ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำซื้อกระบะหน่อยครับ  (อ่าน 2735 ครั้ง)

ออฟไลน์ sit19329

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำซื้อกระบะหน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 02, 2015, 17:10:46 »
ตอนนี้สนใจจะออกกระบะ4ประตู ขับ2 ที่ดูไว้ก็เป็นrevo ตัว2.8g at 1.099 แต่มีคนแนะนำว่าisuzuดีกว่า
พี่ๆว่าตัวไหนดีกว่าครับ เกาะถนน นั่งสบาย ประหยัดน้ำมัน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chipmunk

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำซื้อกระบะหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2015, 17:41:23 »
จากที่ให้ข้อมูลมา "เกาะถนน นั่งสบาย"  เฉพาะประเด็นนี้

แนะนำ ไปทดลองขับ ในทุก เจ้าก่อน ดีกว่าครับ

คำว่า นั่งสบาย แต่ละคนไม่เท่ากัน จริง ๆ ของแบบนี้ต้องลอง
ลองให้รู้ ให้แน่ใจ ถ้าไม่แน่ใจไปลองใหม่  ไม่ต้อง เกรงใจเซลล์
ตราบในที่เงินยังอยู่กับเรา เรามีสิทธิเลือก สิ่งที่ดีที่สุดให้ตัวเองครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำซื้อกระบะหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2015, 18:32:17 »
อีสุจะเปลี่นเครื่องปีนี้หรือปีหน้า

ออฟไลน์ rojsak2021

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2015, 20:08:02 »
อีสุจะเปลี่นเครื่องปีนี้หรือปีหน้า

mc ปลายปี 58 ทั้ง dmax และ mux, แต่ downsize เครื่อง 2000 cc ไม่รู้ว่าจะลงเลยหรือเปล่า

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 07:46:12 »
แนะนำให้ลองหมดทุกค่าย นาทีนี้เป็นของผู้ซื้อ
สำหรับผมสุดท้ายไปจบที่ ranger ครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 09:28:51 »
"เกาะถนน นั่งสบาย" ความปลอดภัยครบ เครื่องแรง
สำหรับผม ตอนนี้ BT50 ครับ
แต่ ทุกคน ชอบไม่เหมือนกัน ต้องขับให้ครบครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 09:58:13 »
ที่คุณดูไว้สองตัวที่ว่า ผมให้ Revo เหนือกว่านะแต่ไม่มากด้วยความที่ออกมาทีหลังเลยรับปรุงอะไรมาเยอะ ถ้าคุณไม่รีบผมว่ารอ D-max ตัว MC ก่อนดีมั๊ยครับน่าจะมาปลายปีนี้แหละจะได้สมน้ำสมเนื้อหน่อย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 12:16:00 »
รายละเอียดกระชับมาก
แต่จั่วว่า revo ก็คงชอบอยู่แล้ว
เทียบกับ d max  ก็ขับ สบายๆ เลื่อยๆ
ใช้รถเมื่อ? ถ้าไม่รีบ d max mc น่าเทียบมากขึ้นครับ
One Day.

ออฟไลน์ sit19329

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 13:09:52 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
ไม่ได้รีบใช้รถครับ แต่ว่าจะซื้อภายในปีนี้ เห็นว่าปีหน้าภาษีขึ้น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 22:30:21 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
ไม่ได้รีบใช้รถครับ แต่ว่าจะซื้อภายในปีนี้ เห็นว่าปีหน้าภาษีขึ้น

Dmax MC เครื่องใหม่ซีๆน้อยลง น่าจะปล่อย Co2 น้อยลงนะครับ อาจจะไม่ได้แพงขึ้น
ถึงจะแพงขึ้น กำลังซื้อก็น้อยลง เดี๋ยวก็มีส่วนลดเอง

ออฟไลน์ bojung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 11:33:20 »
ถ้าจะออกตอนนี้รีโว่ดีกว่าครับ เพราะอีซูซุเป็นเครื่องบล็อกเก่า กำลังจะ MC เร็วๆ นี้ ดังนั้นรีโว่จะได้รถใหม่ทั้งหมดมากกว่า
เครื่องรีโว่ 2.8 แรงม้ามันได้ถึง 177 แรงม้านะครับ และประหยัดน้ำมันขึ้น 20%
เรื่องห้องโดยสารคันไหนจะสบายนั้น คงต้องลองไปนั่งดู เพราะแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน แต่ถ้าเปรียบเทียบตอนนี้ตามความรู้สึกผม ผมว่ารีโว่สบายกว่า
จากเดิมวีโก้จะออกอาการกระด้างอยู่บ้าง ข้างหลังยิ่งนั่งไม่สบาย แต่พอเป็นรีโว่ ทำเบาะใหม่ครับ เพิ่มพื้นที่ด้านหลัง และมีแอร์หลังให้ด้วย ผมเข้าใจว่าโตโยต้าพยายามจะออกแบบให้เหมือนฟอจูนเนอร์มากที่สุดครับ ส่วนอีซูซุก็จะคล้ายๆ กับวีโก้เดิมครับ
ส่วนรถที่นั่งสบายอีกย้ห้ออื่นก็มีไททัน ที่เป็นเจ้าเรื่องห้องโดยสารอยู่แล้ว ลองดูครับ

ออฟไลน์ yammyza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 11:57:08 »
ถ้ารีบออกก็เล่นรีโว่ครับ ประหยัดน้ำมันมากกว่า เครื่องตัวใหม่ ส่วนอีซูซุคาดว่าจะ MC ปลายปีหรือต้นเดือนหน้า ส่วนความสบายตอนนี้ยกให้รีโว่ครับ ลองนั่งมาแล้ว

จริงๆ ลองดูรีวิวของพี่จิมมี่ในเวปก็ได้ครับ มีอธิบายไว้ของตัวรีโว่ ว่ามีข้อดีข้อเสียอะไรบ้าง จะได้ช่วยตัดสินใจได้ถูก 

แนะนำครับว่าให้ไปนั่งดู ขับดู ว่าชอบหรือเปล่า

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 16:02:28 »
ณ เวลานี้ ผมว่าช่วงล่าง all new dmax สู้เจ้าอื่นไม่ได้ครับ แม้แต่พี่โตก้อเถอะ
Ranger mc เลยครับ ถ้าชอบหน้าหวานๆก้อ BTหรือTriton
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt