
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 10:30:36 »
มันทำไม่ยากเท่าหุ้มผ้าเคฟล่าแท้ครับ แบบนี้จะให้งานที่เนียนกว่า แต่มิติกะความสวยสู้ไม่ได้นะครับ งานแท้จะดูลึก และฟิล์มน้ำราคาถูกกว่าพอสมควรเลยครับ  ผมทำตรงหูกระจกมองข้างมา 4-5 เดือน ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ เคลือบบ่อยๆเหมือนเคลือบสีรถช่วยด้วยน่ะครับก็เงางามดี

ออฟไลน์ veturilo

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 20:43:55 »
เป็นวิธีการทำลายไม้ ลายเคฟล่า ฯลฯ สำหรับชิ้นส่วนพลาสติกภายในห้องโดยสารโดยทั่วไปครับ
ทำดีๆแบบผู้ผลิตรถยนต์เค้าทำๆกันมันก็อยู่เป็นสิบปีแหละ แต่ร้านข้างนอกอันนี้เราก็ไม่รู้ว่าดีไม่ดีนะครับ
แต่สำหรับชิ้นส่วนภายนอกไม่มั่นใจว่าจะทนมั้ย ปกติผู้ผลิตรถยนต์เค้าไม่ใช้วิธีนี้กันสำหรับชิ้นส่วนภายนอกนะครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 20:48:03 »
ได้ข่าวว่าทนเลยนะครับ มีทั้งเป็นลายเคฟล่า ลายไม้ สีอลูมิเนียม และอีกมากมาย