ผู้เขียน หัวข้อ: เอาน้ำยาทาเล็บไปแต้มสีล้อแม็คได้ไหมครับ หรือมีใครเคยทำบ้าง  (อ่าน 3673 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
เอาน้ำยาทาเล็บไปแต้มสีล้อแม็คได้ไหมครับ หรือมีใครเคยทำบ้าง

มันจะทนไหมใช้ไปนานๆจะร่อนออกไหมครับ แล้วมันจะกัดสีล้อแม็คเดิมไหม แบบแต้มจุดเล็กจุดน้อยอ่ะครับ

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
แล้วเคยมีใครใช้ปากกาแต้มสีบ้างไหมครับเป็นไง

promt

• บุคคลทั่วไป
พอกันสนิมนิดๆ ได้
มองใกล้ๆ ไม่เนียน

ออฟไลน์ baipai

• Newbie
  • *
ผมใช้สีอะคริลิคเป็นหลอดๆ ของซากุระ ก็โอเคนะครับ ซื้อจาก B2S แต้มมาเป็นปีแล้วก็ไม่หลุด

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
แต้มได้ครับ แต่อาจจะไม่ทนนัก เพราะจุดประสงค์มันใช้ตกแต่งสีเล็บและใช้กับคน ที่สำคัญใช้กึ่งไม่ถาวร จึงไม่เน้นความคงทนนักนะครับ ไม่งั้นคุณผู้หญิงคงเหนื่อยเวลาล้างเล็บแน่ๆครับ

แนะตามท่านข้างบน อย่างน้อย ซื้อสีแต้มฯ มาดีกว่าครับ

ออฟไลน์ SZG

• Jr. Member
  • **
รถผมสีขาว ผมก็ใช้กาว epoxy โฮมโปร ที่เป็นก้อนน้ำเงิน ปั้นๆแล้วไปแปะพอก skirt ที่แตกบิ่นเหมือนกันครับ
พอแห้งก็เป็นสีขาว เอากระดาษทรายขัดให้โค้งได้รูป 2 เมตร ดูไม่ออก พวกรอยหินลึกๆ ก็ปั้นๆ แล้วไปอุด แต่งให้เรียบ เนียนเลย

กระจกมองข้างพลาสติกสีดำ เฉี่ยวเสาแตก ก็เอาสติ๊กเกอร์สีดำมาคาดทับไว้ รอยต่อสติ๊กเกอร์ซ่อนไว้ใต้กระจก ใครไม่คลำดูก็ไม่รู้

ส่วนน้ำยาทาเล็บ ผมว่าแนวทางเดียวกันละครับ หลอกตาคนอื่นได้ เราสบายใจ ก็จงทำเถอะ