ผู้เขียน หัวข้อ: อยากฟังเพลงจาก usb แต่วิทยุติดรถไม่มี  (อ่าน 4879 ครั้ง)

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
วิทยุติดรถมีแต่ช่องเสียบสาย aux อยากฟังเพลงจาก usb ครับ
สมาชิกพอจะทราบมั่งมั้ยครับว่าพอจะมีวิธีหรืออุปกรณ์ใดๆมาต่อมาเพิ่มเพื่อฟังเพลงจาก usb

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: อยากฟังเพลงจาก usb แต่วิทยุติดรถไม่มี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 07:35:41 »
ผมเปลี่ยนฟร้อนเลยครับ ใส่จอ 2DIN แทน
ควายสวยงามหายไปเยอะ เพราะของเดิมเป็นบิ้วอินจะเข้ากับคอนโซลมากกว่า แต่ฟังก์ชั่นต่างๆมาเต็ม เสียงก็ดีขึ้นด้วย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ nuntapon.s

Re: อยากฟังเพลงจาก usb แต่วิทยุติดรถไม่มี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 08:03:43 »
รถอะไรครับ กลางเก่ากลางใหม่บางรุ่นวิทยุติดรถมีauxอยู่ท้ายเครื่อง  ซื้อunitอ่านusbแยกมาเสียบได้เลยครับ เห็นราคาก็สองสามพันบาทแต่ก็โอเคครับสำหรับคนที่ชอบฟร้อนท์เดิมๆ

ออฟไลน์ laempiab

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 08:32:18 »
ใช้ MP3 player แบบเสียบกับที่จุดบุหรี่ในรถครับ
มีขายอยู่ทั่วไป

ออฟไลน์ ismael

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 10:56:03 »
ใช้ MP3 player แบบเสียบกับที่จุดบุหรี่ในรถครับ

ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 13:08:34 »
ก็เสียบสายจากช่อง aux เข้าช่องเสียบหูฟังของมือถือเลยครับแล้วกดปุ่ม auxก็เล่นเพลงจากมือถือออกเครื่องเสียงรถยนต์ได้เลย เลือกเพลงก็ง่ายเพราะเลือกเพลงจากมือถือ สายต่อก็ถูกมาก

ออฟไลน์ Sencha

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 13:44:48 »
xcarlink ครับ

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 14:42:28 »

ผมลองซื้อมาสองแบบ  ตัวหกเจ็ดร้อย  บอกตรง ๆ ห่วย....แค่ทดลอง ก็โยนทิ้ง  ไม่ว่าจะเปลี่ยนสัญญาณไปช่องไหนก็แย่...

เป็นผมนะ.... มีช่องต่อ  aux   อยู่แล้ว  เลือก เครื่องเล่น mp4 ที่มีที่เสียบ usb  มาใช้  มันจะมีช่องต่อ  เอียร์แจ็ค    ต่อไปเข้า aux  เสียงดีกว่าเยอะ
แต่หากฟร้อนท์ที่เปลี่ยนแล้วไม่ทำให้เสียรูปรถ  เปลี่ยนฟร้อนท์ดีที่สุด  ครับ

ออฟไลน์ wesborland

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 15:18:34 »
xcarlink ครับ

เล็งๆอยู่พอดีครับ

ออฟไลน์ ABUSEz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 16:37:49 »
ผมติดมา ใช้ใน camry acv41 โดยรวมถือว่าโอเคเลยครับ เสียงใช้ได้ ไม่มีปัญหา แต่ราคาผมว่าแรงไปหน่อย

มีที่ขัดใจคือ เวลาสตาร์ทเครื่องใหม่ทุกครั้ง จะเริ่มเพลงที่1ใหม่ ไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นเฉพาะของผมหรือเป็นทุกคัน

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 17:15:51 »
เปลี่ยนวิทยุใหม่เลยเดี๋ยวนี้ราคา3-4พันก็ได้วิทยุแบบเสียบusbและคุณภาพเสียงดีกว่าของติดรถอีกมากโข ลงทุนครั้งเดียวคุ้มกว่าซื้อตัวเชื่อมต่ออื่นๆมาเสริมนะ :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 15:46:40 »
+1 เพื่อนผมก็ใช้ตัวนี้แหละครับ