ผู้เขียน หัวข้อ: สำรวจความเห็นคับ march 1.2 ecvt ตัวปัจจุบันน่าซื้อปะคับ  (อ่าน 4034 ครั้ง)

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
ราคาปัจจุบัน 485000 คับ

ออฟไลน์ wa330

น่าคับได้ส่วนลดเยอะดี

ออฟไลน์ WiNNz

• Full Member
น่าคับได้ส่วนลดเยอะดี

march ส่วนลดตอนนี้ประมาณเท่าไหร่หรอครับ ผมยังหาพวกส่วนลดไม่ค่อยเจอเลยครับ เจอแต่mirage นี่เห็นเต็มเลยส่วนลด 5-60000 กำลังสนใจmarch เหมือนกันแต่ยังส่วนลดไม่ค่อยได้  :'(

ออฟไลน์ wa330

ตัวท๊อบได้ส่วนลดแสนคับประมาณนี้แทบทุกที่ตัวต่ำก็น้อยลง
เฉลยรุ่นย่อยแล้วลดเยอะกว่ามิราจ

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
ผมไม่รังเกียจนะครับ มือสองก็ได้ครับถูกเข้าไปใหญ่เลย :-* :-* :-* :-*

แล้วตัว ลิมิเต็ดนี่ยังสั่งได้หรือมีรถให้สั่งเปล่าครับ หรือหมดโคว์ต้าแล้ว

ตัวท๊อบได้ส่วนลดแสนคับประมาณนี้แทบทุกที่ตัวต่ำก็น้อยลง
เฉลยรุ่นย่อยแล้วลดเยอะกว่ามิราจ
  ??? มีศุนย์ไหนคับ

ออฟไลน์ Dubee

มาร์ชนี่พูดตรงๆ ตั้งแต่ตัดระบบสตราท-สต๊อป ตอนติดไฟแดงไปนี่ ความน่าใช้ลดลงเยอะเลยครับ อาจด้วยโฉมไม่สดใหม่ด้วย ถ้าจะไมเนอร์เชนจ์ไปแล้วก็เถอะครับ ปรับยังไงก็ยังไม่โดนอยู่ดี เทคโนโลยีก็พื้นๆบ้านๆไม่มีอะไรใหม่หวือหวาครับ คือถ้าที่ผมพูดมาคุณจะบอกว่าไม่จำเป็นสำหรับคุณ มาร์ชนี่เป็นรถพื้นฐานที่น่าใช้คันนึงครับ ไม่ค่อยมีปัญหาจุกจิบแบบสวิฟท์ที่ผมใช้อยู่ ส่วนตัวผมก็ซื้อมาร์ชให้คุณพ่อใช้คันนึงเหมือนกันครับ

เอาส่วนตัวผมนะถ้าเอามาขับเองตอนนี้ ผมจะเพิ่มงบนิดนึง ไปเลือกมาสด้า2 ครับ สดใหม่กว่า เทคโนโลยีใหม่กว่า จ่ายแพงกว่านิดนึง (1.3G รุ่นล่างๆนะ ผมว่าได้ของมาเยอะพอสมน้ำสมเนื้อครับ)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าไม่ลดกระหน่ำ ผ่อนมีดอกเบี้ย ผมว่าไม่น่าเล่นอ่ะ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
March นั้น พวงมาลัยจะเบาๆ ไฟฟ้าจ๋า ช่วงล่างนุ่มแต่โหวง วิ่ง 120 พอได้ แต่ไดนามิกของรถจะแปลกๆ
วิ่งไม่เกิน 80 ซัดโค้ง มิราจคมกว่า แต่ถ้าหลัง 100 ไป มาร์ชกลับพอไปได้ ในแง่มุมของคนซิ่ง ผมว่ารถมันยังไม่ครบ
แต่ในแง่มุมของคนใช้งาน มันก็ไม่มีปัญหาอะไรมาก คนรอบตัวผม ถ้าเป็นกลุ่มที่ไม่ได้ซิ่งรถ จะใช้ March กันเยอะ
เพราะช่วงล่างขับในเมืองนั่งสี่คนจะดีกว่า Swift เรื่องความนุ่ม จะนุ่มกว่า Yaris และที่สำคัญคือเป็นรถที่ออกมานานมาก
มันเคยมีปัญหาอะไรยังไงนั้น พวกคนที่ใช้กับพวกช่างรู้ทันกันหมดแล้ว คอยล์ชอบเดี้ยงเร็วใช่มั้ย อ่า คอยล์จีนมาละ
ราคาถูกกว่าเบิกศูนย์เป็นพัน ถึงพังเร็วกว่าบ้างก็ยังใช้คุ้ม คอยล์จีนพวกนี้ผมลองเอามาใส่ในรถเซ็ตโบมันยังรับได้เลยด้วย

