ผู้เขียน หัวข้อ: // ของจริงไม่ตัดต่อ ! มีคนทำแล้วในไทยสลับหน้า Hilux Revo - Fortuner ใหม่ //  (อ่าน 54144 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Toyota Hilux Revo - Toyota Fortuner

ได้ยินมาว่าดีลเลอร์แห่งหนึ่งในจ.ระยอง ได้ทดลองแปลงสลับหน้า
Toyota Hilux Revo และ Toyota Fortuner ค่าใช้จ่ายราวๆ
98,000 บาทครับ สำหรับการแปลงทั้งหมด เพราะต้องเปลี่ยน
แก้มทั้ง 2 ข้างด้วย สำหรับการแปลงจาก Revo เป็น Fortuner

ขอบคุณรูปภาพจากคุณ Jacky Jack via MZ Crazy car

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2015, 17:58:33 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ประหลาดจัง  :-X

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
ผมว่า fortunerหน้า revoก็สวยลงตัวดีครับ หน้าไม่ยาว :)

ออฟไลน์ bigrocket

เมื่อยามต้องการขายออก ....   โอ้วมายก๊อด..........

ออฟไลน์ rojsak2021

ค่ายรถเขาก็อุตส่าห์ทำ ppv ให้ต่างกับกระบะแล้ว ก็ยังจะทำให้สับสนอีก งงกับคนไทย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ตั้งเป็นรุ่นใหม่ไปเลยไป กระบะ Retuner กับ PPV Forevo
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
ฟอร์จูนเนอร์เปิดประทุน

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ JAAP01

หน้า รีโว่ ให้อารมณ์ Toyota sequoia 2015 เหมือนกันนะครับ  8)

ออฟไลน์ PAN

พอเอาหน้า revo ใส่ fortuner นึกถึง fortuner รุ่นเก่าๆเลยแหะ แถมดูลงตัวกว่าหน้าเดิมๆอีก = =" (แต่หน้าเดิมมันสวยกว่านะ)

ออฟไลน์ pjs6306

โทษนะครับ พวกบ้าอะไรกันนี่

ออฟไลน์ legion

สวยครับ ผมชอบหน้าrevoมากกว่าครับ บึกบึนดี

ออฟไลน์ baeyongcai

แปลกตาดี ครับ

อ้อ ยังมี Vigo Champ จอดข้างหลัง ด้วย !!

ออฟไลน์ nuttapatJazz

กลายเป็นว่าทำแล้วสวยลงตัวกว่าเดิมๆที่ออกแบบมาซะอีก
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ eaton fuller

Revo หน้า FTN ดีขี้น

FTN หน้า Revo  แย่ลง ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มันก็ไม่เลวนะ แต่จูนน่าจะเอาโคมของรีโว่ท็อปมาเลย

ออฟไลน์ mamaman

ผมว่า TOYOTA ขาย อะไหล่ FTN ดีแน่ๆ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway

Face Off

หรือ ชื่อไทย สลับหน้า ล่าล้างนรก

ผมว่าไอตอนแรกที่จะทำหนะ ต้องการ revo หน้า fortuner แต่ไหนจะต้องเบิกพาร์ทใหม่ ของเก่าก็ไม่ได้ใช้ ไหนๆก็ไหนๆล่ะ สลับหน้ามันเลยล่ะกัน

ออฟไลน์ SM.

มันใส่แทนกันได้ง่ายๆเลยหรอครับ????

ช่างไทยเก่งจริงๆ

ออฟไลน์ Joe NG

ผมว่าฟอร์จูนสวยขึ้นนะ
ดูมีมัดกล้าม  มีทรวดทรงรับกับด้านหลังมากยิ่งขึ้น

ส่วนไฟหน้า  ต้องเพิ่มรายละเอียด เพิ่มลูกเล่นมากขึ้น
ถึงแม้ว่าจะยกไฟของรีโวตัวทอปมาใส่  ผมว่ามันก็ยังไม่ค่อยสวย

promt

• บุคคลทั่วไป
ตั้งเป็นรุ่นใหม่ไปเลยไป กระบะ Retuner กับ PPV Forevo

ตาหลกดี ไอเดียแจ่มครับคุณแพน

ออฟไลน์ kiwiwi

มันใส่แทนกันได้ง่ายๆเลยหรอครับ????

ช่างไทยเก่งจริงๆ

งานวิศวะกรรมออกแบบมันยากครับ ยากที่ต้องทำให้คนเห็นให้มันแตกต่าง
แต่โครงเดียวกัน จุดยึดใกล้กันมากๆ ไม่น่าจะยากที่จะทำครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2015, 23:07:10 โดย kiwiwi »

ออฟไลน์ Nikle_pk

Toyota vision ระยอง
ผมซื้อรถที่นี่แหละทั้ง camry และ vigo
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Jiraia

• Newbie
  • *
FTN หน้า REVO ดูลงตัวดีนะครับ

ออฟไลน์ udis

สวยขึ้นมากครับ Revo มีทางออกแล้วครับ

ออฟไลน์ iLLuSion

• Jr. Member
  • **
สมัย vigo ก็มีครับ ที่แปลงหน้าเป็น fortuner

ออฟไลน์ tierak

ผมว่า fortunerหน้า revoก็สวยลงตัวดีครับ หน้าไม่ยาว :)

ผมนึกว่ามีผมคนเดียวที่คิด 555
หน้าฟอร์ ผมไม่ชอบโครเมี่ยมกระจังที่พาดขึ้น มันเหมือนเครายาวๆ ยิ่งทำให้หน้ารถยาวๆยื่นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2015, 15:45:59 โดย tierak »

ออฟไลน์ bojung

ตั้งเป็นโมเดลใหม่เลยครับ Revofortuner ของเล่นเยอะจริงๆ ตั้งแต่สมัยวีโก้แล้ว ตัดหน้าใหม่ใส่กระจังใหม่ เดี๊ยวก็มีตัว TRD มายั่วน้ำลายอีกครับ
ผมว่ามันก็สวยไปอีกแบบนะ แต่ผมชอบแบบเดิมของ Revo มากกว่า มันดูเพรียวดี