ผู้เขียน หัวข้อ: เบรคดังวี้ด ศูนย์หาสาเหตุไม่เจอ แต่จะขายรถแล้ว เอาไงดีครับ  (อ่าน 2143 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
คือมีมิราจคันนึง จะขายต่อ กะว่าจะขายให้ชาวบ้านซื้อ

ซึ่งรถสภาพมันดีมากครับ ยกเว้นอย่างเดียวคือเบรกดังวี้ด บางจังหวะ เอาไปเข้าศูนย์แล้ว ศูนย์บอกไม่มีอะไรผิดปกติ ผมเลยเอาไปเปลี่ยนผ้าเบรก ซึ่งเบรกดีขึ้น แต่ก็ดังวี้ดอยู่ดี

แบบนี้เอาไงดีครับ ขายๆ ไปแล้วให้คนซื้อต่อเอาไปเข้าศูนย์เองหรือซ่อมให้หายดังก่อนแล้วค่ยขายดี

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
แจ้งให้คนซื้อเข้าใจตรงกันครับ รถก็อยู่ในระยะรับประกันหากเค้ารับตรงนี้ได้ก็สบายใจได้ครับ

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
เคยเจียรจานไหม? เคยเปลี่ยนผ้าเบรคไหม? ใช้ผ้าเบรคมีโลหะผสมหรือไม่?

ออฟไลน์ porcupine

• Full Member
มิราจแถวบ้านตอนถอยก็ดังวี๊เสียวน่าดู สงสัยเป็นอาการปกติของมิตซูเกือบทุกรุ่น

ออฟไลน์ Tunish

• Newbie
  • *
ของผมก็เป็นครับ ฮอนด้า ซีวิคครับ ตอนเบรคชะลอตัวใกล้หยุดจะมีเสียงวี๊ดดังมาก ไปคุยกับช่างบีควิค เค้าบอกให้ลองทำสามขั้นตอนครับ เริ่มจากทำความสะอาดฝุ่นในระบบเบรค (ผมทำแล้วไม่หายครับ) จากนั้นให้ลองเจียรจาน (อันนี้ผมทำแล้วหายครับ) ไม่งั้นก็ต้องเปลี่ยนผ้าเบรคไปเลย

ออฟไลน์ Jake

• Jr. Member
  • **
มันเป็นปกติของมิตซูครับ(ไม่ได้ประชดนะครับ) triton ตอนเดียวที่ผมใช้อยู่ก็เป็น และไม่ใช่เป็นคันผมคันเดียวด้วย รถเพื่อนผมก็เป็น ตอนแรกคิดว่าโดนความชื้นจากน้ำ แต่ก็ไม่ได้ขับลุยน้ำ เจียรจานเบรคก็ไม่หาย และจากที่สังเกตรถเพื่อนร่วมทาง เวลาเบรคก็ดังเหมือนกันหลายคัน เดสียงดังมาแต่ไกล มองไปอีกที รู้เลยว่าเป็น มิตซู ลองหาเปลี่ยจานกับผ้าเบรก ยี่ห้ออื่นดูครับ ที่ไม่ใช่ของมิตซู