ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่เคยไปลองนั่ง pajero sport มีปัญหากับที่วางแขนบนแผงประตูหรือไม่ครับ  (อ่าน 9302 ครั้ง)

ออฟไลน์ ttcz25

• Sr. Member
  • purple M240i
มีหลายท่านพูดถึงประเด็นนี้กันมาก ทั้งใน headlightmag newpajerosportclub และใน facebook
จากที่อ่านๆมา มีแสดงความเห็นกันหลายแบบ  บางคนบอกว่าวางแขนไม่ได้ติดมือจับ  บางคนบอกว่าวางได้ไม่ติด  บางคนบอกว่าวางไม่ได้แต่ปกติไม่ได้วางอยู่แล้วเพราะใช้มือขวาขับรถ

ใครที่เคยไปลองนั่งมา มีความเห็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ ttcz25

• purple M240i
  รูปปลากรอบ  อิอิ

ออฟไลน์ taxi-meter

• Newbie
  • *
5555 ดูรูปแล้วขำ ;D อิอิ

ออฟไลน์ ponlapat

• Newbie
  • *
วันนี้เพิ่งไปลองนั่งที่the mall บางแค มีจัดโชว์ ถ้าคนตัวเล็กเลื่อนเบาะใก้ลๆพวงมาลัย ไม่ถนัดในการวางแขนเหมือนกัน แต่สำหรับผมปัญหากลับอยู่ที่คอนโซลกลางชนเข่า บีบแคบนั่งขับไกลๆไม่สบาย FRO กับ EV กดคอนโซลกลางตรงเกียร์ไว้ต่ำและเบาะผายกว่า ทำให้นั่งได้สบาย โดยเฉพาะคนตัวใหญ่หรือท้วมๆขาไม่เบียด
เบาะแถวสองของปา ก็โดนซุ้มล้อแย้งพื้นที่ไปเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2015, 16:56:49 โดย ponlapat »

ออฟไลน์ zuntos

• Jr. Member
  • **
วันนี้เพิ่งไปลองนั่งที่the mall บางแค มีจัดโชว์ ถ้าคนตัวเล็กเลื่อนเบาะใก้ลๆพวงมาลัย ไม่ถนัดในการวางแขนเหมือนกัน แต่สำหรับผมปัญหากลับอยู่ที่คอนโซลกลางชนเข่า บีบแคบนั่งขับไกลๆไม่สบาย FRO กับ EV กดคอนโซลกลางตรงเกียร์ไว้ต่ำและเบาะผายกว่า ทำให้นั่งได้สบาย โดยเฉพาะคนตัวใหญ่หรือท้วมๆขาไม่เบียด
เบาะแถวสองของปา ก็โดนซุ้มล้อแย้งพื้นที่ไปเยอะ

ผมเพิ่งไปดูจัดโชว์ที่เซ็นทรัลพระราม2 มาเมื่อวาน คนที่มาดูส่วนใหญ่ตัวใหญ่ๆทั้งนั้น พูดกันให้แซ่ดว่าตอนโซลเกียร์บีบเข่า ส่วนเรื่องวางแขนบนแผงประตูสำหรับผมมรปัญหาเอาการอยู่ครับ วางได้แค่ข้อศอกเอง แต่แฟนจะบ่นตรงพนักวางแขนตรงกลางแถว2 ว่ามันวางไม่สบาย สั้นๆเตี้ยๆ ถ้าวางแก้วน้ำเข้าไปด้วยจบเลย

ออฟไลน์ Strong lite

• Newbie
  • *

เพิ่มรูปที่ผมไปลองนั่งมาให้ดูครับ ผมสูง 180 cm รู้สึกได้เลยว่าเข่าติดจริงๆครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
แล้วคนที่เค้าจองสองพันคันน่าจะมีปัญหาเหมือนกัน

ออฟไลน์ chinjung

เพิ่มรูปที่ผมไปลองนั่งมาให้ดูครับ ผมสูง 180 cm รู้สึกได้เลยว่าเข่าติดจริงๆครับ

+1 ไปเจอ และ ลองนั่งดูกับแฟน คู่หน้าคนชับ ติดจริงๆแคบมากไม่สบาย รู้สึกตึงมาก เราสูง185 หนัก70โล ที่สำคัญ ที่วางแขนประตูนี่สุดๆไปเลยเงิบบ

