ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันรถ บริษัทไหน ok หรือ ไม่ ok รบกวนแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 3560 ครั้ง)

ออฟไลน์ choord

• Jr. Member
  • **
กำลังจะต่อประกันครับ
คิดว่าจะย้ายบริษัท เพราะที่เดิม ประกัน ชั้น 3 พลัส ชนครั้งเดียว แต่เบี้ยขึ้นเยอะพอควร
จากที่ต้องจ่าย 7 พันกว่าบาท ขึ้นมา 9 พันกว่าบาท

ก็เลยต้องการขอคำแนะนำครับ ว่าประกัน 3 พลัส ที่ไหน ok บ้าง
หรือว่าที่ไหน ไม่ ok  มีปัญหาบ้างครับ

ตอนนี้ที่สำรวจมา มีที่น่าสนใจ คือ เจ้าพระยา lady plus  (ประกันให้รถน้องสาวครับ)
ประกัน 3 พลัส ราคา 5200 บาท ไม่รวม พรบ
ไม่รู้ว่าเจ้านี้ ok รึเปล่า

รบกวนด้วยครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: ประกันรถ บริษัทไหน ok หรือ ไม่ ok รบกวนแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 14:48:31 »
ประกันแบบนี้ ถ้าซื้อ ปีต่อไปก็ไม่มีส่วนลดขับดีครับ

เลือกแบบ 3+ แล้วปีต่อไปมีส่วนลด ระยะยาวคุ้มกว่าครับ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
Re: ประกันรถ บริษัทไหน ok หรือ ไม่ ok รบกวนแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 02:10:52 »
ของเจ้าพระยาประกันภัย

เจ้านี้ห่างไว้ก็ดีนะครับ

ได้ข่าวมาว่าหลายอู่ไม่ค่อยอยากรับงาน เนื่องจากเก็บเงินจากประกันได้ยาก

ยังไงลองเช็คข่าวดูนะครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ ek

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 03:58:36 »
ห่างๆจาก บริษัท ล. ที่ใกล้ๆ ม.เกษมฯ ไว้เลย ดึงเช็คมาปีกว่า กำลังจะไปร้อง คปภ.แล้ว

ออฟไลน์ choord

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 08:41:28 »
มารายงานผลครับ

ตอนแรกกะเปลียนประกัน เลยโทรไปหาตัวแทนประกันเจ้าใหม่ แต่เคยใช้บริการแล้ว ของไทยศรี
เขาตีราคาประกัน 3 พลัส แบบไม่เสียค่าเคลม เหลือไม่เกิน แปดพัน
แต่ขอเอกสารทะเบียนไปตีราคาให้ชัดเจนก่อน ก็กะว่าจะส่งเอกสารไปในวัดถัดมา

แต่วันถัดมา ประกันเจ้าเดิม ให้พนักงานใหม่โทรมาถามว่าจะต่อหรือไม่
ก็บอกไปว่า คงไม่ แต่ตกลงเบี้ยประักันเท่าไหร่ (ถามหยั่งเชิงเล็กๆ)
เขาก็บอก 9 พันกว่า ก็เลยบ่นไป ว่าตอนนี้กำลังจะทำอีกเจ้าแล้ว เขาไม่สนประวัติเก่า
ราคาไม่ถึง 8 พัน คราวนี้พนักงานขอวางสายเช็คข้อมูลก่อน

สักพักโทรมาบอกว่า ได้ราคาเก่า 7800 บาท ซะงั้น ไม่ต้องจ่ายค่าเคลมเพิ่ม
ก็เลยตกลงต่อไปครับ (แล้วทำไม ไม่ให้ราคานี้ซะตั้งแต่แรกเล่า...)

ก็เล่าข้อมูลไ้ว้ เผื่อบางคนกำลังจะต่อประกัน จะได้ไม่เสียเปรียบมากนักครับ

ออฟไลน์ shinken

• Newbie
  • *
้จะมาแนะนำช้าไปป่าวว แนะนำดูเป็นชั้น 1 ของ ธนชาต 1Lite ครับ ราคาอยู่ที่หมื่นต้น น่าจะโอกว่าชั้น 2-3 ครับ http://www.thanachartinsurance.co.th/product_2.html