ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Subaru WRX Lineartronic กับ WRX STi ตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ  (อ่าน 4517 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mikefca23

• Newbie
  • *
ผมอยากขอคำแนะนำอ่ะครับ อยากทราบว่าตัว WRX STi กับ ตัว WRX Lineartronic ถ้าเทียบสมรรถนะการใช้งานในชีวิตประจำวัน ตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ แล้วถ้าซื้อ Lineartronic แล้วหาซื้อ body parts ของ STi รวมถึง wing ข้างหลังด้วย แล้วจูนแรงม้าเพิ่ม ใส่เบรกใหม่ ราคามันจะแพงกว่าตัว WRX STi หรือเปล่าครับ

และอีคำถามนึงครับ ถ้าสั่งเป็น WRX S4 JDM จาก Grey Market นี่สามารถเอาเข้าศูนย์ Motorimage ได้ไหมครับ หรือต้องเข้าอู่นอกที่ซ่อม Subaru ได้อ่ะครับ และในกทม. มีอู่นอกที่ซ่อม Subaru ได้ที่ไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ Tha10050

• Full Member
ถ้าเป็นผม ผมไป WRX STi ครับ ชอบ MT มากกว่า เปลี่ยนล้อเป็น BBS SR ซะ อิอิ

แต่ถ้าเกรย์ และชอบจิง ก็ จะเป็น WRX STi VAB 2.0 สีนำ้เงินครับ

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
WRX STI MT ไปเลยครับ  คหสต.ผมว่ารถซิ่งขนาดนี้แต่เกียร์CVT มันจะไม่สนุก100% อะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คันไหนน่าเล่นมากกว่ายังไงก็ต้องSTIอยู่แล้ว ส่วนเรื่องแต่งต่อหรือราคาไม่ทราบครับ
แต่เป็นผมคงเลือกตัวธรรมดาก็พอ มันแรงเหลือๆแล้วสำหรับใช้ชีวิตประจำวัน เกียร์ออโต้ด้วย ราคาก็ห่างกันเยอะอยู่น่ะ
แต่ถ้างบถึง เหลือๆ STI ไปเลยครับ จบๆ
เดี๋ยวมารู้อย่างงี้ทีหลังอีก เจอมาบ่อยล่ะ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
ขับรถงี้ต้องเกียร์ธรรมดาครับ และขอเชียร์ STI ครับ เดิมๆก็ขับสนุกมากแล้ว ซนอีกนิด ก็ยิ่งแรงขึ้นไปอีกครับ

แต่ผมชอบขับเดิมๆนะ แรงจากโรงงานก็พอละครับ :)

ออฟไลน์ Turin

ไปลองขับดูก่อนไหมครับ ส่วนตัวไปลองตัว auto มาแล้วแรง"เพียงพอ"กับที่ต้องการแล้วครับ บวกกับรูปแบบการใช้งาน(และอายุ)ที่ต้องการใช้ขับเข้าเมืองทุกวันแล้ว ผมเอาแค่ตัว auto พอครับ

แต่ถ้าคิดเอาไว้ขับเล่นนอกเมือง ไป sti โลดครับ

ออฟไลน์ mothsan

บางคนบอกอย่างขับ Auto ต้องลองเข้าเมืองเจอรถติดแบบ 3 ชม วิ่งได้ไม่ถึง 10 โล ต้องบ่นแน่นอน ถ้าไม่ใช้คนขับแท็กซี่มาก่อน

ตอนนี้ผมขอ Auto เท่านั้น
ถ้า MT แว้นๆ ขอขับออกนอกเมือง ขึ้นทางด่วนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ NPS2

• Jr. Member
  • **
ใช้ในชีวิตประจำวัน ความแรงมีให้ใช้งานเพียงพอทุกตัว อยู่ที่รายละเอียดปลีกย่อยแล้วล่ะครับ

ผมใช้แมว STi (GRF) เกียร์ออโต้ เป็นรถบ้านใช้งานทั่วไป เน้นแรง+สบาย
Fairlady Z 40th Anniversary
WRX STI A-Line Type S

ออฟไลน์ madboy

AT ครับ  ;D

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
ถ้าใช้งานส่วนมากอยู่ในเมืองกรุง ผมเลือกตัวเกียร์ AT นะไม่เมื่อยอะ แค่ตัวนี้ก็แรงแบบเหลือๆแล้ว แต่ถ้าใช้งานไม่เยอะ เน้นออกต่างจังหวัดก็เลือกตัว sti เลย ขับสนุกดี
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3