ออฟไลน์ YZA

ตอนแรก นึกว่าคงเหมือนๆ teana รุ่นแรก
แต่ลองคันจริง  วางได้แค่ศอกเหมือนกัน

ออฟไลน์ pjs6306

หรือว่ารุ่นที่โชว์เป็นแค่ pre production ถ้ารุ่นส่งมอบมีการเปลี่ยนแผงที่จับประตูให้เป็นแบบประตูแถวสอง จะเป็นการดีสุดๆไปเลยครับ มันจดูโล่งวางแขนสบาย  เปลี่ยนได้ปะคับท่านผู้บริหารมิตซูคราบบ

ออฟไลน์ jiraphot

• Newbie
  • *
ผมไปลองนั่งทั้ง 3 ยี่ห้อที่เปิดตัวใหม่ ผมตัด pajero ออกอันดับแรกเลย เพราะเบาะคู่หน้า นั่งแล้วติดเข่านี่แหละ   "รถประเภทนี้ เบาะคู่หน้า ถ้าไม่สบายถือว่าไม่ผ่านครับ"

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
พวงมาลัย ปรับ ได้ไหมครับ ลองเลื่อนเบาะ ยืดพวงมาลัยดู น่าจะสบายกว่านะ

ออฟไลน์ satan103tfs

• Newbie
  • *
ไปลองนั่งในงาน big ขาซ้ายติด นั่งไม่สบาย ถ้าขับนานๆ น่าจะแย่ ส่วนที่วางแขน ก็วางลำบาก วางได้แต่แขนจะตั้งเอียงขึ้นมาประมาญ 45 องศา พอจะใช้ที่เปิดกระจก ก็ต้องเอื้อมมืออ้อม ที่จับ ไม่สะดวกเลย

ออฟไลน์ jajaboss

โถ่ตกม้าตาย5555 ปล.ผมว่าแถวกลางนั่งไม่ค่อยสบายครับ ผมว่าเบาะมันนุ่มไปหน่อย แถวหน้ายังไม่ได้ลองครับ

ออฟไลน์ hayabusa

• **
โถ่ตกม้าตาย5555 ปล.ผมว่าแถวกลางนั่งไม่ค่อยสบายครับ ผมว่าเบาะมันนุ่มไปหน่อย แถวหน้ายังไม่ได้ลองครับ

แฟนผมก็บอกครับว่าแถว 2 นั่งไม่สบายเท่าคู่แข่ง

ออฟไลน์ Koong

คอนโซลกลางทรงนี้ดูสวยดูต่อเนื่องดีก็จริง  แต่เบียดเข่าชัว  ถ้าเป็นรถใหญ่ห้องโดยสารกว้างๆปัญหาก็จะน้อยหน่อย  แต่ถ้าเป็นรถเล็กปัญหาเกิดแน่นอน    ที่เคยเจอก็ มาสด้า3 ตัวแรก   โฟกัสตัวที่แล้ว  บีที50โปรก็เป็นปัญหาแต่ไม่มากเพราะห้องโดยสารกว้างหน่อย

ที่วางแขนตรงแปงประตู  ดูแล้วหาความสบายไม่ค่อยได้จริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมมีปัญหาแน่นอน เพราะปกติเวลาขับจะเอาแขนวางไว้ตรงแผงประตู

ออฟไลน์ Air_graphic

เอาแล้ววว....จะกลายเป็นว่า มาสอบตกเรื่อง Design Criteria แบบเงิบๆเป็นเรื่องที่สอง
ซึ่งเป็นเรื่องสำคัญซะด้วยที่จะทำให้เกิดภาวะสบายในการเดินทาง หลังจากเรื่องวัสดุภายใน

ออฟไลน์ jsk17

• Newbie
  • *
เห็นเพื่อนๆบ่นเรื่องนี้กันหลายคน อยากสัมผัสตัวจริงเซลล์บอกว่าจะมาเชียงราย29กย.58โน่น เลยต้องคอยต่อไป

ออฟไลน์ pee1818

ต่างกันกับผมแฮะ ผมสูง 170 ที่ผมไปลองนั้งมาของปาเข่าไม่ติด จูนก็ไม่ติด แต่เอฟรู้สึกว่าติดนะครับ คือเข้าไปนั้งความรู้สึกบอกเลยว่าเป็นฟอร์ด
จากที่เคยนั้งโฟกัสแล้วก็เฟสต้า ยังสงสัยฝรั่งตัวใหญ่ๆ นั้งกันสบายหรือเปล่า

