ผู้เขียน หัวข้อ: ใบสั่งจากทางหลวง เวลาเสียค่าปรับทำไมสั่งจ่าย ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ ?  (อ่าน 3868 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
สงสัยน่ะครับใบสั่งจากทางหลวงที่ส่งไปรษณีย์มาที่บ้านเรา
กรณีชำระค่าปรับทางไปรษณีย์ทำไมให้ส่งธนาณัติสั่งจ่าย
ในนาม " ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ " ล่ะครับ

ท่านใดพอทราบข้อมูลบ้างครับทำไมไม่สั่งจ่าย
ให้กรมกอง ทำไมสั่งจ่าย ผู้บัญชาการตำรวจล่ะครับ

อยากทราบข้อมูลน่ะครับ

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Fly to dream

แบบนี้ทุกใบครับไม่ต้องกลัวว่าโดนแล้ว  เคยมีชี้แจงแล้วแต่จำไม่ได้ว่าที่เพจไหนแล้วก็เข้าใจ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
เพราะเป็นผุ้บริหารสูงสุดของหน่วยงาน จึงเป็นตัวแทนหน่วยงาน เขียนตามกฏหมายครับ

ออฟไลน์ tnp_super

ตำรวจทางหลวงเขาเป็นหน่วยงานในสังกัดสำนักงานตำรวจแห่งชาติ แต่ก็ใช้งบประมาณของกรมทางหลวงครับ

ออฟไลน์ sukhontha

ผมเดาว่า  เกี่ยวกับยอดเงินที่เข้าที่ใด ซึ่ง มีผลต่องบประมาณด้วย  หมายรวมถึงส่วนแบ่ง  ที่จะได้คำนวณง่ายขึ้นครับ