ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องทำสีหน่อยครับ เบนซ์ CLK  (อ่าน 1529 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitydog

• Jr. Member
  • **
สอบถามเรื่องทำสีหน่อยครับ เบนซ์ CLK
« เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 17:49:28 »
รู้สึกไม่ค่อยชอบสีที่ใช้อยู่ อยากทำสีใหม่ทั้งคัน ทำที่ไหนและทำแบบไหนดีครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ
**ที่ใช้อยู่เป็นสีเดิมๆเลยครับ

แล้วถ้า wrap มันจะดีมั้ยครับ ผมกลัวมันไม่ยั่งยืน เดียวลอก และก็กลัวสีไม่สวยเท่าสีจริงครับ

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องทำสีหน่อยครับ เบนซ์ CLK
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 19:20:57 »
เตือนเฉยๆนะครับ สีเดิมโรงงานดีสุดแล้ว ถ้าทำสีใหม่ทับแล้วทำไม่ดีผ่านไป5-10ปีสีก็จะบวมเพราะมันเกาะสู้สีโรงงานไม่ได้ เวลาขายต่อรถราคาก็ตกกว่าคันที่สีเดิมๆสวยๆ เพราะคนส่วนน้อยที่จะเอาสีเดิมๆสวยๆไปทำสีใหม่ ส่วนใหญ่ชนมาแล้วก็ทำทีเดียวทั้งคันเลยเพราะกลัวสีไม่เหมือนกันถ้าทำเฉพาะจุด
ส่วนเรื่องWrap ก็ไม่แนะนำเช่นกันเวลาลอกออกมามันต้องขัดสี เนื้อสีจะบางลงต่อไปจะไม่ทน หรือไม่ลองหากระทู้เก่าๆดูก็ได้ครับมีคนคุยเรื่องWrapกันไว้เยอะ แต่ถ้าไม่แคร์เรื่องนี้ลองwrapดูก่อนละค่อยทำสีก็ได้ครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่องทำสีหน่อยครับ เบนซ์ CLK
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 21:50:44 »
KL Auto, Dr.Auto, Four Garage

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 23:02:12 »
เป็นผมจะไม่ทำทั้งwarp ทั้งทำสีใหม่
ความเบื่อระงับให้ได้ครับ เปลี่ยนสีใหม่มาเดี๋ยวก็เบื่ออีก
ทั้งนี้ ถ้าจะทำก็ขอให้งานเนียนๆแล้วจบนะครับ

ออฟไลน์ pitydog

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 01:20:01 »
ครับรู้สึกสีที่ใช้มันไม่สวยครับ อยากทำใหม่เป็นดำเงามากๆครับ  :)