ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้ไขรอยบุบ รอยลักยิ้ม ด้วยตัวเอง ง่ายๆแค่มีอุปกรณ์ 2 สิ่งนี้  (อ่าน 32108 ครั้ง)

ออฟไลน์ J@K

• Sr. Member
  • ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
วิธีแก้ไขรอยบุบ รอยลักยิ้ม ด้วยตัวเองไม่ต้องเข้าอู่ง้อช่างให้เสียเงิน สามารถทำได้ด้วยตัวเองง่ายๆโดยใช้อุปกรณ์ 2 สิ่งนี้

อุปกรณ์
1. ไดร์เป่าผมลมร้อน
2. สเปรย์ทำความเย็น

ขั้นตอน
1. ใช้ไดร์เป่าผมลมร้อนเป่าบริเวณที่เป็นรอยบุบ จนบริเวณนั้นมีอุณหภูมิสูง (ร้อน)
2. จากนั้นใช้สเปรย์ทำควมเย็นฉีดบริเวณเดียวกัน จากวัตถุที่ร้อนสามารถให้ตัวได้ เมื่อเจออุณหภูมิเย็นอย่างรวดเร็ว วัตถุจะคืนรูปได้สภาพเดิม

วีดีโอสาธิต

@ngel gunman

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
ไอเดียดีมากเลยครับ
เหมือนอีกวิธีที่ใช้น้ำแข็งแห้ง

แต่ไม่กล้าทำเองซักที กลัวสีเสีย 5555

แต่เดี๋ยวจะลองไปทำดูครับ ลองกะรถคันเก่าๆในบ้านก่อน

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ขอบคุณมากๆครับ แต่ถ้าเป็นไปได้ ก็คงไม่มีใครอยากจะทำแบบนี้เท่าไหร่เลย

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
ของผมมี รอย ชัดๆ 1 รอย เล็กๆ อีก 3-4 จุด  โดนเปิดประตูแล้วกระแทก TT ว่างคงต้องลองมั่ง

ออฟไลน์ Nikle_pk

(กันชนหน้ารถ)ผมเคยใช้การต้มน้ำร้อนแล้วเอาผ้าไปแช่ในน้ำเดือดๆ
แล้วก็มาโปะบริเวณที่บุบ จากนั้นก็ดันจากด้านในแล้วใช้น้ำเย็นราดครับ
กลับมาเข้ารูปเหมือนเดิม
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0