ผู้เขียน หัวข้อ: ภาษีรถอัตราใหม่ในปี 2559 ที่คาดว่าจะบังคับใช้คือกับรถกลุ่มไหนบ้างครับ  (อ่าน 2718 ครั้ง)

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
สวัสดีครับ

คือช่วงนี้ อ่านๆดูเห็นว่า จะมีการปรับเปลี่ยนพิกัดอัตราภาษีใหม่ ในรถยนต์จำพวก PPV จึงอยากมาขอข้อมูลผู้รู้สักหน่อยครับว่า สรุปแล้วรถประเภทอื่นนี่เกี่ยวมั๊ยครับ มันดูสับสนพอสมควร คือใครๆก็อ้างหมด รวมถึงรถเกรย์ด้วย

ไปถามอัลพาร์ด เวลไฟร์ รถเกรย์มา ก็บอกภาษีเพิ่มนะ โน่น นี่ นั่น แถมอัตราเเลกเปลี่ยนด้วย ราคาน่าจะขึ้น เท่านั้น เท่านี้ อะไรก็ว่ากันไป

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ deathsheep

อะไรที่ปล่อยไอเสียมาก    ราคาขึ้นแน่นอนครับ     บางคันก็ไม่ขึ้นครับ

ส่วนรถนำเข้านอกจากจะเสียภาษีจากมลพิษที่ปล่อยแล้ว   ไม่รู้จะมีเพิ่มจากตอนคิดราคาจำหนายแล้วตามที่เป็นข่าวอีกไหมก็ไม่รู้ครับ

ต้องอรดูข่าวช่วงใกล้ๆสิ้นปีอีกที

ออฟไลน์ Nikle_pk

รถทุกกลุ่มถูกบังคับใช้หมดครับ
แต่จะขึ้นจะลดจะคงที่ขึ้นอยู่กับปริมาณไอเสียครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SM.

โดนหมดทุกคันครับ

ออฟไลน์ V221

อะไรที่ปล่อยไอเสียมาก    ราคาขึ้นแน่นอนครับ     บางคันก็ไม่ขึ้นครับ

ส่วนรถนำเข้านอกจากจะเสียภาษีจากมลพิษที่ปล่อยแล้ว   ไม่รู้จะมีเพิ่มจากตอนคิดราคาจำหนายแล้วตามที่เป็นข่าวอีกไหมก็ไม่รู้ครับ

ต้องอรดูข่าวช่วงใกล้ๆสิ้นปีอีกที
น่าจะยากครับเพราะถ้ากรทสรรพสามิตคิดแบบนั้นค่ายรถที่ประกอบในประเทศก็ต้องโดนไปด้วยครับ
BMW 750E M SPORT