ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับท่่านที่ยังไม่ได้ไปลองนั่งคันจริงสำหรับ EV  (อ่าน 10644 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigrocket

• Full Member
https://www.youtube.com/watch?v=KH5JDWSNmu8&feature=youtu.be

เอามาฝากครับ เผื่อบางท่านที่ยังไม่ได้ไปลองนั่ง

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
เริ่มส่งมอบกันแล้วด้วยตอนนี้  http://www.everestclubthailand.com/index.php/topic,372.0.html  คงเริ่มมีตัวโชว์บ้างแล้ว

-*-*--*-*-
ส่วนผมเซลล์แจ้งมาแล้ว ไปจัดไฟแนนส์ละครับอาทิตย์หน้า เซลล์บอกรถจะมารัวๆหลังจากนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2015, 04:26:13 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kris-lack

ตัวนี้ตอนแรกภายในสวยมากๆๆ
แต่พอเอามาใส่ในเรนเจอร์แล้วทำให้ความสวยลดลงไปเยอะเลย  จริงๆน่าจะใส่เฉพาะใน EV ส่วนเรนเจอร์ก็ทำใหม่

ออฟไลน์ bon

• Jr. Member
  • **
ของผม...รอต่อไปครับ เซลล์แจ้งว่าเป็นตุลาคมกันยายนไม่ทัน รออย่างทรมานใจ

ออฟไลน์ iambon

อยากได้ไฟท้ายออกแบบอย่างนี้ครับ

ออฟไลน์ mozart

จัดหนักจัดเต็มครับ ผมชอบอุปกรณ์ที่เค้าให้มามากเลยครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ยังคงรอต่อไปครับ จนวันนี้ Everest ยังไม่ลงศูนย์ที่ผมจองไว้เลย  :'( :'( :'(

ตอนแรกที่น้องเขยผมจะออก Pajero Sport ก็เปลี่ยนใจมาเอา Everest 2.2 เหมือนกันได้รถเดือนนี้เลย
คงจะได้รถพร้อมๆกัน ผมจอง 3.2+ ตั้งแต่เดือนมีนาคม น้องเขยกำลังจะจอง 2.2 แต่จะได้รถพร้อมกัน  :-[ :-[ :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2015, 08:36:07 โดย Eddy3585 »
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ SM.

เป็นรถ PPV ที่น่าใช้ที่สุดในตอนนี้นะครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
เห็นใน Line Group EVEREST เขาบ่นกันว่าโดนพวก VIP แซงคิวกันบานเลย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ 2k

เห็นใน Line Group EVEREST เขาบ่นกันว่าโดนพวก VIP แซงคิวกันบานเลย

ทุกยุคทุกสมัยมักจะมีเรื่องแบบนี้คู่สังคมไทยเสมอๆ ผมเจอมาตั้งแต่สมัยมาสด้า3รุ่นแรกขายใหม่ๆ น่าเบื่อค่านิยมคนไทยที่จะให้สิทธิพืเศษกับคนรู้กันก่อนทั้งที่มันจะหลายถึงการริดรอนสิทธิคนอื่นก็จะทำ  >:( ขนาดรถธรรมดาทั่วๆไปยังทำ ต่อไปรถผลิตจำกัดหรือรุ่นพิเศษรับจองจำนวนจำกัดคงมีแต่คนรู้จักกับคนมียศได้ไปเท่านั้น  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Minidog

อิจฉาคนที่ได้รถก่อนจริงๆครับ
อยากให้fordมาจัดคิวเองเลยครับตอนนี้vipเพียบ
เพราะเวลาจองรายชื่อน่าจะเข้าศูนford. เพราะเคยโดนโทรมาสอบถามลายล่ะเอียดจากfordช่วงที่จองใหม่ๆ

ออฟไลน์ mozart

ทุกยุคทุกสมัยมักจะมีเรื่องแบบนี้คู่สังคมไทยเสมอๆ ผมเจอมาตั้งแต่สมัยมาสด้า3รุ่นแรกขายใหม่ๆ น่าเบื่อค่านิยมคนไทยที่จะให้สิทธิพืเศษกับคนรู้กันก่อนทั้งที่มันจะหลายถึงการริดรอนสิทธิคนอื่นก็จะทำ  >:( ขนาดรถธรรมดาทั่วๆไปยังทำ ต่อไปรถผลิตจำกัดหรือรุ่นพิเศษรับจองจำนวนจำกัดคงมีแต่คนรู้จักกับคนมียศได้ไปเท่านั้น  >:(

เคยเจอมากับตัวตอนจองเรนเจอร์ครับ เซล์บอกรถมาแล้วให้เข้าไปดูพอไปถึงบอกว่ามีคนเอาไปแล้ว จากนั้นก็เลยเดินเข้าศูนย์โตโยต้าขับวีโก้ออกมาวันนั้นเลยครับ

