ผู้เขียน หัวข้อ: VELLFIRE X 2.5 Hybrid (Gray) - เห็นราคา 2.59ล้านบาท หาดู Spec ได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 8092 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
เห็น Gray รายหนึ่งมาโชว์ในห้างครับ VELLFIRE X 2.5 Hybrid - ติดราคา 2.59 ล้านบาท
จากที่เคยอยากได้ Mini หรือ BMW คันแรกในชีวิต พอเห็นราคานี้แล้วชวนเขวมากครับ
เหมือนเป็นตัวเริ่มต้น ดูภายในก็ไม่ได้แย่ เบาะผ้าสีครีม ปรับมือหมด เบาะแถวสองมีที่รองขา
ประตู Slide ไฟฟ้าทั้งสองบาน ประตูหลังไม่ไฟฟ้า และมี Cruise Control
เห็นมี Moon Roof และไฟเพดาน LED ถุงลม 7 ใบ (แต่บอกว่า 9 ตำแหน่ง ยังแอบงง)
แต่เห็นว่าจะติดจอ 7" + จอเพดาน และกล้องมองหลังให้ (ติดในไทย)

ท่านใดพอจะมี Link หรือใบ Specification พวก Option ต่างๆโดยละเอียดของ VELLFIRE X ไหมครับ
เพราะ Sales ที่มาแนะนำจะรู้แค่ Option ที่ตาเห็น แต่ที่มองไม่เห็นนี่ไม่รู้เลย
เช่นมี VSC , TRC, ABS, ระบบช่วยเหลือต่างๆ

ส่วนตัวก็ไม่ได้คาดหวังว่าจะมีมากมายนัก แต่ก็อยากรู้ครับว่าจะโล้นแค่ไหน พอเพียงหรือไม่

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ลองดูในรีวิวรึยังครับ ของพี่จิมมี่ แต่ไม่ใช่เกรย์นะครับ แต่พอไว้เป็นข้อมูล

• Make a Choice and Don't Look Back
ลองดูในรีวิวรึยังครับ ของพี่จิมมี่ แต่ไม่ใช่เกรย์นะครับ แต่พอไว้เป็นข้อมูล

ดูแล้วครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  ;D ;D

ดูทั้ง Review ของคุณ J!MMY และของสมาชิกท่านอื่นที่ออกรุ่น ZG (Gray) มาครับ แต่เป็นตัว TOP ทั้งนั้นเลยครับ

เพราะราคานั้นผมสู้ไม่ไหวครับ แต่พอเห็น 2.59ล้าน เลยน่าสนใจขึ้นมาครับ (เลยอยากรู้ Spec ทั้งหมดว่าจะโล้นแค่ไหนครับ)

8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ TRcdi

• Sr. Member
เคยเห็นแต่ 2.79 ล้าน

ถ้า 2.59 ล้านนี่  ขอสนใจด้วยคนนนะครับ 55

ออฟไลน์ tadto

• Full Member
ผมมีโบรชัวร์ของเกร์ยใหญ่อยู่พอดีเลยครับ หวังว่าคงพอช่วยได้นะครับ

ถ้าเห็นไม่ชัดอย่างไรต้องขออภัยไว้ก่อนนะครับ

ผมมีโบรชัวร์ของเกร์ยใหญ่อยู่พอดีเลยครับ หวังว่าคงพอช่วยได้นะครับ

ถ้าเห็นไม่ชัดอย่างไรต้องขออภัยไว้ก่อนนะครับ

ขอบคุณมากคร้าบบบ

ออฟไลน์ tadto

• Full Member
เท่าที่ผมอ่านในนั้น รู้สึกว่ามันจะเป็นรุ่นแปดที่นั่งนะครับ

คือเบาะกลางเป็นแถวยาว ไม่ได้แยกสองตัว และเบาะหลังสุดก็เช่นกันครับ
แต่ไม่รู้ว่าไปดูตัวจริงมาหรือยังอาจจะเป็น 7 เหมิอนๆกับคันอื่นก็ได้

