ผู้เขียน หัวข้อ: Elantra Diesel ตัวใหม่มีโอกาสเข้าไทยมั้ยครับ  (อ่าน 2361 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ดูสเป็คแล้วน่าใช้มากๆ เลย น่าจะทั้งแรงและประหยัด

แต่ Hyundai ดูไม่ค่อยมีคนใช้ในไทยเท่าไร เลยไม่แน่ใจว่ามันจะมีโอกาสเข้าไทยมั้ย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Re: Elantra Diesel ตัวใหม่มีโอกาสเข้าไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 13:38:04 »
คงต้องลุ้นครับ ชื่อนี้พลาดท่าตอนเปิดตัวทำให้ภาพลักษณ์กลายเป็นรถแพงเกินเหตุในบ้านเรามาแล้ว และตอนนี้จ้าวตลาดก็ทำรถออกมาได้ดีด้วยสิ Civic ก็กำลังจะเปิดตัวอีก

ออฟไลน์ bubball

Re: Elantra Diesel ตัวใหม่มีโอกาสเข้าไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 14:16:04 »
คิดว่ามา แต่อาจจะมาช้าหน่อย เพราะ Hyundai รุ่นที่ขายดีที่สุดในไทยก็คือเจ้า Elantra นี่แระ (ไม่นับ H1 นะ)

Hyundai เป็นค่ายที่ผมลุ้นให้ติดตลาดในไทยมากที่สุดตอนนี้ คือรถมันน่าใช้มากๆ
แต่เหมือน Hyundai ไทยไม่ค่อยจริงจังกับการทำการตลาดเท่าไหร่ MG ดูจะตั้งใจมากกว่าด้วยซ้ำ

ได้มีโอกาศลองทั้ง tucson และ veloster turbo เป็นรถที่น่าใช้ถ้าทำราคาพอๆกับเจ้าตลาดได้

ออฟไลน์ rojsak2021

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 14:48:57 »
เครื่องดีเซลมันแพงกว่าเบนซิน ราคาคงไปไกล ไม่น่ามา

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 18:08:06 »
ยากครับ 3 2.2ยังไม่มาเลย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 22:28:06 »
ตัวปกติ ก็ราคาแพงแล้วนะครับ เอา ดีเซล มา คงทำยอดลำบากมากกกก  :'( :'( :'( :'( :'(

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 02:25:10 »
กลัวเอามาแล้วหยุดขายไปดื้อๆ เหมือนกับ Sonata