ผู้เขียน หัวข้อ: ## ข่าวด่วนล่าสุด : รู้แล้วว่า Nissan ECOCar จะใช้ชื่อรุ่นอะไรสำหรับขายในไทย ##  (อ่าน 15874 ครั้ง)

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
ล่าสุด สดๆ ร้อนๆ ครับ

ECOCar รุ่นแรกของไทยจากค่าย Nissan 

Nissan จะใช้ชื่อง่ายๆ สั้นๆ พยางค์เดียวคล้ายๆ กับ March

โดยจะใช้ชื่อที่มีความคล้ายกับ Nissan Cube นัยว่า เพื่อแสดงถึงการถ่ายทอดความน่ารัก

สวยงาม โดดเด่น และ Creative มาไว้ในรถรุ่นนี้ด้วย

นั่นคือ

Nissan Ken !! !!

ครับ

ปล. มุขสดๆ ร้อนๆ จากโต๊ะทำงาน P_Wut
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 19:41:58 โดย P_Wut »

alzeto

• บุคคลทั่วไป
สาบานได้นะคะ ว่านิสสันจะใช้ชื่อนี้
* Shiina Ringo  นั่งนึกหลับตาถึง บักเคน  ในเรื่อง"จัน ดารา"

แอร๊ยยยยย  ปับๆๆๆๆๆ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
งงครับงง

>___<~
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เคน เป็นชื่อผู้ชาย ที่ดีครับ

ดูเท่ แข็งแกร่ง มีเสน่ห์ ในตัว

แต่สำหรับ เคน ธีระเดช ผมไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ dum.d

• Newbie
  • *
^
^
คุณจิมคิดเหมือนผมเลยครับ แต่ไปพูดให้พวกสาวๆได้ยินไม่ได้นะ เค้าจะหาว่าเราอิจฉา 555

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เพิ่งนึกได้

วันนี้ลงโฆษณาไทยรัฐแล้วครับ เคนเป็นแอมบาสเดอร์ตามคาด

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
ระวังรถรุ่น Ken จะหมวยนะครับ ;D ;D ;D

เดี่ยวจะไม่งามเอาได้  ;D

ออฟไลน์ nicsjerry

เหอะๆ เล่นเอาตกจัยไปเรย  ตกลง ยังใช้ชื่อ มาร์ช   ช่ายมะ แต่เพ่เคนเค้าเป็นพรีเซ็นเตอร์  เรย  ตั้ง เล่นๆ ว่า ชื่อ นิสสัน  เคน !!  ผมเข้าใจถูกป่าวอ่า งง

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

55+  เจอมุขสดๆ ร้อนๆ จากโต๊ะทำงาน P_Wut  โพสท์ตอบกระทู้ไม่ถูกเลย

งั้นเอามั่ง ดูกระทู้ในเวปนี้ดีกว่า เซลคนขายเธอเล่นมุขอ่ะป่าว เธอบอกว่าชื่อรุ่น " MATCH "  

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

รับจอง นิสสัน ECO CAR แล้วค่ะ  เรียกว่า MATCH ค่ะเปิดตัวเดือน มี.ค นี้ค่ะ
หลายคนคงได้ยินข่าวมาบ้างแล้วนะค่ะ ว่านิสสันจะมีการเปิดตัวรถขนาดเล็ก ประหยัด
น้ำมัน วิ่งในเมือง 20กม./ลิตร แถมราคายังไม่แพงอย่างที่คิดค่ะ
ตอนนี้มียอดจองมาแล้วรถรุ่นแรกที่จะมาเป็นเกียร์ธรรมดาก่อนนะค่ะมี 3สีแรกก่อน
บรอนเงิน ,ดำ ,ม่วง จากนั้นตามมาอีก 3 สีค่ะ เขียว, ขาวมุก, ส้ม

http://classified.sanook.com/item/6352512

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
มาดูว่า มีคนมาโดนดักกี่คน  ;D  ;D  ;D

ออฟไลน์ KanaGata

• Newbie
  • *
เอ่อ....ช่างคิดได้ :-[

พยายามต่อไปครับ....เดี๋ยวก็ฮา....เอ้ย...พูดติดปากกันทั่วบ้านทั่วเมืองเองล่ะครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
สาบานได้นะคะ ว่านิสสันจะใช้ชื่อนี้
* Shiina Ringo  นั่งนึกหลับตาถึง บักเคน  ในเรื่อง"จัน ดารา"

ริงโกะค่ะ

ผมว่าชื่อนักร้องคนนี้อ่านว่า ริงโงะ มากกว่านะ ถ้าริงโกะ มันต้อง Rinko แบบ kyoko fukada อะไรเงี่ย (แล้วก็มี fujiko miyoko naoko kimiko...etc)
ถ้า ringo ก็ต้อง ริงโงะ แบบ keigo น้องเคย์โงะ
เคยเป็นแฟนคล้บเค้าตอนอัลบัม Muzai Moratorium กับ  Shouso Strip ช่วงนั้นดังมากๆ เลยคับ  :D