เคยเจอมากับตัวตอนจองเรนเจอร์ครับ เซล์บอกรถมาแล้วให้เข้าไปดูพอไปถึงบอกว่ามีคนเอาไปแล้ว จากนั้นก็เลยเดินเข้าศูนย์โตโยต้าขับวีโก้ออกมาวันนั้นเลยครับ

ครับ ตอนนี้เรารอให้ได้รถกันก่อน เดี๋ยวจัดหนักให้ศูนย์เลวๆ พวกนี้
ส่วนมากจะเป็นศูนย์ที่ ผจก เป็นญาติกับเจ้าของศูนย์ ตอนนี้ที่แน่ๆแล้ว 2 ศูนย์

ถ้าหากเลือกจะขายให้ญาติ หรือคนรู้จัก คนธรรมดาก็ไม่ควรจะไปยุ่งเกี่ยวกับศูนย์พวกนี้
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
อยากได้ไฟท้ายออกแบบอย่างนี้ครับ
FD หน้า accord  :o

ออฟไลน์ Mike

ตอน New Ranger 2012 เปิดตัวก็แบบนี้ WT รอกันข้ามปี WT 3.2 รอยันชาติหน้า สุดท้ายทำใจเอา XLT แทน
WT3.2 ก็เห็นมี ผู้ว่า กทม, นักร้องนูโว, นักร้องไทเทเนียม ได้ไปคนละ 1 คันก่อนใครๆใรคลับ ก่อนคนที่จอง ตั้งแต่เปิดตัววันแรก
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ MUK

ให้คนได้ก่อนใช้ก่อน เผื่อมีปัญหา พอถึงคิวเราจะได้ตั้งรับทันครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ของดี ต้องใจเย็นๆครับ อิๆ

promt

• บุคคลทั่วไป
อยากได้ครับ ชมคลิปไป และผ่อนคันนี้ให้หมดก่อน

ออฟไลน์ Yinglek

ไปลองนั่ง ลองฟังเสียงเครื่อง ตัวท๊อป รู้สึกอยากให้รถมาถึงคิวเร็วๆจังเลย
ขอบอกพวงมาลัยตัวนี้เบามากๆ ผ่อนแรงดีจริงๆ ชอบค่ะ
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
เดือนนี้คนจองสีดำ วันเเรกมอเตอร์โชว์ได้รับรถเเน่ๆครับ

ออฟไลน์ taxi-meter

• Newbie
  • *
เป็นไงหล่ะครับ อยากได้รถดีๆ แล้วจะมาบ่นเพื่ออะไรหล่ะครับ ชอบพูดกันนัก ฟอร์ขายแพง เอาเปรียบผู้บริโภค แต่ตัวผมไม่คิดอย่างนั้นครับ เพราะว่าโตโยต้าเค้าลงทุนเรื่องหลังการขายแล้ว แต่ฟอร์ดลงทุนแต่ตัวรถ แต่ไม่ลงทุนเรื่องหลังการขาย ผมว่าฟอร์กับEVก็เสมอกันแหละครับ อยู่ที่ผู้ซื้อว่าจะเลือกอะไร เลือกรถที่ดีหรือบริการที่ดี เอาไว้วันที่ฟอร์ดมีศูนย์บริการเท่าโตโยต้าก่อนนะครับ แล้วค่อยมาดูกันว่ายังให้คุณภาพรถที่ดีกว่าโตโยต้าอยู่รึป่าว ผมซื้อฟอร์เพราะว่าไม่อยากมีปัญหาหลังการขายครับ จากติ่งโตโยต้า 5555

• 3.2plus
เป็นไงหล่ะครับ อยากได้รถดีๆ แล้วจะมาบ่นเพื่ออะไรหล่ะครับ ชอบพูดกันนัก ฟอร์ขายแพง เอาเปรียบผู้บริโภค แต่ตัวผมไม่คิดอย่างนั้นครับ เพราะว่าโตโยต้าเค้าลงทุนเรื่องหลังการขายแล้ว แต่ฟอร์ดลงทุนแต่ตัวรถ แต่ไม่ลงทุนเรื่องหลังการขาย ผมว่าฟอร์กับEVก็เสมอกันแหละครับ อยู่ที่ผู้ซื้อว่าจะเลือกอะไร เลือกรถที่ดีหรือบริการที่ดี เอาไว้วันที่ฟอร์ดมีศูนย์บริการเท่าโตโยต้าก่อนนะครับ แล้วค่อยมาดูกันว่ายังให้คุณภาพรถที่ดีกว่าโตโยต้าอยู่รึป่าว ผมซื้อฟอร์เพราะว่าไม่อยากมีปัญหาหลังการขายครับ จากติ่งโตโยต้า 5555

เป็นอะไรมากหรือป่าวครับ

• Newbie
  • *
แล้วทำไมหล่ะครับ จะถามทำไมว่าเป็นอะไรมากมั๊ย ถามเพื่อ???