เอาจริงๆ ถ้าพอมีเวลานะครับ แนะนำให้ไปลองที่เกร์ย E ครับ ตอนผมไปดูเค้า
มีเกือบจะทุกตัวให้ดูเลย ตั้งแต่ตัวธรรมดายัน ZG เพราะเจ้านี้สั่งมาหลายรุ่นมากๆ

และถ้าจะให้ดี ลองเพิ่มงบอีกสักนิด แล้วหา ตัว ZG ไม่มีเรดาห์ดูมั้ยครับ ราคาย่อม
มานิดหน่อย (ตอนผมหาๆได้แถวๆ 3 ครับ) แต่มันได้ออฟชั่นเท่าๆตัวท้อปเลย ต่างกัน
ตรงพวกเรดาห์อะไรพวกนี้เองครับ

หรือไม่ลองเข้ากลุ่ม alphard vellfire thailand ดูครับ ผมเห็นรถรุ่นที่ไม่ใช่ตัวท้อป
หลายตัวอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ V221

ถ้ามีราคานี้จริงสำหรับ7ที่นั่งถือว่าถูกมากๆครับ แต่เกรงว่าจะเหมือนกับที่คุณtadtoให้ข้อสังเกตมากกว่านะครับว่าอาจเป็น8ที่นั่ง และรีบตัดสินใจนะครับเพราะค่าเงินบาทอ่อนมากด้วยตอนนี้
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าผมขออนุญาติแนะนำจะโกรธไหมครับ
ตัวนี้คุ้มค่าคุ้มราคาอยู่ครับถ้าเป็น 7 ที่นั่งนะครับ
แต่เวลาขายต่อ (ผมเชื่อว่าสักวันยังไงก็ต้องขาย)
มันจะขายได้ยากเย็นแสนเข็ญมากเลยนะครับ
เพราะคนจะซื้อต่อจะมองหา option เป็นหลักครับ
อาจหาเจ้าของใหม่ได้ยากมากๆ และก็จะถูกกดราคาแบบ
น่าเกลียดมากๆเลยล่ะครับยิ่งถ้าปล่อยเตนท์ล่ะหนักเลย

ลองคำนวณดูนะครับถ้ายอดผ่อนในแต่ละเดือนมันไม่ต่าง
กันมากและอยู่ในระดับที่รับไหว เพิ่มเป็นตัวบนๆจะดีกว่านะครับ

แต่ถ้าชอบก็ว่ากันไปได้เลยครับ ราคานี้ก็ถูกมากๆถ้าใช้กันยาวๆไม่คิดขาย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SM.

รถเกรย์ ยังไงอย่าลืมไปดูตัวจริงนะครับ ถ้าเค้ามีรถคันนั้นเลย จะดีมาก แต่ถ้าไม่มี อาจจะต้องดูดีๆอีกครั้งครับ

เท่าที่ผมอ่านในนั้น รู้สึกว่ามันจะเป็นรุ่นแปดที่นั่งนะครับ

คือเบาะกลางเป็นแถวยาว ไม่ได้แยกสองตัว และเบาะหลังสุดก็เช่นกันครับ
แต่ไม่รู้ว่าไปดูตัวจริงมาหรือยังอาจจะเป็น 7 เหมิอนๆกับคันอื่นก็ได้

เอาจริงๆ ถ้าพอมีเวลานะครับ แนะนำให้ไปลองที่เกร์ย E ครับ ตอนผมไปดูเค้า
มีเกือบจะทุกตัวให้ดูเลย ตั้งแต่ตัวธรรมดายัน ZG เพราะเจ้านี้สั่งมาหลายรุ่นมากๆ

และถ้าจะให้ดี ลองเพิ่มงบอีกสักนิด แล้วหา ตัว ZG ไม่มีเรดาห์ดูมั้ยครับ ราคาย่อม
มานิดหน่อย (ตอนผมหาๆได้แถวๆ 3 ครับ) แต่มันได้ออฟชั่นเท่าๆตัวท้อปเลย ต่างกัน
ตรงพวกเรดาห์อะไรพวกนี้เองครับ

