ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคุณนั่งอยู่ในรถแล้วรถคันข้างๆเปิดประตูมากระแทกรถคุณอย่างแรง  (อ่าน 10495 ครั้ง)

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
กดกระจกยกนิ้วกลางครับ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
เบื่อพวกด้อยพัฒนา เปิดประตูไม่เป็น

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
เป็นเรื่องที่น่าเบื่อมากครับผมจอดนี่ระวังอย่างดีเผื่อได้เผื่อให้คันข้างๆขึ้นง่ายที่สุดจอดเบียดเสาไม่รู้จะเบียดยังไง
มีครั้งนึงมนุษย์ป้าสองคนมาจอดข้างๆร้านขายยาชื่อดังย่านงามวงศ์วานรถเข้าออกตลอดจอดผมนั่งรออยู่บนรถ

เปิดมากระแทกอย่างแรงแม่ผมเปิดกระจกไปพูดว่าคุณคะโดนรถแทนที่จะขอโทษตอบกลับมาว่าไม่เป็นไรค่ะ
รู้สึกว่าคำนี้แม่ผมต้องพูดหลังจากป้าขอโทษนะ >:(เพลีย

เป็นเรื่องนึงที่ผมว่าคนไทยควรปรับปรุงรอยโดนมาเล็กก็จริงแต่ส่วนใหญ่บุบบางทีสนิมขึ้น

ออฟไลน์ sedan lover

หลายๆความเห็นข้างบนโดนมาสาหัสกว่าผมมากๆเลยครับ น่าเห็นใจมากๆเลยครับ เห็นด้วยจริงๆครับ ใครอยู่ในเหตุการณ์นี้แล้วไม่โกรธอะไรเลยถือว่าใจเย็นมากๆครับ เดี๋ยวนี้ที่จอดรถก็ไม่ค่อยมี บางที่ช่องแคบมากๆ แต่บางซองกว้างมากแต่ก็ยังกระแทกเนอะ แต่ที่น่าเจ็บใจคือรถที่มากระแทกมันมักจะเสียหายน้อยกว่าด้วยครับเซ็งจริงๆว่ามั้ยครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

เคยโดนครับ
บุบเลย แค้นมาก แต่ด้วยความที่เป็นรถผู้ปกครองโรงเรียนเดียวกันของลูก

ผมเลยเอากระป๋องโค้กแอบยัดท่อไอเสียเลย

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
เรื่องเปิดประตูชนก็เรื่องนึง  แต่อีกเรื่องที่ควรระวังคือการเข็นรถเมื่อรถจอดขวางกันอยู่ด้วยครับ

ตอนสมัยผมเรียนอยู่  พอดีเพิ่งจอดรถขวางตรงที่จอดรถ BTS หมอชิต เข้าเกียร์ N เรียบร้อยแต่พอดีมีโทรศัพท์เข้าเลยนั่งคุยในรถต่อ
นั่งๆอยู่จู่ๆมีคนเข็นคันหน้ามาชนอย่างแรงมาก มันคงกะให้ชนกันแล้วถอยไปเลยทีเดียวไม่อยากเข็น 2 คัน ผมเดินลงจากรถแล้วด่าดังๆ มันรีบขึ้นมอไซค์บิดหนีไปเลย  ไม่รู้ว่ามันจะเข็นรถทำ ่า อะไร

อีกรอบตอนทำงานระ นั่งอยู่ในรถ จอดชิดข้างทาง จู่ๆมีผู้หญิงจะมาจอดช่องว่างด้านหน้าผม แต่ด้วยความที่ช่องมันแคบกว่ารถ ผมก็นั่งดูในรถว่ามันจะทำยังไง

สรุปคือ มันถอยเข้ามาคับ จนชนรถผม ยังไม่พอ เจ้แกยังเร่งคันเร่งกะจะดันรถผมให้ถอยหลังไปชนกับคันหลังอีกที เพื่อให้มันจอดได้  ผมบีบแตรค้างเลย เดินลงจากรถ เจ้แกลงมาจากรถหน้าถอดสี ไม่นึกว่าจะมีคนอยู่ในรถ เจอผมด่าไป 1 จบ ก็เลยปล่อยเจ้มันไป  ถ้าวันนั้นไม่อยู่ในรถสงสัยกันชนรถผมได้บุบหน้าบุบหลังชัวร์ นิสัยเฮียจริงๆ
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ 370Z

เจ้าอ้วนผมโดนไป 4บุบ แค้นจริงๆ  >:(  ถ้าเจอซึ่งๆหน้า ไม่รู้จะสงบอารมณ์ได้ไหม
เจ้าขาวโดนมนุษย์ป้าเปิดมาโดนดังปัง แล้วทำหน้าไม่รู้ไม่ชี้ ฉันทำอะไรผิดรึเนี่ย >:(
แต่ยังดีที่ไม่บุบ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ใครบอกว่ายิง นี่บ่งบอกวุฒิภาวะตอนขับรถ

ยิงคือเริ่องปกติ?

