ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเห็น จะขายรถ 1 คัน (มี 2 คัน) แล้วจะไปซื้อ PPV ครับ  (อ่าน 3633 ครั้ง)

ออฟไลน์ wetmon

• Newbie
  • *
จะรบกวนขอความเห็นท่านสมาชิกครับ ว่าควรจะขายคันไหนดีครับ
Vigo Pre-4dr ปี 2007 ภรรยาจะใช้ซื้อของประมาณ 2 ครั้ง/อาทิตย์
New Lancer CNG ปี 2010 ผมใช้ขับไปทำงาน จ-ศ

รบกวนด้วยนะครบั

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Vigo ใส่ของเยอะไหม ถ้าไม่เยอะ ใช้ ppv ขนแทนได้ไหม
Lancer CNG ลำบากเวลาเติมมากไหม ระยะทางกับค่าน้ำมันเท่ากับ ดีเซลไหม

ส่วนต่างราคาตกจากป้ายแดงคงเท่าๆกัน เลือกเอาคุณไม่ค่อยแฮปปี้คันไหน

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
คันไหนสภาพแย่กว่าขายคันนั้นครับ

ออฟไลน์ djunsri

• Jr. Member
  • **
โจทย์นี้เหมือนพี่ผมเลยครับ มีกะบะ กับ city จะออก ppv  สุดท้ายขาย city ครับ เนื่องจาก คิดว่า ppv ที่ถอยมาถือว่ามาใช้ขับทำงานและใช้นั่ง เหมือนรถเก๋ง ส่วนเรื่องที่ว่าppv ขนของได้ยังไงเรื่องขนของบางครั้งก็ใช้แทนกะบะไม่ได้ครับเรื่อง ppv ขนของถือว่าเป็นส่วนที่ได้ประโยชน์มาเพิ่มครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ขาย lancer ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ shando

ผมว่าควรขายvigoเพราะ
1.vigoเก่ากว่า ยังไงก็เสียมากกว่าซ่อมมากกว่า
2.vigoขายง่ายกว่าแน่ๆ ไปเจอราคาขายlancerจะช้ำใจเปล่าๆ
3.ถ้าppvจะเอามาใช้แทนlancerคิดว่าดีเซลน่าจะแพงกว่าcngถ้าใช้เป็นรถหลักวิ่งเยอะอาจไม่คุ้ม
4เดาว่าถ้าคุณมาถามแบบนี้แปลว่าของที่ขนน่าจะใช้ppvขนแทนได้ ไม่งั้นคงขายlancerไปโดยไม่ต้องคิดแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2015, 22:53:28 โดย shando »

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ผมจะเก็บวีโก้ไว้ขนของในอนาคต
ส่วน ppv ที่จะเข้ามาอีกคัน ไม่ลังเลเลยครับ จิ้มไปที่ EV เท่านั้น(เพราะมีรถสำรองแล้ว)

ออฟไลน์ Poj

• Full Member
ขนของบ่อยมาก ของเยอะ ppv ขนไม่พอ  = ขาย lancer

ขนของไม่บ่อย ใช้ ppv แทนได้ แต่ต้องการความคล่องตัวในเมือง  = ขาย กระบะ

คหสต เป็นผม ไม่ได้ขนของบ่อย ขายกระบะ เก็บเก๋งไว้ขับในเมือง มันรื่นรมณ์กว่าเยอะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ขายวีโก้ - กระบะไว้ขนของหลายๆอย่างที่ PPV หรือเก๋งขนไม่ได้
ขายแลนเซอร์ - ได้ราคาน้อยน่าใจหายอีกอย่างจะรับได้หรือกับส่วนต่างค่าน้ำมันที่เพิ่มขึ้นมาจากที่ใช้ CNG

สรุป อย่าเพิ่งขายเก็บไว้ทั้งสองคันนั่นแหละเอาไว้เป็นสำรอง ลองใช้แบบสามคันไปก่อนคันไหนไม่ค่อยได้ใช้ก็ขายคันนั้นแหละ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
เป็นผมจะขายเลนเซอร์ออกเพราะยิ่งเก็บนานยิ่งราคาตกเยอะ แล้วเพิ่มเงินดาว์นFortuner(เผื่อขายต่อ)เพราะPPVไว้ใช้เดินทางทั่วๆไปทุกวันขนของนิดหน่อยก็ไม่ต้องกลัวเปียกฝน
 ส่วนวีโก้เก็บไว้ใช้ขนของได้เยอะกว่าและงานลุยๆหน่อยไม่ต้องกลัวรถช้ำอะไหล่หาง่ายอีกนานหากเบื่อก็เทริ์นรีโว้ได้อีก  8) 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2015, 11:16:45 โดย tiger12r »
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ wetmon

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกคำตอบ

ผมน่าจะพอได้คำตอบแล้วครับ

คิดว่าคงจะขายกระบะครับ แต่ถ้าเก๋งได้ราคาถูกใจก็อาจเปลี่ยนใจครับ

ออฟไลน์ tsubasa

ขายคันที่จุกจิก สร้างปัญหากวนใจให้คุณออกดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ AkE

Vigo น่าขายมากกว่าคับ

ออฟไลน์ YAmodels

เพื่อนเพิ่งขายนิวแลนเซอร์ไป ได้แสนกลางๆ

ออฟไลน์ holahola66

เต้นท์รถชอบวีโก้ที่สุดครับ เค้าว่าทนทาน สองแสนโลยังไม่มีอะไรเสีย ฉนั้น ขายวีโก้ครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าไม่ได้ขนเยอะ ก็ขายวีโก้ครับ

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าจะเก็บรถไว้ใช้นานๆ ขายเลนเซอร์ครับ
เริ่มได้ข่าวว่าจะไม่ทำคลาดรุ่นนี้แล้วครับ กำลังจะโดนลอยแพ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ถ้าจะเก็บรถไว้ใช้นานๆ ขายเลนเซอร์ครับ
เริ่มได้ข่าวว่าจะไม่ทำคลาดรุ่นนี้แล้วครับ กำลังจะโดนลอยแพ
อะไหล่เชียงกงเยอะแยะครับ  :-\
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(