ผู้เขียน หัวข้อ: =->> NEW // รับรถป้ายแดง ควร **เตรียมตัว** อย่างไร?? และ **ตรวจสอบ** อะไรบ้าง??  (อ่าน 2503 ครั้ง)

ออฟไลน์ AJyaya

• Newbie
  • *
**ขอคำแนะนำครับ**
ก่อนที่เราจะ เซ็นชื่อ รับรถป้ายแดง ควรเตรียมตัวอย่างไร??  และ ตรวจสอบอะไรบ้าง??
(อยู่ในเกณฑ์ที่สามารถตรวจสอบได้ในวันรับรถครับ)

เพื่อเป็น ข้อมูลในการเตรียมตัวสำหรับผู้ที่กำลังจะออกรถใหม่ ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นปลื้มที่ได้เป็นเจ้าของรถป้ายแดง
จนบางครั้งลืมตรวจเช็คสภาพความสมบูรณ์ของตัวรถ  พอกลับถึงบ้านกลับเจอปัญหาข้อพกพร่องต้องตามเคลมประกัน
(ความสุขเลยกลายเป็นทุกข์ซะงั้น)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2015, 13:04:17 โดย AJyaya »

ออฟไลน์ mozart

• Hero Member
เอาเพื่อนไปซักสามสี่คนครับ ช่วยกันดู เพราะเราดูคนเดียวไม่ไหวแน่ไม่ว่าจะดูดียังไงก็ตาม กลับมาเจอปัญหาปวดใจเปล่าๆ เหตุการนี้เกิดกับผมมาแล้ว กันไว้ดีกว่าแด้ครับ

ออฟไลน์ pramookruk

• Jr. Member
  • **
จริงๆก่อนรับรถ ควรหาเวลาไปดูรถที่ศูนย์ เพื่อตรวจสอบสภาพทั้งหมดก่อนนะครับ

บอกไปเลยครับว่าขอไปดูตอนติดตั้งฟิลม์ก็ได้ครับ

จะได้ใช้เวลาตรวจสอบได้นานหน่อย ในแง่ของ defect ชิ้นงานภายในหรือภายนอกนะครับ

ส่วนเรื่องเครื่องยนต์ หรือเกียร์ อันนี้ยากหน่อย เพราะต้องใช้รถถึงรู้อาการ

ออฟไลน์ ps000000

มีใบเช็คลิสต์ เคยเห็นคนโพส

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
สามารถเอามาทดลองขับซักรอบก่อนรับได้มั้ย??