ผู้เขียน หัวข้อ: รถเป็นรอยเล็บข่วนทั่วคันต้องเอาไปขัดแบบไหนครับ  (อ่าน 2823 ครั้ง)

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
คือผมขับผ่านแนวก่อสร้างครับสงสัยโดนปูนกระเด็น วันก่อนล้างก็ไม่ได้คิดอะไรนึกว่าคราบโคลนก็เอาผ้ารองนิ้วแล้วถูๆออกไปหมด
พอแห้งแล้วเห็นรอยรอบคันเลยครับ ประมาณขนาดเท่ารอยเล็บแมวได้แต่ไม่ลึกออกด้านๆมากกว่า

ถ้าไปให้ร้านขัดให้ต้องบอกว่าขัดแบบไหนครับกลัวโดนต้ม รถสีขาวนะครับไม่ต้องเคลือบสีฉ่ำๆแบบสีดำก็ได้

เอาน้ำยาขัดมือเองก็ดูจางๆบ้างเงาขึ้นอยู่พอกลบรอยได้ แต่ดูสภาพแล้วมันทั้งคันเลยขัดเองคงไม่ไหวกล้ามขึ้นก่อนทำเสร็จแน่

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ใช้คลีนเนอร์ พวก All in one ปั่นกับเครื่อง DA
ปั่นนานเหมือนกัน (ขัดไปในตัว) พวก All in one มันจะมีผงขัดอยู่หน่อยๆ
ถ้ารอยไม่ได้หนักหนาอะไร มันจะหายหมด แต่ถ้ารอยหนักๆ อาการหนัก เข้า Car care ดีกว่า

ออฟไลน์ Artist

• Full Member
ลองเข้าไปดูในเวบ Thaiwashercarclub ดูครับ
เวบนี้มีร้านแนะนำอยู่พอสมควร
ลองดูตัวอย่างรถที่เอามาลงก็ได้
เรื่องขัดสีลองศึกษาดูจากเวบก่อน เวลาไปร้านจะได้คุยกับร้านได้ถูก
อย่างน้อยเรามีความรู้บ้างจะได้ไม่โดนหลอกครับ

ออฟไลน์ yourturle

ครีม Rubbing Compound polyurethane
และเครื่องขัดขนแกะ เท่านี้ สวยเหมือนใหม่
One Day.

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
ก็ขี้เกียจขัดเอง

ออฟไลน์ thudsan

• Newbie
  • *
 :) :)
ลองเข้าไปดูในเวบ Thaiwashercarclub ดูครับ
เวบนี้มีร้านแนะนำอยู่พอสมควร
ลองดูตัวอย่างรถที่เอามาลงก็ได้
เรื่องขัดสีลองศึกษาดูจากเวบก่อน เวลาไปร้านจะได้คุยกับร้านได้ถูก
อย่างน้อยเรามีความรู้บ้างจะได้ไม่โดนหลอกครับ
สนับสนุนอีกเสียงครับ สำหรับท่านที่สนใจเป็นพิเศษ...ผมได้ความรู้จากเว็ปนี้เป็นอย่างมาก...ตั้งแต่ป้ายแดง...ผ่านมา5ปี..ไม่ต้องพึ่งcar careเลย..มีครบทุกอย่าง..อยากได้แบบไหนจัดเองตามสะดวก...เพราะถ้าเข้า car care แล้ว เสียดายตังที่จ่ายไปมาก...ทำเองมันกว่าเยอะครับ...เฮ่อๆ

ออฟไลน์ YAmodels

อยากเห็นรูปจังว่าเป็นแบบไหน

ถ้ารักรถแต่ไม่มีเวลาดูแลเอง แนะนำใช้บริการcardetailerครับ
งานจะเนี๊ยบกว่ามาก มีหลายๆท่านรับงานลักษณะนี้ครับ แต่ต้องยอมแลกกับการใช้เวลาที่นานซักหน่อย