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
ไปลองนั่งไปลองเล่นมาเมื่อวานที่ BigC พิษณุโลก
ผมค่อนข้างเซ็งเรื่องมือจับเลยครับ เวลาจะเปิดกระจกรู้สึกลำบากพิกลๆ คือข้อมือมันติดกับมือจับต้องบิดข้อมือไปทางขวาถึงจะกดกระจกได้ รู้สึกไม่ OK มากๆๆๆๆๆๆๆๆ
แล้วลองเอามือสอดเข้าไปในมือจับ แขนติด!!! นึกว่าจะต้องเอา KY มาหล่อลื่นออกสะแล้ว ฮ่าๆๆๆ ขนาดข้อมือผมไม่ค่อยใหญ่นะเนี่ย เห้อ....
ทุกอย่าง OK หมด ยกเว้นมือจับประตู
ส่วนเข่าผมไม่ติดนะ สูง 172 หนัก 63
C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5

ออฟไลน์ mongolias

ผมอาจจะตรงกันข้ามกับหลายคนแฮะ
ผมไปลองนั่งแล้ว วางแขนได้ อาจจะไม่สบายเท่าไหร่ แต่ยืนยันว่าวางได้ครับ
เบาะหน้าผมไม่มีปัญหาแฮะ ลองนั่งดูก็โอเคดี สงสัยเป็นเพราะผมตัวเล็กด้วยล่ะมั๊ง

ออฟไลน์ pjs6306

แก้ไขด่วนเลยครับที่จับประตู ยังมีเวลาถมเถนะครับ

ออฟไลน์ SuperLeggera

• Newbie
  • *
แก้ไขด่วนเลยครับที่จับประตู ยังมีเวลาถมเถนะครับ

คิดว่าแก้ไมทันแล้วล่ะครับทั้งออกแบบ/แม่พิมพ์ลงทุนไปหมดแล้ว

ออฟไลน์ Kui

• Newbie
  • *
 ไปลองนั่งมาเพราะชอบหน้าตากับราคามากครับ ชอบภายนอกหน้าสวยล้ำมาก......
 แต่ภายในชอบฟอร์จูนมากกว่าดูงานตกแต่งเนียนกว่า แต่พอลองนั่งก็พอโอเคครับ  คอนโซนกลางติดขาบ้างนิดหน่อย แต่ที่รำคาญสุดก็มือจับที่ออกแบบได้เกะกะ วางแขนไม่ถนัด
 เวลา จะกดปรับกระจกต้องสอดแขนหรือไม่ก็อ้อมมือไปกด ลองแล้วเซ็งกับจุดนี้มากครับ ดูใช้ไปนานก็น่าจะถูกขูดเป็นรอย  ถ้าสมมุติซื้อมาใช้แล้วเราปรับแต่งเปลี่ยนมันได้ไหมครับ :( :( :-[

ออฟไลน์ HLRx

ท่านที่บอกว่านั่งแล้วเข่าติด ไม่สบาย ลองคิเใหม่ได้นะครับ ใน spacewagon ก็เคยเจอมาแล้ว แรกๆจะรู้สึกรำคาญ แต่พอขับไปๆ มันจะชินแล้วจะติด พอไปขับคันที่เข่าต้องวางอยู่โล่งๆ ไม่ได้มีอะไรมาแปะ กับเข่าไว้ พาลเมื่อยเสียนี่

ออฟไลน์ Dozeda

• **
ผมขับfiestaอยู่ หลังจากลองไปนั่งPJSเปรียบเทียบกันดูยอมรับครับว่าช่วงเข่าซ้ายมันพอดีมาก ไม่มีที่ว่างให้เราได้ขยับเปลี่ยนอิริยาบถเลย แต่สำหรับมือจับประตูมันไม่ได้ต่างกับfiestaที่ผมใช้อยู่ทุกวันเลยครับ(เพราะว่ามันใหญ่เหมือนกันเลยชิน) ท่านที่ใช้งานจริงอาจจะต้องปรับตัวในการวางศอกหรือกดกระจกลงเล็กน้อย และผมก็จองตัวท๊อปไปคันนึง

ออฟไลน์ SZG

• **
เพิ่งไปลองมา กลับมาดูบอร์ด ก็เพิ่งเห็นว่าคนอื่นก็มีปัญหา
เพราะที่เท้าแขนนี่ละครับ ตอนแรกว่าจะจองเลย เลยต้องกลับไปเที่ยบกับ EV อีกที
ดูการออกแบบของ J32 ซิครับ ฝั่งคนนั่ง หน้า-หลัง เป็นแท่งหมด แต่ฝั่งคนขับก็ยังเป็นแบบธรรมดาเลย
นั่งแล้วแขนติดแบบนี้ รอดูผลเทสอัตราเร่งของคุณจิมมี่ก่อนดีกว่า (เผลอๆได้ WT แทน สวยกว่า EV ซะอีก)