ผู้เขียน หัวข้อ: ทำประกันชั้น 1 กับเจ้าไหนดีครับ  (อ่าน 5561 ครั้ง)

ออฟไลน์ GludMunZ

• Newbie
  • *
ทำประกันชั้น 1 กับเจ้าไหนดีครับ
« เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 10:28:10 »
กำลังจะออกรถใหม่ ที่ศูนย์มีให้เลือก สินมั่นคงกับไทยวิวัต แต่ไปหาข้อมูลมาชื่อเสียเยอะทั้งคู่

มีคนรู้จักทำประกันอยู่เค้าแนะนำ วิริยะกับกรุงเทพ

เพื่อนๆช่วยแนะนำทีนะครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: ทำประกันชั้น 1 กับเจ้าไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 10:29:33 »

กรุงเทพ  มาเร็ว เคลมง่าย

ออฟไลน์ yourturle

Re: ทำประกันชั้น 1 กับเจ้าไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 10:56:20 »
กรุงเทพ
สินมั่นคง
One Day.

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 10:57:59 »
ก็ต่อรองให้เป็นวิริยะหรือกรุงเทพไปครับ อาจต้องลดในส่วนของแถมอย่างอื่นเพื่อมาโป๊ะในส่วนนี้ ประกันน่าจะเป็นของแถมอย่างแรกที่ต้องเลือกดีๆครับ ไอ้พวกผ้าคลุมระ ผ้ายาง คิ้ว อะไรพวกนี้ไว้ทีหลัง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 11:14:06 »
เข้ามาสืบข้อมูลครับ

ออฟไลน์ Jeeple

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 11:24:34 »
กรุงเทพครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 11:40:13 »
ห้ามทำกับอาคเนย์ฯ  (ห่วยสุดๆ)
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 11:43:07 »
จากประสบการณ์ส่วนตัว ทำชั้น1 มาแล้วทั้ง กรุงเทพ และ วิริยะ ชอบกรุงเทพมากกว่าครับ
เคลมง่าย พนักงานมาจุดเกิดเหตุค่อนข้างไวครับ

ออฟไลน์ sakano

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 12:18:12 »
ถ้าแค่ 2 อันนี้

เลือก สินมั่นคง ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 12:53:21 »
กรุงเทพครับ ใช้อยู่ ล่าสุดเกิดเหตุ มาไวมาก พนักงานบริการดีครับ เคลียให้เราเสร็จสรรพทุกอย่าง เรานั่งกินกาแฟใจเย็นๆได้เลยครับ ประกันเราทำเอาไว้ไม่ให้เราต้องเสียอารมณ์เวลาเกิดอุบัติเหตุครับ อยากให้เอาข้อนี้ไปร่วมกับการเลือกประกันด้วยครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 14:12:47 »
กรุงเทพดีกว่าแยะ วิริยะผมเข็ดแล้ว

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 14:24:06 »
กรุงเทพครับ ส่งใบเครมอีเมล สบายสุดละครับ ผมใช้ตอนมากับรถตอนนี้ใช้วิริยะเพราะทำได้ถูกแต่สู้ไม่ได้ครับเรื่องเยอะกว่า พอดีที่ๆซ่อมไม่ได้รับ

กรุงเทพ เซงเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 14:58:34 »
ส่วนตัวมีความรู้สึกว่า วิริยะกับสินมั่นคงนี่ระดับพอๆกัน คือดีถึงดีมากครับ รู้สึกแบบนี้เพราะเบี้ยแพงมากกกกก แต่ของอย่างนี้อยู่ที่ดวงด้วยเพราะก็เคยเห็นคนมีปัญหางานเคลมมาแล้วทุกเจ้า

ส่วนตัวใช้คุ้มภัยครับ  ครั้งแรกตัดสินใจเพราะปัจจัยเรื่องราคาเบี้ยล้วน ๆแล้วก็แจ็กพ็อตตั้งแต่ปีแรกครับต้นไม้ล้มทับรถ ปรากฎว่าเคลมง่ายมากไม่ต้องวุ่นวายอธิบายอะไร หลังจากนั้นก็คุ้มภัยมาตลอด 

ทั้งหมดทั้งมวลครับอยู่ที่เจ้าหน้าที่เคลมครับ เจ้าไหนดียังไง ถ้าเจ้าหน้าที่เคลมเขี้ยวก็จบครับ

ออฟไลน์ ABUSEz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 15:24:15 »
ปกติผมจะเลือกประกันจากอู่ที่ผมเข้าประจำครับ
ไปถามเขาเลยว่าแนะนำบริษัทไหน เคลมง่ายๆไม่เรื่องมาก ก็เลือกอันนั้นครับ