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member

เป็นอะไรมากหรือป่าวครับ

เป็นติ่ง  :D :D :D

• Newbie
  • *
ก็บอกแล้วว่าเป็นติ่ง เป็นติ่งที่มีเงินซื้อรถด้วยนะครับ ไม่ใช่ติ่งที่คอยแต่จะพูดแต่ไม่มีเงินซื้อ 5555

ทุกคนมีสิทธิ์แสดงความคิดเห็นครับ จะเชียยี่ห้อไหนก็ทำไป จะวิจารณ์ก็วิจารณ์ที่รถครับ อย่ามาทะเลาะหรือพาดพิงคนซื้อ มันจะก่อดราม่า

ผมก็ติ่งโตโยต้า มา 10 กว่าปีแล้ว ตอนนี้ก็ขับโตโยต้าแคมรี่ แต่สำหรับ PPV ผมเลือก Everest ตัวท๊อป สผมที่ลองขับเทียบกันแล้ว ดูอุปกรณ์ที่ให้ และความชอบมนงานออกแบบทั้งคัน ผมเลือก Everest และไม่มี Fortuner ในความคิดเลย ไม่ใช่หลับหูหลับตาเชีย

คุณพ่อผมที่ใช้โตโยต้ามาเกือบทั้งชีวิต แค่รถกระบะก็ใช้โตโยต้ามา 5 คันแล้ว ตอนแรกก็ให้น้องเขยจอง pajero sport แต่พอดูคันจริง ก็มาเลือกจอง Everest เช่นกัน โดยไม่เดินเฉียดไปมอง Fortuner ด้วยซ้ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2015, 17:26:04 โดย Eddy3585 »

• Newbie
  • *
ก็ดีแล้วครับที่เลือกEV ยินดีด้วยครับ 555 คุณเลือกที่ตัวรถ คุณไม่ได้เลือกที่บริการหลังการขาย ก็เท่านั้นเองครับ ไม่มีใครผิดหรือว่าถูกหรอกครับ ผมบอกแล้วว่าคู่นี้เสมอกัน แต่ผมแค่ไม่เห็นด้วยกับพวกที่ชอบบอกว่าโตโยต้าเอาเปรียบผู้บริโภคครับ ถ้าโตโยต้าเอาเปรียบผู้บริโภค ก็เอาเปรียบเฉพาะตัวรถแต่ไม่เอาเปรียบหลังการขาย แต่ฟอร์ดก็เอาเปรียบเหมือนกัน เพราะว่าเอาเปรียบหลังการขายแต่ไม่เอาเปรียบตัวรถ จบนะ อิอิ

• 3.2plus
ก็ดีแล้วครับที่เลือกEV ยินดีด้วยครับ 555 คุณเลือกที่ตัวรถ คุณไม่ได้เลือกที่บริการหลังการขาย ก็เท่านั้นเองครับ ไม่มีใครผิดหรือว่าถูกหรอกครับ ผมบอกแล้วว่าคู่นี้เสมอกัน แต่ผมแค่ไม่เห็นด้วยกับพวกที่ชอบบอกว่าโตโยต้าเอาเปรียบผู้บริโภคครับ ถ้าโตโยต้าเอาเปรียบผู้บริโภค ก็เอาเปรียบเฉพาะตัวรถแต่ไม่เอาเปรียบหลังการขาย แต่ฟอร์ดก็เอาเปรียบเหมือนกัน เพราะว่าเอาเปรียบหลังการขายแต่ไม่เอาเปรียบตัวรถ จบนะ อิอิ

จริงดิ

• Newbie
  • *
จริงสิ ไม่จริงตรงไหนก็บอกได้นะครับ ก็เห็นเงียบบบบบกันหมด ไม่เห็นมีใครเถียงซ่ะคนว่าไม่จริง 555

ออฟไลน์ bigrocket

วันนี้ไปลูบ ๆ คล้ำ ๆ 3.2 สีทองมา ก็สวยดีน่ะครับสีทอง ข้างนอกดูดีทีเดียว
ส่วนภายใน คือได้เห็นตัว 3.2+ มาแล้ว ก็เลยรู้สึกว่า ไม่แปลกใจที่คนจะจองแต่ตัวท๊อป
แต่ชอบใจระบบ SYC 2  รู้สึกฉลาดขึ้นเยอะ  ลองสั่งให้เปิดแอร์ในอุณหภมิ 20 องศา ใช่เวลาสั่งเร็วมาก   

ระหว่างชม เห็นเทสไดรฟ 2.2 แดง กับ 3.2+แดงคันส่งมอบ ลงมาแล้ว แต่ยังไม่ได้ทดลอง นัยว่ายังไม่ได้แจ้งประกัน
อยากลองขับ 2.2 ดูว่ามันจะสมคำรำลือ ตามคอลัมนิส วิจารณ์ กันหรือเปล่า