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
เคยจอดอย่เฉยๆ ละแท๊กซี่มาจอดข้างๆ และผู้โดยสารเปิดประตูกระแทกอย่างแรงโดนรถเรา ผมนี่อึ้งไปเลย ละก็ไม่รุ้จะทำอะไรต่อ จะเอาผิดหรือเรียกความรับผิดชอบจากใคร ได้แต่ลงไปดู ผู้โดยสารก้อขอโทษ แท๊กซี่ก้อรีบไป ดีนะที่รถเราไม่เป็นอะไรเลย ;D โชคดีไปวันนั้น

ออฟไลน์ redsun

ผ่านมา เดี๋ยวก็ผ่านไปครับ
ถ้านึก(ทัน)ได้แบบนี้ใจเราก็จะเย็นครับ

จากนั้น
สำรวจบาดแผล หรือรอยของรถเรา
ว่าเป็นรอยมาก หรือลึกหรือไม่ ?

-ถ้าเล็กน้อย  ก็บอกให้เขาช่วยระวังในการเปิดประตูครับ
-ถ้าเป็นมาก  ควรเรียกประกันก็เรียกประกันเครมครับ

ออฟไลน์ Napat14

รถรุ้นเก่าๆจะมีคิ้วอยู่กลางประตู เวลารถคันอื่นเปิดโดน จะโดนคิ้วนี้ก่อนแล้ว ประตูจะไม่เป็นลักยิ้ม แต่รุ้นใหม่ๆ ไม่มีแล้ว ก็เรียกประกันครับ ถ้าบุบเยอะ ไม่ยอมอยู่แล้ว เพราะไม่มี มารยาท
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ dragonlance

• Jr. Member
  • **
รถผมโดนประจำไม่ใช่แค่เปิดประตูมากระแทก ด้วยความที่บ้านผมอยู่ใกล้โรงเรียนเด็กประถม ทุกวันผมจะพยายามจอดให้ชิดฟุตบาทมากที่สุด ก็จะมีพวกรถตู้รับส่งนักเรียนมาจอดซ้อนรถผมอยู่ทุกวัน ปัญหาอยู่ตรงเด็กๆนี่แหละครับ วิ่งเล่นกัน วิ่งไล่กันรีบเปิดประตู(ด้านหน้า)กระโดดขึ้นรถหนีกัน แล้วก็กระแทกรถผมจนได้สีรถตู้นี่ติดรถผมเลย บางทีก็วิ่งเล่นกันรอบๆรถเรากระเป๋าถือมั่ง พวงกุญแจกรุ๊งกริ๊งที่ติดตามเป้มั่ง เหวี่ยงไปเหวี่ยงมาโดนไปไม่รู้กี่ที ปีนหยียบล้อรถขึ้นไปนั่งบนขอบแก้มหน้าก็มี โหนสปอยเลอร์หลังกันก็มี สาดน้ำหวานใส่กันแล้วมาโดนรถก็มี เอานิ้วมาวาดรอยฝุ่นที่รถก็บ่อย ไม่รวมนั่งพิงกันชนหน้าด้านล่างหรือนั่งบนฝากระโปรง หนักที่สุดเลยคงจะเป็นวิ่งกันรอบรถนี่แหละครับแอบกันไปแอบกันมา อะไรซักอย่างไปเกี่ยวคาร์นาร์ดด้านหน้าครับ เด็กหัวทิ่มพื้น+คาร์นาร์ดดึงกันชนไฟเบอร์ฉีก โวยกับพวกคนขับรถตู้ไปหลายรอบ ตอนนี้ช่วงเวลาเลิกเรียนผมจะไปรับลูก(อยู่อีกโรงเรียนนึง) แล้วจะยังไม่ค่อยกลับบ้านครับ 5โมงครึ่ง-6โมงถึงจะกลับ

ออฟไลน์ g_abac

พูดยาก ต้องดูอารมณ์ ณ ตอนนั้นๆ
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ออฟไลน์ pee1818

เคยโดนครับ รับมาแปดร้อย ว่างๆ ก็ขับรถไปให้ช่างทำครับ