ผู้เขียน หัวข้อ: **เตือนภัยรจอดรถในที่เปลี่ยวฝากระโปรงรถคุณอาจหายได้ภายในไม่กี่วินาที**  (อ่าน 3481 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
มันคงขายง่ายนะครับ เพราะมันไม่มีเลขถอดออกไปขายตามอู่ซ่อมสีซ่อมตัวถังได้เลย เวลารถพวกที่ชน ยุบ มาถึงฝากระโปรงน่าจะมีเยอะที่ต้องการของแบบนี้ เพราะเบิกศูนย์ น่าจะไม่ต่ำกว่าสามพัน  :-X

...โชคดียังไม่ใช่บ้านเรา สังเกตูจากรถ แต่ก็ไม่แน่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2015, 21:26:23 โดย JAAP01 »

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
ฝากะบะท้าย ไฟ้ท้าย ก็ด้วยครับ ง่ายกว่าเยอะ

ออฟไลน์ djunsri

• Jr. Member
  • **
สงสัยนิดนึงครับแบบนี้สัญญาณกันขโมยไม่ดังเหรอครับเพราะไม่เห็นเค้าตัดระบบสัญญาณกันขโมยเลยมาถึงงัดแลัวไขถอดฝากระโปรงรถเลย

ออฟไลน์ kiwiwi

น่าจะเป็นที่จีน

กระบะที่ออฟฟิสเก่าผม ยางอะไหล่หายทีสี่เส้นในช่วงสงกรานต์

ออฟไลน์ toonze

สงสัยนิดนึงครับแบบนี้สัญญาณกันขโมยไม่ดังเหรอครับเพราะไม่เห็นเค้าตัดระบบสัญญาณกันขโมยเลยมาถึงงัดแลัวไขถอดฝากระโปรงรถเลย
ดูรถแล้วคงไม่สัญญานนะครับ

ออฟไลน์ MUK

คนทำ คนซื้อ นี่ก็ เฮ้ย มัน เลv ได้ใจจริงๆเลย :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
หาเงินง่ายๆแบบนี้ น่าจะจับมาตัดมือทิ้ง

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member
ขออย่าให้เป็นในเมืองไทยเลยทุกวันนี้ก็รู้สึกอยู่ยากแล้วโจรเยอะจริงๆ >:(

ออฟไลน์ akewizard

ขออย่าให้เป็นในเมืองไทยเลยทุกวันนี้ก็รู้สึกอยู่ยากแล้วโจรเยอะจริงๆ >:(

บ้านเราก็มีครับ  ที่เจอก็ประเภทขโมยยางอะไหล่ ขโมยพวกที่ครอบปิดตามจุดต่างๆของรถ ขโมยจุกลมยาง (ผมเจอขโมยที่ครอบน๊อตขั้วที่ปัดน้ำฝน ทำไปด้ายยยย)

หนักหน่อยพี่แกขโมยน๊อตยึดล้อรถ อันนี้อันตรายมาก เวลาผมจอดรถไว้นานๆก่อนขึ้นรถต้องเดินดูรอบรถก่อนเสมอๆเลย

ออฟไลน์ Tharit

• **
รถเป็น Chevrolet LUV D-Max (มันคือ D-Max ที่แปะตราเชฟวี่ขาย) น่าจะประเทศแถบอเมริกาใต้ครับ แถบนั้นรถอีซูซุมักจะขายในชื่อเชฟโรเล็ต

ออฟไลน์ Frontiere

• **
มันแกะง่าบขนาดนั้นเลยหรอครับ แล้วมันจะไม่ติดตัวล็อคฝากระโปรงเหรอ .. สงสัยครับ :-\ :-\ :-\
I always catch you when you fall.