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
พี่เคนไปโผล่ในเวบนี้แล้ว..

http://www.nissanecocar.net/

ออฟไลน์ ??NANO

• Newbie
  • *
ผมนึกว่าจะใช้ชื่อ HCRAM ซะอีก.. ;)

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
แอบไปดูที่ nissan post ไว้ใน twitter

NissanThailand    ประกาศ ประกาศ.. 13-14 มีนา เจอกันที่ Central World นะครับ

ปะแล้วๆๆๆๆๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

alzeto

ริงโกะค่ะ

ผมว่าชื่อนักร้องคนนี้อ่านว่า ริงโงะ มากกว่านะ ถ้าริงโกะ มันต้อง Rinko แบบ kyoko fukada อะไรเงี่ย (แล้วก็มี fujiko miyoko naoko kimiko...etc)
ถ้า ringo ก็ต้อง ริงโงะ แบบ keigo น้องเคย์โงะ
เคยเป็นแฟนคล้บเค้าตอนอัลบัม Muzai Moratorium กับ  Shouso Strip ช่วงนั้นดังมากๆ เลยคับ  :D

กริ๊ดดดดดดดดด  ชอบเจ๊ไฝ เหมือนกันด้วย  จริงๆแล้ว ชอบ เจ๊อุ๊ (Utada Hikaru) มากกว่า   แต่ ว่าบังเอิญไปดู PV ของ วง tokyo jihen เข้า  กริ๊ดดดดดดด  เจ๊ไฝ ร้องเริดมากมายค่ะ  ตั้งแต่นั้น ก็เลยเป็นแฟนคลับโดยปริยาย  

ชอบpv แต่ละเพลง แบบว่าจิตๆดี  แบบว่า เห็นรถเบนซ์ โดนผ่าครึ่งต้องนึกถึงเจ๊ไฝแน่นอน  ไม่นับฉากนางพยาบาลเลียคนไข้ด้วยนะคะ

ส่วนพี่เคน ผัวหนู เป็นแบรนด์ แอมบาสเดอร์นี่ ไม่แปลกใจค่ะ เพราะติดตา ตอนที่เขา ถ่ายแบบกับรถ นิสสัน ฟิกาโร่ นึกถึงพี่เขาเลยค่ะ  

แอร๊ยยยยย

Ringo ค่ะ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko

ริงโกะค่ะ

กริ๊ดดดดดดดดด  ชอบเจ๊ไฝ เหมือนกันด้วย  จริงๆแล้ว ชอบ เจ๊อุ๊ (Utada Hikaru) มากกว่า   แต่ ว่าบังเอิญไปดู PV ของ วง tokyo jihen เข้า  กริ๊ดดดดดดด  เจ๊ไฝ ร้องเริดมากมายค่ะ  ตั้งแต่นั้น ก็เลยเป็นแฟนคลับโดยปริยาย  

ชอบpv แต่ละเพลง แบบว่าจิตๆดี  แบบว่า เห็นรถเบนซ์ โดนผ่าครึ่งต้องนึกถึงเจ๊ไฝแน่นอน  ไม่นับฉากนางพยาบาลเลียคนไข้ด้วยนะคะ

ส่วนพี่เคน ผัวหนู เป็นแบรนด์ แอมบาสเดอร์นี่ ไม่แปลกใจค่ะ เพราะติดตา ตอนที่เขา ถ่ายแบบกับรถ นิสสัน ฟิกาโร่ นึกถึงพี่เขาเลยค่ะ  

แอร๊ยยยยย

Ringo ค่ะ

ระวังพี่หน่อยตบนะครับ

หุหุ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

alzeto

อุู๊ย   ตะกี้ แวะไปดูหน้าเว็บที่สามีของหนูเป็นพรีเซนเตอร์   รู้สึกว่า นิสสันจะกัดๆ  รถยี่ห้อหนึ่งอยู่นะคะ  คริคริ

รอดตัวไปว่า ไม่ใช่ฮอนด้า 

ringo ค่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอ่อ ข้างบนนี้ เก็บอาการหน่อยๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Chris Evn

ระวังรถรุ่น Ken จะหมวยนะครับ ;D ;D ;D

เดี่ยวจะไม่งามเอาได้  ;D

ต้องล้างทุกวัน ล่ะกัน  ;D

ออฟไลน์ Lovely_Car

ฮามากมาย

- -"

ออฟไลน์ nicsjerry

โฆษณาเค้ากัด ยี่ห้อ อารายอ่าา  :-\