ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติดเกจวัดอุณหภูมิหม้อน้ำ วัดแรงดันน้ำมันเครื่อง และอื่นๆ ใช้แบบไหนดีครับ  (อ่าน 4202 ครั้ง)

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
ใช้ jazz gk อยู่ครับ ขอแบบไม่ต้องตัดต่ออะไรในรถมาก วัดอะไรได้หลายๆ อย่าง แบบไหนดีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
อยู่ที่ความต้องการครับ

อยากโชว์ + เพิ่มตามเตะตาให้พี่ๆตำรวจ ก็ติดแบบเรือนๆเต็มๆคอนโซล

ใช้งานจริง แบบไหนก็ไ้ดแล้วแต่ชอบ แต่มีตัวเลือกอีกอันคือ เป็นเกจ์วัดดิจิตอลครับ อันเล็กๆ มีหลายราคา เห็นพี่ในกลุ่มไปติดมาไม่ใช่ยี่ห้อดังๆพวก Autometer อะไรนะ อยู่ที่2500 รวมติดตั้ง
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ art_duron

มันมี obd2 แบบผ่าน Bluetooth เข้าโปรแกรม​ในโทรศัพท์​ด้วยนะครับ คงพอใช้ได้

ผมไม่เน้นโชว์อ่ะครับ เน้นวัดได้เที่ยงตรง วัดได้หลายอย่าง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ S6

• Hero Member

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
ทำอะไรมากับรถครับถึงต้องติด ถ้าเครื่องเดิมๆ ขับซัดตลอดทาง ก็ไม่เป็นอะไร

แต่ถ้าอยากติดแบบตัวเดียวดูได้หลายๆอย่างแนะนำ difi zd ครับ ไม่แนะนำของเก๊ ของไต้หวัน

ทำอะไรมากับรถครับถึงต้องติด ถ้าเครื่องเดิมๆ ขับซัดตลอดทาง ก็ไม่เป็นอะไร

แต่ถ้าอยากติดแบบตัวเดียวดูได้หลายๆอย่างแนะนำ difi zd ครับ ไม่แนะนำของเก๊ ของไต้หวัน

รถเดิมๆ ครับ แต่ไม่มีมาตรวัดความร้อนมาให้เลยอยากติด ประกอบกับอยากได้แบบดูได้หลายๆ อย่างเผื่อรถผิดปกติอะไรขึ้นมา แบบที่ต่อกับปลั๊กของตัวรถเลยดีมั้ยครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
เอาแบบกล้อมแกล้ม ซื้อ obd2 torque ผ่าน wifi หรือ bluetooth ราคาถูกมาก 450 บาท หรือแพงกว่าแล้วแต่กำลังทรัพย์
และโทรศัพท์ android กากๆ 1 ตัวพอ
หากมีโทรศัพท์อยู่แล้ว ก็ใช้เงิน 450 บาท

ข้อดี
ไม่ต้องเจาะรถ ติดตั้งง่าย ดูได้หลายอย่าง เลือก PID เอาเลย
อุณหภูมิน้ำมันเกียร์
อุณหภูมิหม้อน้ำ
ศักย์ของหม้อแบต
ความเร็วรอบ
ความเร็วรถ
หา error code
ดูว่าสูบไหนจะเสีย หรือไม่เสีย
ฯลฯ

ข้อเสีย มันไม่สะดวกเพราะต้องเปิดโปรแกรมทุกครั้งที่อยากดู

ออฟไลน์ supercat

ลอง google หา ultragauge ดูครับ เห็นมีคนหิ้วเอามาขาย ราคาประมาณ 4-5 พันบาท 

เสียบกับช่อง OBD ดูได้หลายๆค่าพร้อมกันเลย เราเลือก custom เองได้ด้วย ว่าจะให้มันโชว์ / หรือไม่โชว์ค่าไหน  :D :D :D