หรือไม่ลองเข้ากลุ่ม alphard vellfire thailand ดูครับ ผมเห็นรถรุ่นที่ไม่ใช่ตัวท้อป
หลายตัวอยู่เหมือนกัน

ไม่โกรธหรอกครับ ข้อนี้ก็คิดเช่นกันครับ  ;) ;)

แต่ที่ดูรถจริงมาเป็น 6-7 ที่นั่งครับ แถวสองเป็นเบาะแยกพร้อมที่รองขา เป็นกำมะหยี่ แต่เป็นปรับมือทั้งหมดครับ
และหมอนรองหัวเป็นแบบธรรมดา ไม่มีปีกหูมิกกี้เมาส์กันคอพับระหว่างหลับครับ

ลองไปหามาให้ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ลองไปหามาให้ครับ

ขอบคุณหลายครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Ty ESC

เคยเห็นตัวX ที่โชวรูมนราธิวาส
เบาะผ้า

บ่องตง น้ำตาจอไหล

คุ้มจิ๊หาย ถูกกว่าที่ผมจ่ายไปเท่ากับมาสด้า3คันนึง

ไม่น่าเกลียดเลย คุ้มสุดๆ ถ้าหาความคุ้มค่าตอบโจทยมากๆ
เบาะผ้าใช้ไปสักสองปีเอาไปทำเบาะหนังได้จ่ายหลักหมื่น

ตอนนั้นที่ผมเหฺนเป็น7ที่นั่งนะแต่เซลบอก2.79ยังไม่ต่อราคา

ออฟไลน์ V221

ราคาน่าเร้าใจแต่ดูเงื่อนไขการรับประกันและความน่าเชื่อถือดีๆนะครับเพราะรถไฮบริดจะมีปัญหามากกว่ารถธรรมดาและราคาขายต่อตกแบบน่าใจหายเลยละครับ
BMW 750E M SPORT

คือคนขายบอกว่าราคา VELLFIRE2.5X กับ VELFIRE2.5X + Hybrid เท่ากันเลยครับ เลือกได้ (เข้าใจว่า  ตัว Hybrid คงจะมี Option น้อยกว่า)

ไม่ได้ถามมากครับ กลัวดิ้นออกมาจากบู้ทไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Xtrail

• Jr. Member
  • **
บู๊ทแถวไหนอ่า..555

คือคนขายบอกว่าราคา VELLFIRE2.5X กับ VELFIRE2.5X + Hybrid เท่ากันเลยครับ เลือกได้ (เข้าใจว่า  ตัว Hybrid คงจะมี Option น้อยกว่า)

ไม่ได้ถามมากครับ กลัวดิ้นออกมาจากบู้ทไม่ได้ครับ
ผมงงๆเหมือนกันครับ ราคาระหว่างเบนซิลธรรมดา
กับไฮบริด บางที่ไฮบริดแพงกว่า แต่ที่ๆผม.ท้อไฮบริดถูก
กว่าตั้ง 150,000 เลยครับ ในตัว ZG น่ะครับ แต่ผมเข็ด
แล้วกับไฮบริดไม่เอาอีกเด็ดขาด เลยไม่ได้สนใจน่ะครับ

ถามในนี้หน่อยครับ

มีพรมแนะนำมั้ยครับที่นอกจากพวกEiกับblack liner
อยากได้พรมผ้าดีๆใส่Vellfire พอจะมีแหล่งสั่งมั้ยครับ

พอดีมีคนแพ้กลิ่นไวนีล ใช้ยางพวกนี้ไม่ได้เลย

ขอบคุณครับ

ถามในนี้หน่อยครับ

มีพรมแนะนำมั้ยครับที่นอกจากพวกEiกับblack liner
อยากได้พรมผ้าดีๆใส่Vellfire พอจะมีแหล่งสั่งมั้ยครับ

พอดีมีคนแพ้กลิ่นไวนีล ใช้ยางพวกนี้ไม่ได้เลย

ขอบคุณครับ
ลองติดต่อดูครับ ของแต่งเพียบ
https://www.facebook.com/hisocarimport/posts/947873818592413

ขอบคุณครับ