ล่าสุดพึ่งทำกับเทเวศ เพราะถามสองอู่ที่เข้าประจำ เค้าบอกโอเคทั้งคู่ครับ และเบี้ยถูกกว่าวิริยะกับกรุงเทพพอสมควร

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 16:56:37 »
ใช้กรุงเทพอยู่บริการดีมากครับ เคลมง่ายแต่ข้อเสียไม่ใช่ว่าจะไม่มี     คืออู่น้อยครับ เขี้ยวเรื่องราคากับอู่ทำให้อู่ไม่อยากรับงานของกรุงเทพ         ยิ่งเป็นอู่นอกเครือพอได้ยินว่ากรุงเทพก็ไม่อยากรับแล้ว        ซอยบ้านผมสมุทรปราการ ถนนกิ่งแก้วหนามแดง  เป็นแหล่งของอู่ประกันซ่อมรถมีอยู่ในซอยมากกว่า 5-6 เจ้า  รวมถึงละแวกใกล้ ๆ  อีกหลายแห่ง     แต่ทุกแห่งไม่มีใครรับซ่อมกรุงเทพประกันภัยเลย     ต้องไปหาอู่แถวสำโรง แบริ่ง ลาซาล ไกล ๆ ออกไปพวกนั้น       เทียบกับทิพยประกันภัยอู่ทุกอู่อยากรับเข้ามาซ่อมหมดเพราะเบิกเงินง่ายสะดวก   

ยังไงลองถามอู่ใกล้บ้านที่เราคาดว่าจะใช้บริการว่าเค้ารับที่ไหน   ก็เลือกทำที่นั่นละจะสะดวกกับเรา     เพราะถ้าอู่ใกล้บ้านไม่ได้เป็นอุ่ในเครือของกรุงเทพหรือบริษัทที่เราไปทำประกันด้วยก็จบข่าวล่ะครับ 

ออฟไลน์ FireBird

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 19:35:57 »
ผมใช้คุ้มภัยมาเข้าปีที่6 เคลมง่าย ไม่จุกจิก

ออฟไลน์ tadto

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 21:14:42 »
กรุงเทพดีครับ แต่ถ้าเคลมแล้ว เตรียมตัวเรื่องเบี้ยปีต่อไปเลยครับ

ผมเคยเคลมกระจกหน้า FD ครั้งนึง ปีต่อมาเจอเบี้ยขึ้นเกือบหมื่นเลยลาครับ

แต่คันล่าสุดก็ยังขอกรุงเทพไว้ก่อนอยู่ดี เพราะที่เค้าแถมให้ผมไม่ค่อยมั่นใจ
เลยต่อลองเป็นกรุงเทพแทน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 22:45:07 »
ผมเคยใช้กรุงเทพ วิริยะ เทเวศ ธนชาติ เมืองไทย
ไม่เคยชนหนักหรือตอนคืนทุนประกันเลยตอบลำบาก ส่วนเรื่องเคลมทั่วๆไปก็โอเค มาเร็ว/ช้าก็มีเหมือนๆกันหมด
วิริยะเดี๋ยวนี้เบี้ยแพงกว่าเพื่อนแต่ทุนก็น้อยกว่าเพื่อนเช่นกัน ตอนนี้เลิกคบไปละ

ออฟไลน์ sedan lover

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 23:16:39 »
ช่วงนี้รู้สึกวิริยะแพงกว่าเจ้าอื่นจริงๆครับ เอาเปรียบมากๆ เพื่อนๆและคนรู้จักรอบๆตัวก็บ่น รถที่บ้านผมทำวิริยะต่อเนื่องมา4ปีแล้ว ประวัติดีตลอด ไม่เคยเครม ล่าสุด โบรกเปิดราคามาแพงกว่าปีที่แล้ว8พันบาท ทั้งๆที่ไม่มีเครม ผมไปที่สาขาวิริยะ ทั้งโทรcall center ก็ไม่มีใครชี้แจงผมได้ ทุนประกันก็ต่ำ ปัจจุบันเลิกคบละครับ รถที่บ้าน รถญาติ2-3คันก็เจอครับ เลิกคบทั้งหมด ย้ายไปกท.ประกันภัยแทบไม่ทัน (สมน้ำหน้ามัน)
ปล.วิริยะมีระบบห่วยแตกอย่างนึงที่ว่า ตัวแทนเจ้าแรกเปิดราคาคุณมาเท่าไร คุณไปเช็คกับตัวแทนคนอื่น เขาจะอิงราคาตัวแทนคนแรกทันที
บริษัทไหนเอาเปรียบก็อย่าไปใช้มันครับ ปล่อยให้มันเจ๊งไปครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 19:58:31 »
สำหรับผมขอไม่ยุ่งเกี่ยวกับวิริยะอีกแน่นอน บริการห่วยๆและแพง
Eventually i've made my home country,Thailand.