รุ่นน้องที่ทำงานผม พวกผู้หญิงก็ซื้อใช้กันเยอะ เพราะพวกนี้ขับเรื่อยๆ ไม่เน้นโหด ถ้ามองจากแง่นี้ March ก็เหมาะสมดี

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ ไทบ้าน

Re: สำรวจความเห็นคับ march 1.2 ecvt ตัวปัจจุบันน่าซื้อปะคับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 15:17:53 »
ปัญหาของมาร์ชรุ่นก่อนไมเนอร์เชนจ์คือลูกปืนล้อ ไม่รู้ว่าเค้าแก้ได้รึยัง
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ WiNNz

• Full Member
Re: สำรวจความเห็นคับ march 1.2 ecvt ตัวปัจจุบันน่าซื้อปะคับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 16:39:17 »

ขอทราบศูนย์ด้วยครับ กำลังอยากได้เลยหาส่วนลดหนักๆไม่เจอสักที เห็นในคลับมีลดหลักแสนตัวVL แต่เป็นรถTest Drive มั้งครับถ้าผมจำมาไม่ผิด

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 22:00:41 »
ไม่เจอลดหนักๆเป็นแสนเหมือนกันครับ

เจอแต่ตัวเกียร์ธรรมดารุ่นล่างสุดลด 70,000

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 22:56:49 »
อาทิตย์ก่อนจะออกมาร์ชให้แม่ยาย ไว้ใช้ขับสั้นๆใน กทม เท่านั้น
ไปๆมาๆ ผมไปดู city ที่ดอก 0.69% แล้วเลยเถิดเป็น Jazz CVT ตัวล่างสุดละครับ
ได้ VSA และเครื่องใหญ่กว่าตัวถังเอนกประสงค์เพิ่มขึ้น

ลองหาศูนย์ที่ส่วนลดเยะอะแล้วเช็คเลขเครื่องด้วยนะครับว่าผลิตมานานยังครับ
คันเล็กน่ารัก อะไหล่เทียบเริ่มมาละครับ
: )

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2015, 20:36:23 »
มาร์ชนี่พูดตรงๆ ตั้งแต่ตัดระบบสตราท-สต๊อป ตอนติดไฟแดงไปนี่ ความน่าใช้ลดลงเยอะเลยครับ

ผมขอมองตรงข้ามนะ

ผมใช้มาร์ช 1.2VL รุ่นปรับอุปกรณ์ปี 2012 ตัดระบบ Start/Stop ออกไป (แต่ดันได้แบตใหญ่ อาจเพราะเป็นล็อตแรกของรุ่นปรับอุปกรณ์ ยังสั่งแบตเล็กไม่ทัน)

ถามว่าระบบนี้จำเป็นไหม สำหรับผมไม่จำเป็นครับ เพราะเงื่อนไขมันยุ่งยากเกินไป ไม่เหมือนกับอัลเมร่าที่มีสวิตช์เปิด - ปิดระบบการทำงาน

ถ้าอยากให้ระบบทำงาน ต้องปิด A/C เพื่อให้ระบบทำงาน ซึ่งยามรถติดคงไม่มีใครอยากเปิด - ปิด A/C เล่นแน่ๆ

อีกทั้งตัวรถเองก็ความประหยัดมากพอ ระบบ Start/Stop จึงไม่ค่อยมีความเป็นเท่าไร ตัดออกไปได้ก็ดีครับ

มอเตอร์ไซค์อีกคันของผมคือ Click125i Idling-Stop มีสวิตช์เปิด-ปิด ยังเห็นผลยามรถติดมากกว่านี้อีก

-------------------------------------

ถามว่าตัวปัจุบันน่าเล่นไหม

ถ้าเป็นคนขับรถธรรมดาๆ ไม่ซิ่งอะไรมากมายนัก เน้นขับไปเรื่อยๆ มาร์ชก็สามารถตอบโจทยตรงนี้ได้ดี

รวมถึงพี้นที่ภายในที่กว้าง และการใช้งานที่ค่อนข้างเป็นมิตรต่อผู้ใช้ (User Friendly) รวมถึงความคล่องตัว และ เรื่องการประหยัดน้ำมันด้วยครับ

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2015, 19:26:29 »
มาร์ชนี่พูดตรงๆ ตั้งแต่ตัดระบบสตราท-สต๊อป ตอนติดไฟแดงไปนี่ ความน่าใช้ลดลงเยอะเลยครับ

ผมขอมองตรงข้ามนะ

ผมใช้มาร์ช 1.2VL รุ่นปรับอุปกรณ์ปี 2012 ตัดระบบ Start/Stop ออกไป (แต่ดันได้แบตใหญ่ อาจเพราะเป็นล็อตแรกของรุ่นปรับอุปกรณ์ ยังสั่งแบตเล็กไม่ทัน)

ถามว่าระบบนี้จำเป็นไหม สำหรับผมไม่จำเป็นครับ เพราะเงื่อนไขมันยุ่งยากเกินไป ไม่เหมือนกับอัลเมร่าที่มีสวิตช์เปิด - ปิดระบบการทำงาน

ถ้าอยากให้ระบบทำงาน ต้องปิด A/C เพื่อให้ระบบทำงาน ซึ่งยามรถติดคงไม่มีใครอยากเปิด - ปิด A/C เล่นแน่ๆ

อีกทั้งตัวรถเองก็ความประหยัดมากพอ ระบบ Start/Stop จึงไม่ค่อยมีความเป็นเท่าไร ตัดออกไปได้ก็ดีครับ

มอเตอร์ไซค์อีกคันของผมคือ Click125i Idling-Stop มีสวิตช์เปิด-ปิด ยังเห็นผลยามรถติดมากกว่านี้อีก

-------------------------------------

ถามว่าตัวปัจุบันน่าเล่นไหม

ถ้าเป็นคนขับรถธรรมดาๆ ไม่ซิ่งอะไรมากมายนัก เน้นขับไปเรื่อยๆ มาร์ชก็สามารถตอบโจทยตรงนี้ได้ดี

รวมถึงพี้นที่ภายในที่กว้าง และการใช้งานที่ค่อนข้างเป็นมิตรต่อผู้ใช้ (User Friendly) รวมถึงความคล่องตัว และ เรื่องการประหยัดน้ำมันด้วยครับ

ก้มีทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วย ก็ว่ากันไปตามทรรศนะของแต่ละท่านครับ

รถพ่อผมก็ march 2012 เช่นกันครับ เพิ่งเช็ครถไปเมื่อวาน ได้แบตน์ใหญ่สำหรับรถที่มีระบบสตราท-สต็อปด้วยครับ ที่สำคัญโคตรอึดครับ เพราะนี่ก็ล่วงเลยมาแล้ว 3 ปี 3 เดือนแล้ว แบตน์ไม่มีท่าที่จะเสื่อมหรือไฟหมดเลยครับ เช็คน้ำกลั่นก็ยังเต็มอยู่ ว่าจะเปลี่ยน แต่คงเอาแอมป์เล็กลงอ่าครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2015, 19:28:25 »
ถ้าไม่อะไรมาก

ขอแค่ขับไปมา ในเมือง ยังน่าซื้อครับ